85464 กระทู้ ใน 8943 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพประทับใจ ทริป"กรุงเทพ-เขาค้อ-เชียงคาน-ขอนแก่น" 24-27 ตุลาคม 56  (อ่าน 20310 ครั้ง)

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• Z800 Riders
  • Hero Member
  • *
กลับมาแล้วครับ ทริปเส้นทางไหปลาแดก 1500 กิโลเมตร "กรุงเทพ-เขาค้อ-เชียงคาน-ขอนแก่น" 24-27 ต.ค.

7 โมงเช้านัดรวมพลที่ ปตท.วิภาวดีครับ สมาชิก 4 คัน 6 คน :miao:

เดินทางโดยเส้นทางสายกรุงเทพ-เพชรบูรณ์ ฟ้าเป็นใจ ไม่มีฝนเลยแต่แดดแรงมากๆ แล้วเลี้ยวเข้าสาย 2258 ขึ้นเขาค้อ
ขี่มาได้สักระยะ อากาศเย็นเริ่มมา หนาวเลยครับ จนต้องแวะหากาแฟอุ่นๆสักแก้ว ;D

มาถึงก็เจอเจ้าถิ่นนอนต้อนรับเลยครับ :startle:

สภาพแต่ละคน สบักสบอม :miao: :miao:

จัดรูปหมู่สักรูป ก่อนเดินทางต่อไปที่พัก

ไปถึงทางเข้าที่พัก เอาแล้วงานเข้าครับ เละมากๆ Z800แอดเวนเจอร์เลยงานนี้ :'(

เละแค่ไหนก็ไม่กลัว สู้ๆ :miao:

สุดท้ายสู้ไม่ไหวครับ :'( ตัดสินใจยกเลิกที่พัก ไปหาที่พักใหม่ในอำเภอเขาค้อ
เช้าวันที่ 25 อากาศหนาวมาก หมอกลงจัดเหมือนเมืองในหมอกเลย

แวะนมัสกาลพระธาตุกาญจนาภิเษก รูปหมู่สักรูป

คุณโก้และคุณแอน คู่นี้อึดมากๆ ขอบคุณครับ :miao:

ถึงเชียงคานช่วงเย็น บรรยากาศดีมากๆได้ฟิลล์เมืองเก่าอันแสนสงบ

คุณอาตขาแอดเวนเจอร์ สมาชิกกิตติมาศักดิ์สั่งตรงจากแม่สอด มาสมทบอีกคัน :miao:

ร้านนั่ง เล่น เล่น มื้อค่ำริมโขง ชิลล์สุดๆรสชาติโอเค

เช้า 26 ตื่นตั้งแต่ 6 โมง มาตักบาตรข้าวเหนียว เอกลักษณ์ของเชียงคาน ใครพลาดเหมือนมาไม่ถึง

น้องๆจากแพร่และสกลนครมาสบทบอีก 3 คัน ร่วมเดินทางไปงานขอนแก่นไบค์วีคด้วยกัน

มางานขอนแก่นไบค์วีคได้เจอคุณSTAFFโดยไม่ได้นัดหมาย คนคุ้นเคยในเวปเรา ดีใจมากๆ

ส่งท้ายด้วยของฝากจากเชียงคาน น่ารักไหมครับ แม่ค้าหน้าหวาน :miao: :miao: :miao:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2013, 07:40 น. โดย MR.AUMAMI »

ออฟไลน์ โก้ ไรโน่

• Full Member
  • *
อยากไปครับ แต่ใจไม่ถึง

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
อยากไปครับ แต่ใจไม่ถึง
ไปด้วยกันครับ เน้นขับขี่ปลอดภัย ไปกันหลายคัน

ออฟไลน์ โมเดลคับ

• Full Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เสียดายไปเสาร์นี้แล้ว http://www.clubversysthailand.com/b15/4-8007/msg187100/?topicseen#msg187100
ผมไปเส้นนี้คับ แนะนำเลยว่าสุดยอดมากๆ ไปมา 2 รอบแล้ว จากหล่มสัก-น้ำหนาว-วังสะพุง

ออฟไลน์ aulula50

• Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เสียดายจังครับ ยังไม่ได้รับรถเลย  :cry2:

ออฟไลน์ Avigator

• *
  • My Life Is a Journey
น่าสนใจมากมายครับเมธ
...................
น่าจะรับรถแล้ว แต่...หมวกกันน๊อค ถุงมือ เสื้อการ์ด รองเท้า ยังไม่มีสักกะชิ้นเลย โอกาสหน้าไม่พลาดครับ
เรื่องเที่ยวถ่ายภาพเนี่ย ชอบมาก
D a r k S i d e R i d e r

• *
เสียดายไปเสาร์นี้แล้ว http://www.clubversysthailand.com/b15/4-8007/msg187100/?topicseen#msg187100
ผมไปเส้นนี้คับ แนะนำเลยว่าสุดยอดมากๆ ไปมา 2 รอบแล้ว จากหล่มสัก-น้ำหนาว-วังสะพุง

เสียดายจังครับ :cry2: อยากได้ผู้นำชำนาญเส้นทางด้วยครับ

• *
เสียดายจังครับ ยังไม่ได้รับรถเลย  :cry2:
สู้ๆครับ  ;D ;D

• *
น่าสนใจมากมายครับเมธ
น่าจะรับรถแล้ว แต่...หมวกกันน๊อค ถุงมือ เสื้อการ์ด รองเท้า ยังไม่มีสักกะชิ้นเลย โอกาสหน้าไม่พลาดครับ
เรื่องเที่ยวถ่ายภาพเนี่ย ชอบมาก
พี่เอรีบจัดอุปกรณ์ด่วนเลยครับ จะได้ไปเที่ยวด้วยกัน ;D ;D

ออฟไลน์ JAEGER

• Newbie
  • *
อยากไปด้วยครับแต่รถยัไม่ได้ :cry2:

• *
อยากไปด้วยครับแต่รถยัไม่ได้ :cry2:
ได้ทัน ตุลาป่าวครับ

ออฟไลน์ aulula50

• *
ไม่อะครับ ได้วันที่ 30 ต.ค หรือไม่ก็ 2 พ.ย เลยครับ

• *
ไม่อะครับ ได้วันที่ 30 ต.ค หรือไม่ก็ 2 พ.ย เลยครับ
เสียดายๆ ไว้โอกาสหน้าไปด้วยกันนะครับ

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
ถ้ามาโซนอีสาน ทางนี้อาจได้ไปแจมครับ

มีเส้นทางที่แน่นอนยังครับ :)
Hell Unleashed

ออฟไลน์ kob honda

• Newbie
  • *
น่าสนครับ :)

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com