86852 กระทู้ ใน 9065 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: 167 ขี่ได้สบายๆ ลงเต้มเท้า  (อ่าน 16236 ครั้ง)

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• Z800 Riders
  • Hero Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: 167 ขี่ได้สบายๆ ลงเต้มเท้า
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 26 ก.ย. 2013, 01:49 น. »
ปาดเบาะมาแล้วครับ มั่นใจขึ้นเยอะเลย จากที่เคยเกือบพับมาหลายครั้ง
ปาดลงประมาณ 1 นิ้วครับ รู้สึกขี่กระชับขึ้น เมื่อยก้นน้อยลง ปวดข้อแขนน้อยลง

Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ info

• Full Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: 167 ขี่ได้สบายๆ ลงเต้มเท้า
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 26 ก.ย. 2013, 01:53 น. »
ผมก็ใช้เจ้าชุดโหลดจีนแดงนี้เลยครับ จึงมีคำถามอยากถามว่า ถ้าโหลดแค่ท้ายให้ต่ำสุดนี้ จะต้องตัด ไซด์สแตนออกไหมครับ ผมไม่โหลดหน้าครับ หรือถ้าโหลดหลังแค่ครึ่งเดียว ไม่โหลดต่ำสุด มัน จะต่างจากเดิม ที่ไม่ได้โหลดไหม คำถามอาจ ฟัง งง งง น่ะครับ  :shout:
ผมโหลดตามที่ละรุเลยนะครับต่ำสุดนะดีละ ตอนนี้ผมสามารถควบรถแล้วถอยหลังได้อย่างสบายๆ กว่าเมื่อก่อนตอนออกรถใหม่ๆเลยละ ยังไงมันก็ไม่ถอยใช่ปลายเท้าเขี่ยๆเอาไม่ไปๆ เหมือนเมื่ออาทิตย์ก่อนละ

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 26 ก.ย. 2013, 01:55 น. »
ปาดเบาะมาแล้วครับ มั่นใจขึ้นเยอะเลย จากที่เคยเกือบพับมาหลายครั้ง
ปาดลงประมาณ 1 นิ้วครับ รู้สึกขี่กระชับขึ้น เมื่อยก้นน้อยลง ปวดข้อแขนน้อยลง

อิอิ เห็นไหมดีขึ้นทันตา แค่นั่งลงก็รู้สึก

ออฟไลน์ romla

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 26 ก.ย. 2013, 08:38 น. »
เป็นแนวเป้ะเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 26 ก.ย. 2013, 16:18 น. »
ผมก็ใช้เจ้าชุดโหลดจีนแดงนี้เลยครับ จึงมีคำถามอยากถามว่า ถ้าโหลดแค่ท้ายให้ต่ำสุดนี้ จะต้องตัด ไซด์สแตนออกไหมครับ ผมไม่โหลดหน้าครับ หรือถ้าโหลดหลังแค่ครึ่งเดียว ไม่โหลดต่ำสุด มัน จะต่างจากเดิม ที่ไม่ได้โหลดไหม คำถามอาจ ฟัง งง งง น่ะครับ  :shout:
ผมโหลดตามที่ละรุเลยนะครับต่ำสุดนะดีละ ตอนนี้ผมสามารถควบรถแล้วถอยหลังได้อย่างสบายๆ กว่าเมื่อก่อนตอนออกรถใหม่ๆเลยละ ยังไงมันก็ไม่ถอยใช่ปลายเท้าเขี่ยๆเอาไม่ไปๆ เหมือนเมื่ออาทิตย์ก่อนละ

นั่นล่ะครับผมจึงอยากรู่ว่าแบบนี้ต้องตัดแต่ง ขาตั้ง ไหมครับ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 26 ก.ย. 2013, 19:27 น. »

นั่นล่ะครับผมจึงอยากรู่ว่าแบบนี้ต้องตัดแต่ง ขาตั้ง ไหมครับ

ยังผมก็ว่าตัองตัดครับ เพราะจะโหลดมากหรือน้อยหน้าหรือหลังสมดุลมันก็ต้องเสียไปจากเดิมอยู่ดีครับ อยู่ที่ว่าจะตัดออกมากหรือน้อยเท่านั้นเอง อย่ากลัวกับการตัดขาตั้งเลยครับเบิกเอาใหม่ก็ได้ถ้าไม่ชอบใจหรือจะสั่งของ Z250 ใส่เอาก็ได้ครับเหมือนๆกัน

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 21 ต.ค. 2013, 17:14 น. »
 :miao:

เสร็จแล้วต้อง ตั้งโซ่ใหม่ด้วยไม่งั้น ตึงเกิน อิอิ
ปล.ต้องตัดขาตั้งครับ

ออฟไลน์ Getz

• *
  • ตาดูดาว เท้าติดดิน
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 21 ต.ค. 2013, 17:34 น. »
 :fire: ผมละชอบท่อจิงๆเล็งไว้ นานละ แต่คงรอสักปีก่อน เบิกท่อมาตอนนี้เมีย ตื้บ แน่ๆ  :'(  :confused:

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 21 ต.ค. 2013, 18:59 น. »
:miao:

เสร็จแล้วต้อง ตั้งโซ่ใหม่ด้วยไม่งั้น ตึงเกิน อิอิ
ปล.ต้องตัดขาตั้งครับ
:question: :question: :question:
Hell Unleashed

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com