58134 กระทู้ ใน 4831 หัวข้อ - โดย 6461 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Wantana800

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวข้อนี้ก็เกี่ยวกับ Z800 น่ะ  (อ่าน 1200 ครั้ง)

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• Z800 Riders
  • Hero Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
หัวข้อนี้ก็เกี่ยวกับ Z800 น่ะ
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:02 น. »
พอดีว่า ผมจะไปบรรทุกรถกลับมา ตอนแรก ก็จะให้เขาบรรทุกมาส่งที่บ้าน แต่ผมเห็นในเฟส z800 มีกระบะ 4x4 สี่ประตูบรรทุกใส่ท้ายกระบะได้ ทำให้ผมหมดปัญหาเกี่ยวกับการบรรทุกรถกลับบ้าน
แต่ปัญหาคือ ผมหาซื้อเชือกรัดรถไม่ได้ เชือกที่ว่าที่ผมสังเกตุเห็นว่า เวลาเขามาส่งรถที่บ้านผม(สั่งมาจาก กทม.) เขาจะมีเชือกเหมือนกับมันทดแรงอะครับ แค่โยกๆ มันก็จะค่อยๆ รัด ดึงให้ตึง ตามความต้องการของเรา ซึ่งเจ้าเชือกที่ว่านี้ มันสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ วานผู้รู้แหล่งช่วยแนะนำหน่อยครับผม
หรือถ้าหายาก แนะนำแบบอื่นก็ได้ครับ ที่เหนียวแต่ยืนหยุ่นสูง จะเป็นการขอบพระคุณมากๆ ครับ ผมไม่อยากเอาเชือกผูกเงื่อนเรียนลูกเสือไปรัดเลยครับ กลัวมันจะไปถูๆ จนรถเป็นลอยครับ  :cry2:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ boon

• Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: หัวข้อนี้ก็เกี่ยวกับ Z800 น่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:07 น. »
dirt shop เป็นแบบเฉพาะทางสำหรับมัดมอเตอร์ไซด์เลย
ถ้ารีบลองไปดูในโฮมโปรหรือร้านวัสดุก่อสร้างใหญ่ๆ 8)

ออฟไลน์ M@B

• Full Member
  • *
Re: หัวข้อนี้ก็เกี่ยวกับ Z800 น่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:08 น. »
เชือกแบบแบนครับตามห้างมีขาย บิ๊กซี โลตัส ผมใช้ประจำ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:09 น. »
เชือกแบบแบนครับตามห้างมีขาย บิ๊กซี โลตัส ผมใช้ประจำ

dirt shop เป็นแบบเฉพาะทางสำหรับมัดมอเตอร์ไซด์เลย
ถ้ารีบลองไปดูในโฮมโปรหรือร้านวัสดุก่อสร้างใหญ่ๆ 8)

ขอบพระคุณท่านพี่ทั้งสองครับ กระผมได้ไปหาล่ะครับผม
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Avigator

• Sr. Member
  • *
  • My Life Is a Journey
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:25 น. »
 :) แสดงว่าเร็วๆนี้ได้รถแล้วนะครับ น้าซอล ยินดีด้วยครับ
.......................
เก็บภาพตอนยกขึ้นท้ายกระบะด้วยนะครับ ผมก็กะเอา Prerunner ไปขนกลับ ต้องยกกี่คนไม่รู้ ตอนเอาลงอีก เฮ้อ!!! คิดแล้วก็หวาดเสียว
D a r k S i d e R i d e r

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:33 น. »
เรียกว่าสายรัดโพลี่ หรือ สายรัดโพลีเอสเตอร์ครับ (ภาษาช่างมักเรียกว่า สายรัดก็อกแก๊ก เพราะมันมีรอกตรึงสายเวลาตรึงมันจะดังแกร๊กๆ

สายพวกนี้ต้องไม่ควรให้ตัวได้เหมือนพวกเชือกนะครับ ตึงแล้วตึงเลย ไม่ยืดออก

ไม่งั้นมัดรถแล้ววิ่งไปสักพักมันก็จะหลวม

เวลาขนรถ น้องผมใช้เส้นเดียวมัดแฮนด์กับคอรถ วิ่งข้ามจังหวัดไม่มีขยับเลย (แต่จะให้สบายใจ มัดให้เป็นมัมมี่ดีกว่าครับ ;D)
Hell Unleashed

ออฟไลน์ z800-29

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 13:49 น. »
ร้านขายอุประกรก่อสร้าง ไม่ก็อะไหร่รถ ก็มีนะครับ

ออฟไลน์ Mick

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 14:11 น. »
ผมว่าเรื่องเชือกเรื่องเล็กฮะ.. ตอนเอารถขึ้นเค้ามีสะพาน แต่ตอนเราเอาลงเนี้ย.. ลุ้นนะฮะถ้าไม่มีสะพานรถ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 14:23 น. »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับได้ประโยชน์มากๆ ชอบที่แบบว่า รัดมัมมี่ ปรกติ ผมไม่เคยใช้วิธีผูกเชือกแบบลูกเสือเลย ใช้มัมมี่เช่นกัน มันสบายใจมากๆ
ส่วนเรื่องสะพาน ผมไม่กล้าใช้ครับเพราะเขาระบุว่า น.น. ไม่เกิน 200 กิโล ผมใช้วิธี ลงรถระดับบ้านที่สูงๆครับ ที่เหลือก็เกินชาวบ้านชาวช่องมาช่วย ยกครับ :secret-laugh:

ออฟไลน์ e90ton

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 14:35 น. »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับได้ประโยชน์มากๆ ชอบที่แบบว่า รัดมัมมี่ ปรกติ ผมไม่เคยใช้วิธีผูกเชือกแบบลูกเสือเลย ใช้มัมมี่เช่นกัน มันสบายใจมากๆ
ส่วนเรื่องสะพาน ผมไม่กล้าใช้ครับเพราะเขาระบุว่า น.น. ไม่เกิน 200 กิโล ผมใช้วิธี ลงรถระดับบ้านที่สูงๆครับ ที่เหลือก็เกินชาวบ้านชาวช่องมาช่วย ยกครับ :secret-laugh:
ผมเคยไปช่วยเพื่อนเอาลงครับวิธีพี่ใช่ได้สบายๆครับ 3คนก็ไหวแล้วครับออกแรงนิดหน่อย

ออฟไลน์ Mick

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 15:48 น. »

แนะนำว่าหาคอสะพานเตี้ยๆนะครับ แล้วช่วยกันออกแรง ยินดีล่วงหน้านะครับพี่ จะได้รถกันแล้ว

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com