86846 กระทู้ ใน 9064 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: รถยังไม่มาถามไว้ก่อนเลยแล้วกัน (เรื่องไฟหน้าครับ)  (อ่าน 4037 ครั้ง)

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
ปกติมันจะแยกไฟต่ำไฟสูงไว้กันละดวงใช่มั้ยครับ
เราสามารถทำให้มันเป็นเหมือนรถเล็กธรรมดาได้มั้ยที่ไฟต่ำสูงอยู่ในหลอดเดียว
อยากให้เวลาเปิดไฟต่ำแล้วติดสองดวงน่ะครับ (ไฟสูงก็สองดวงด้วย)
ส่วนตัวไม่ค่อยชอบที่แยกแบบนี้มาตั้งแต่สมัยแดชแล้ว  :(
Deeper inside me!

ออฟไลน์ CHAMP HIGHWAY(แชมป์)

• Full Member
  • รอขี่ Z800 เท่านั้น
เห็นด้วยครับ...แต่คงต้องรอกูรูมาตอบอีกทีครับ :P

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ทำไม่ได้ครับ เพราะ Z800 แยกโคมซ้าย-ขวาให้ทำหน้าที่ต่างกัน ข้างหนึ่งสูง อีกข้างต่ำ จุดหลักไม่ได้อยู่ที่ตัวหลอดแต่อยู่ที่ตัวโคมซึ่งสะท้อนแสงองศาต่างกัน (เหมือนนินจา 250) ส่วนตัวหลอดใช้แบบเดียวกัน สลับกันได้ถ้าหลอดใดหลอดหนึ่งขาดครับ

เสียดายจัง
น่าจะมีคนเก่งๆ แล้วคิดเหมือนผม ทำ DIY บ้างเนาะ  :(

ออฟไลน์ nuttyheli

• Newbie
  • *
  • Z800 !@#&)#! ไม่มีเงินงะทำไงงง -0-
ถ้าเอามาเปลี่ยนเป็น ไฟโปรเจคเตอร์จะเท่มั้ยเนาะ :o :o
มือใหม่หัดแรด Z800 ^^

ทำดีๆ ผมก็ว่าสวยนะ
แต่ไม่ชอบไฟสีขาวนี่สิ

ออฟไลน์ bozz_@

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Projector ! ก้อดีนะผมว่ามันดูดุดันดี  และสว่างดีกว่า  ส่วนตัวนะตับ   :-[

ออฟไลน์ nuttyheli

• Newbie
  • *
  • Z800 !@#&)#! ไม่มีเงินงะทำไงงง -0-
ฮิฮิ น่าจัดจิงๆ ไปดูตัวอื่นที่เขาใส่โปรเจคเตอร์มา เท่อะ  ;) ;) ;) ;)
มือใหม่หัดแรด Z800 ^^

ออฟไลน์ ฅน..บ้าขี่แซด !!

• Jr. Member
  • **
  • คนดีขี่ฮอนด้า คนบ้าขี่ซู แต่กรู..ขอขี่แซด !!
เดี๋ยวก็มีของแต่งตามออกมาขายอีกเพียบ โคมไฟหน้าแต่งต้องมีแน่นอน  :D

ออฟไลน์ Tim800

• "Z800"
 :D ของแต่งมาก็เสียอีกหลายตังค์ :-*
Be Happy without Being Perfect!!

ออฟไลน์ lullaboy

• Sr. Member
ด้วยเหตุและผล ของความปลอดภัยครับ จากผุ้ผลิตด้วยครับ ผมค่อนข้างไม่เห็นด้วยกับเรื่องไฟติดคู่นะครับ   ;D ;D   ควรจะแยกดีที่สุดครับ มันมีเหตุผลของมัน เหมือน ninja250 650 ติดข้างเดียวดีมากเลยนะครับ สำหรับไฟต่ำ ส่วนไฟสูงก็ติดอีกดวงแยกไปเลยครับ ผมว่ามันเป็นมาตรฐานนะครับ คือใครจะไปแต่งไฟยังไงก็ได้ ขอให้แยกไว้ก่อนก็ดีครับ สำหรับรถที่มีไฟหน้าสองดวงนะครับ   ;D
THIS ROAD IS MINE

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com