85439 กระทู้ ใน 8942 หัวข้อ - โดย 9055 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Hollowx

ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาสำหรับ z800  (อ่าน 40515 ครั้ง)

ออฟไลน์ Games

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
Re: รวบรวมปัญหาสำหรับ z800
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 23:32 น. »
นี่ครับที่เคยบอกใว้ว่ามันขันไม่แน่น ซึ่งผมต้องมาขันเอง ไม่ได้ยากเย็นอะไร

ไม่รู้ว่าไม่แน่นมาจากโรงงานหรือเพราะเป็นจากศูนย์ตรวจสภาพรถแล้วขันกลับไม่แน่น :D
รูป 2-3-4 ตัวเมียมันเป็นลูกยาง เพื่อจะให้ตัวได้หนิครับ มันเลยดูเหมือนไม่แน่น

ไม่งั้นลองถอดเบาะคนนั่งและคนซ้อนออก จะเจอน็อตสี่ตัวแบบเดียวกับสองตัวตรงถังน้ำมัน

สี่ตัวนี่ก็จะดูไม่แน่นเหมือนกันครับ

ใช่เลยครับ แต่พอดีว่าของผมตอนแรกมันหลวมมากถึงขนาดเอามือไปหมุนเบาๆก็ออกครับ

พอขันเข้าไป ให้พอดีๆไม่แน่นเกินไป ไม่หลวมเกินไป ก็โอเคแล้วครับ ไม่มีปัญหาแล้ว

ผมว่าศูนย์เค้าเช็คสภาพก่อนส่งมอบรถแล้วขันกลับไม่แน่นแน่เลย :eyes-on-fire:

ออฟไลน์ Neo_zeed_59

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 02 ต.ค. 2013, 20:38 น. »
รถผมวิ่งได้แค่500กิโลเริ่มมีอาการรอบเดินเบาสะดุดในช่วงรอบต่ำ ออกตัวมีกระตุก น้ำมันก็รู็สึกว่ากินผิดปกติเอารถเข้าศูนย์พระรามเก้าก็ยังไม่มีโปรแกรมเช็คแต่อาการเบื่องต้นที่สังเกตุได้คือลิ้นปีกผีเสื้อตัวหลังทำงานผิดปรกติ ไครมีอาการเหมือนผมบ้างอะครับ

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• Hero Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 01:54 น. »
ผมไปอ่านคำตอบจากโพสของคุณแล้วผมสงสัยในคำอ้างอิงว่ามัน มาจั่งได๋หนอ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 15:08 น. »
พึ่งใส่การ์ดหม้อน้ำ เจอปัญหาตอนถอดน๊อตมันขันง่ายมากๆ เพื่อนๆเช็คน๊อตหม้อน้ำกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ digitaow

• *
  • Z800
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 15:23 น. »
เจอปัญหาส่งรถช้ามาก รอนาน
แม้มีเท่านี้ แต่หัวใจมันก็ยินดีทุกวัน

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 15:41 น. »
เจอปัญหาส่งรถช้ามาก รอนาน
อันนี้เป็นปัญหาระยะยาว ที่แก้ยากตั้งแต่สมัย kawa เริ่มมาทำตลาด bigbike เมืองไทยแล้วครับ  ;D ;D ;D
Hell Unleashed

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 15:56 น. »
พึ่งใส่การ์ดหม้อน้ำ เจอปัญหาตอนถอดน๊อตมันขันง่ายมากๆ เพื่อนๆเช็คน๊อตหม้อน้ำกันด้วยนะครับ

ท่านพี่ถ่ายรูปไว้บ้างไหมครับ เอารูปมาลงโชว์หน่อยจ้า
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 16:29 น. »

ท่านพี่ถ่ายรูปไว้บ้างไหมครับ เอารูปมาลงโชว์หน่อยจ้า
น๊อตสามตัวนี้ครับที่มันหลวมๆขันให้แน่นด้วยนะครัับ

ออฟไลน์ yaki

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 18:39 น. »
วันนี้ขี่ๆอยู่ แตรก็ไม่ดังซะงั้นคับ ลองจอดดูแล้วกดแตร มันดัง-ติ๊ก- ตรงจานแตร กลับมาลองดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ก้ไม่หาย

ทิ้งช่วงไว้สักพักแล้วสตาร์ทใหม่ ทีนี้แตรดังเหมือนเดิม มันเป็นเป็นเพราะอะไรหรอคับ ใครพอทราบบ้าง :anger: :anger:

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 18:53 น. »
วันนี้ขี่ๆอยู่ แตรก็ไม่ดังซะงั้นคับ ลองจอดดูแล้วกดแตร มันดัง-ติ๊ก- ตรงจานแตร กลับมาลองดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ก้ไม่หาย

ทิ้งช่วงไว้สักพักแล้วสตาร์ทใหม่ ทีนี้แตรดังเหมือนเดิม มันเป็นเป็นเพราะอะไรหรอคับ ใครพอทราบบ้าง :anger: :anger:
ล้างรถมาบ้างไหม หรือขับลุยฝนมาบ้างป่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 18:54 น. »

น๊อตสามตัวนี้ครับที่มันหลวมๆขันให้แน่นด้วยนะครัับ

ท่านพี่ไปโดนของแต่งเพิ่ม มาละสิ อิอิ

ออฟไลน์ deeprc51

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 19:19 น. »
หลอดไฟ น่าซื้อมาเปลี่ยนมากมายครับ วิสัยทัศน์ยามค่ำคืนจะได้สว่างไสว ผมก็เล็งๆ ไว้ ถอดเปลี่ยนเองได้เลยใช่ไหมครับ เพราะในรถยนต์ผมก็เปลี่ยนเอง แต่สำหรับบิ๊กไบค์อะไรอะไรก็ยังใหม่ไปหมด

เปลี่ยนเองได้ง่ายเลยคร๊าบ

Osram night racer ของ z800 นี่ใส่ H7 ใช่ป่าวคับ  :sweat:
หาซื้อร้านไหนได้อ่ะคับ  :D
เคยเห็นพ่อค้าในเว็ปคนนึงก็เอามาขาย ขายแต่หลอดอย่างเดียวเลย

ส่วนอิกร้านก็แพนด้าอ่ะครับ

เรียนเพื่อนสมาชิก
อันนี้ผมลองขอยืมจากเพื่อนที่ซื้อมาแต่ยังไม่ได้ใส่
เลยเอามาลองดู
ปรากฏว่า สีและแสงไม่ได้แตกต่างจากเดิมเลยครับ
ต่างกันแค่มีสีฟ้าเคลือบอยู่ที่ผิวของหลอด
กลัวว่าถ้าเพื่อนสมาชิกซื้อมาแล้วจะผิดหวัง
ปล.ผมไม่ได้แอนตี้กับหลอดนี้นะ แค่ลองมาแล้ว เลยเล่าสู่กันฟัง

;D ผมก็ใช้อยู่คับ ผมว่าความสว่างเท่าเดิม แต่สิ่งที่ดีขึ้นเห็นได้ชัดคือขอบของแสงสว่างไม่แตกกระจายคับ เหมือนจะทำให้ไฟสว่างได้ระยะไกลกว่าเดิม ยิ่งถ้าไฟสูงนี้ แม่ม เห็นยันกิ้งก่าที่ไต่อยูบนสายไฟเลย 555 :slobber:

ออฟไลน์ yaki

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 19:36 น. »

ล้างรถมาบ้างไหม หรือขับลุยฝนมาบ้างป่าวครับ
ล้างเมื่อ 4 วันที่แล้วคับ ล้างเสร็จเป่าลมไล่น้ำ แล้วก็จอดยาว เพิ่งมาขี่วันนี้แต่ไม่ได้เป่าตรงแตรนะคับ

วันนี้ขี่ออกไปแรกๆก็ ดังปกติๆ ขี่ๆมาก็อาการเป็นอย่างที่ว่ามาอะคับ :prettiness:

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 03 ต.ค. 2013, 22:28 น. »

ล้างเมื่อ 4 วันที่แล้วคับ ล้างเสร็จเป่าลมไล่น้ำ แล้วก็จอดยาว เพิ่งมาขี่วันนี้แต่ไม่ได้เป่าตรงแตรนะคับ

วันนี้ขี่ออกไปแรกๆก็ ดังปกติๆ ขี่ๆมาก็อาการเป็นอย่างที่ว่ามาอะคับ :prettiness:
ขันน๊อตยึดแน่นไปก็ไม่ดังนะ เพราะแตรมันต้องให้ตัวนิดนึง เพราะเกิดการสั่นสะเทือน

ออฟไลน์ KINKIN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 06 ต.ค. 2013, 23:21 น. »
ผมรับรถมา3วันครับ กำลังสงสัยว่า เกจน้ำมันหรือเซนเซอน้ำมันจะผิดปรกติครับ บางทีขึ้น1ขีด บางทีขึ้น 2-3 ขีด ในขณะที่เต็มน้ำมัน 95 ไป500 บาท ในวันออกรถ ต้องสังเกตุการเพิ่มครับ มีท่านใด แนะนำหรือ เสนอ อะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้บ้างมั้ยครับผม

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com