84419 กระทู้ ใน 8646 หัวข้อ - โดย 8995 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: sport786

ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาสำหรับ z800  (อ่าน 39177 ครั้ง)

ออฟไลน์ info

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: รวบรวมปัญหาสำหรับ z800
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ก.ย. 2013, 15:38 น. »
ปัญหาอีกอย่างของ z800 ครับขี่ไปไหนหรือจอดตรงไหนมีแต่หนุ่มๆมอง บ้างคนไม่มองดีๆมาขอค้อมเลย ไรว่ะรู้จักกันไหมนิ ผมไม่ชอบจริงๆแบบนี้รถคนอื่นไม่ใช่ของเราผมไม่เคยไปขอใครค้อมหรือขี่เลยนอกจากเพื่อนในกลุ่มที่เที่ยวๆกินๆกันอยู่นอกนั้นมองอย่างเดียวหรือถามก็น่าจะพอเจ้าของทุกคนรักรถตัวเองทั้งนั้น

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.ย. 2013, 15:41 น. »
หลอดไฟ น่าซื้อมาเปลี่ยนมากมายครับ วิสัยทัศน์ยามค่ำคืนจะได้สว่างไสว ผมก็เล็งๆ ไว้ ถอดเปลี่ยนเองได้เลยใช่ไหมครับ เพราะในรถยนต์ผมก็เปลี่ยนเอง แต่สำหรับบิ๊กไบค์อะไรอะไรก็ยังใหม่ไปหมด

เปลี่ยนเองได้ง่ายเลยคร๊าบ

Osram night racer ของ z800 นี่ใส่ H7 ใช่ป่าวคับ  :sweat:
หาซื้อร้านไหนได้อ่ะคับ  :D
เคยเห็นพ่อค้าในเว็ปคนนึงก็เอามาขาย ขายแต่หลอดอย่างเดียวเลย

ส่วนอิกร้านก็แพนด้าอ่ะครับ

เรียนเพื่อนสมาชิก
อันนี้ผมลองขอยืมจากเพื่อนที่ซื้อมาแต่ยังไม่ได้ใส่
เลยเอามาลองดู
ปรากฏว่า สีและแสงไม่ได้แตกต่างจากเดิมเลยครับ
ต่างกันแค่มีสีฟ้าเคลือบอยู่ที่ผิวของหลอด
กลัวว่าถ้าเพื่อนสมาชิกซื้อมาแล้วจะผิดหวัง
ปล.ผมไม่ได้แอนตี้กับหลอดนี้นะ แค่ลองมาแล้ว เลยเล่าสู่กันฟัง
ถ้าเป็น osram มันมีหลายรุ่น หลายอุณหภูมิแสงเลยทำให้มีหลายสีนะครับ

เคยลองรุ่นไหนมาครับ
Hell Unleashed

ออฟไลน์ B@Y

• Newbie
  • *
  • MEHAY SUPERBIKE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ก.ย. 2013, 21:45 น. »
หลอดไฟ น่าซื้อมาเปลี่ยนมากมายครับ วิสัยทัศน์ยามค่ำคืนจะได้สว่างไสว ผมก็เล็งๆ ไว้ ถอดเปลี่ยนเองได้เลยใช่ไหมครับ เพราะในรถยนต์ผมก็เปลี่ยนเอง แต่สำหรับบิ๊กไบค์อะไรอะไรก็ยังใหม่ไปหมด

เปลี่ยนเองได้ง่ายเลยคร๊าบ

Osram night racer ของ z800 นี่ใส่ H7 ใช่ป่าวคับ  :sweat:
หาซื้อร้านไหนได้อ่ะคับ  :D
เคยเห็นพ่อค้าในเว็ปคนนึงก็เอามาขาย ขายแต่หลอดอย่างเดียวเลย

ส่วนอิกร้านก็แพนด้าอ่ะครับ

เรียนเพื่อนสมาชิก
อันนี้ผมลองขอยืมจากเพื่อนที่ซื้อมาแต่ยังไม่ได้ใส่
เลยเอามาลองดู
ปรากฏว่า สีและแสงไม่ได้แตกต่างจากเดิมเลยครับ
ต่างกันแค่มีสีฟ้าเคลือบอยู่ที่ผิวของหลอด
กลัวว่าถ้าเพื่อนสมาชิกซื้อมาแล้วจะผิดหวัง
ปล.ผมไม่ได้แอนตี้กับหลอดนี้นะ แค่ลองมาแล้ว เลยเล่าสู่กันฟัง
ถ้าเป็น osram มันมีหลายรุ่น หลายอุณหภูมิแสงเลยทำให้มีหลายสีนะครับ

เคยลองรุ่นไหนมาครับ

รุ่นที่ท่านโพสแหละคับ

ออฟไลน์ NetZ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 00:21 น. »
เรื่องหลอดไฟแนะนำ Osram Night Braker ครับ สีของแสงจะขาวกว่าเดิมนิดหน่อยแต่ยังอมเหลืองอยู่ แต่ความสว่างเพิ่มขึ้นมากครับ
ชุดนึงมี 2 หลอด เปลี่ยนใส่ทั้งไฟสูงต่ำเลย ราคาประมาณ1000 หลอดเดิมก็เก็บไว้สำรองนะครับ

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 00:30 น. »
เรื่องหลอดไฟแนะนำ Osram Night Braker ครับ สีของแสงจะขาวกว่าเดิมนิดหน่อยแต่ยังอมเหลืองอยู่ แต่ความสว่างเพิ่มขึ้นมากครับ
ชุดนึงมี 2 หลอด เปลี่ยนใส่ทั้งไฟสูงต่ำเลย ราคาประมาณ1000 หลอดเดิมก็เก็บไว้สำรองนะครับ

มีแบบไหมครับ ผมจะได้เอาแบบให้ร้านดู บอกแต่ชื่อไปร้านบอก ไม่รู้จักมีแต่แบบนี้แบบเดียวผลิตแบบเดียว ขายแบบเดียว งง กับเจ้าของร้านมาก
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ NetZ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 00:37 น. »

มีแบบไหมครับ ผมจะได้เอาแบบให้ร้านดู บอกแต่ชื่อไปร้านบอก ไม่รู้จักมีแต่แบบนี้แบบเดียวผลิตแบบเดียว ขายแบบเดียว งง กับเจ้าของร้านมาก

เดี๋ยวนี้เห็นว่าเป็นชื่อ Night Braker plus แต่ก็ไม่รู้ว่าดีขึ้นจากไม่ plus ยังไงเหมือนกันครับ แต่ติดใจตอนใส่รถคันเก่า

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ก.ย. 2013, 00:55 น. »
ขอบพระคุณครับ
ไฟตาำใส่ซีนอล ไฟสูงใช้หลอดเดิมใช่ไหมครับ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 12:28 น. »
คุณเกมส์ แจ้งผม มาว่า ได้รับรถแล้ว แต่น็อตขันไม่แน่นในหลายๆจุด ให้เพื่อนๆที่ได้รับรถ ตรวจเช็คน็อตกันด้วยครับ เดี๋ยวรอคุณเกมส์มาบอกอีกที ครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 13:08 น. »
ของผม ตั้งแต่รับรถมา ล้างเองตลอด

เวลาล้างก็จะคอยสำรวจจุดที่ขันไม่แน่น หรือน็อตเริ่มคลายตัว

ของผมยังไม่พบจุดขันไม่แน่นเลยครับ ;)

ออฟไลน์ แอ้ส Z8

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 14:28 น. »
คุณเกมส์ แจ้งผม มาว่า ได้รับรถแล้ว แต่น็อตขันไม่แน่นในหลายๆจุด ให้เพื่อนๆที่ได้รับรถ ตรวจเช็คน็อตกันด้วยครับ เดี๋ยวรอคุณเกมส์มาบอกอีกที ครับ
ไม่แน่นหรือเวลาวี่งแล้วน๊อตคลายตัวครับ

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 14:33 น. »
เจอปัญหาเวลาเครื่องร้อนๆจะเข้าเกียร์ N ไม่ค่อยได้ ต้องเข็นหาถึงจะเข้าได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2013, 14:36 น. โดย MR.AUMAMI »

ออฟไลน์ Games

• Sr. Member
  • *
  • ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 14:35 น. »
ไม่แน่นครับ แต่ก็ไม่ได้ร้ายแรง เป็นแค่ที่ประกับขวา  บังโคลนหลัง แล้วก็ที่บนพลาสติกที่ถังน้ำมันครับ

ขันเข้าไปก็จบแล้วครับ ;D

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 14:56 น. »
เจอปัญหาเวลาเครื่องร้อนๆจะเข้าเกียร์ N ไม่ค่อยได้ ต้องเข็นหาถึงจะเข้าได้
ร้อนแล้วเข้าเกียร์ยาก!
นมค. ยี่ห้อไรครับพี่ ผมแค่อยากรู้ครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 15:26 น. »
ร้อนแล้วเข้าเกียร์ยาก!
นมค. ยี่ห้อไรครับพี่ ผมแค่อยากรู้ครับ
อันนี้ ของผมก็ยังไม่เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ patna

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ต.ค. 2013, 15:43 น. »

ยังไม่เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com