86846 กระทู้ ใน 9064 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ผมโทรไปถาม  (อ่าน 5829 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut666

• Newbie
  • *
  • I'd live for your smile and die for your kiss
Re: วันนี้ผมโทรไปถาม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ม.ค. 2013, 23:45 น. »
                 การที่จะปล่อย ZR800 ขายในไทยก็มีปัจจัยหลายอย่างที่ทำให้ การตัดสินใจช้าและไม่Clear
เท่าที่ทราบมา 
              เช่น 1.อัตราภาษ๊ และข้อจำกัดของภาษี นำเข้า-ส่งออก
                    2.Spec. ที่จะขายในไทย(ให้ถูกต้องตามกฎหมาย)
                    3.ราคาที่อาจจะรอคู่แข่งในตลาดของไทย ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับ Spec. ของรถรุ่น นั้น ๆ
                    4.จำนวนที่ต้องผลิต(สำคัญมากครับ)
                    5. อื่น ๆ
                ต้องรอไปอีกสักระยะ ถ้ามีข่าวดีเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับ     โดนเร็วเลย

;) :D ;) :D ;) :D ;) :D
วงในใช่มั้ยครับ ถ้าไม่เกิน 400K ผมสอยชัวร์  :-*

ออฟไลน์ PRAS

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ม.ค. 2013, 00:06 น. »
 :P :P :P :P :P รอ ๆๆๆๆ
Z800

ออฟไลน์ thesparcorock10

• Newbie
  • *
  • จนกว่าจะได้.....
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ม.ค. 2013, 02:00 น. »
ขอบ่นนิสละกัน...เมื่อวันพุธผมเดินเข้าไปถามถึงใน 0 KAWA กะจะไปดู ER เผื่อมีอะไรน่าสนใจ อาจเปลี่ยนใจไม่รอ z800 แต่พนักงานมันนะสิ...ผมเข้าไปเห็นพนักงานนั้งคุยกันอยู่2 คน ก็ไม่รู้หรอกว่าเซลล์รึป่าว เห็น ER จอดอยู่ ก็เลยถามไปว่า ตอนนี้ ER ราคาเท่าไหร่คับ...ได้ยินเสียงตะโกนมาจากหลังเสา 270000 กว่า...ห้วนๆ...ซึ่งมุมที่รถจอดโชว์ กับมุมที่มันนั้งคุยกันมีเสาบังพอดี เอ้อ?..มันไม่ลุกมาดูลูกค้าด้วย...ผมเลยถามต่อว่า แล้ว z8...ไม่ทันขาดคำ มันตะโกนมา..ไม่มีขาย..ห้วนๆ เหมือนเดิม..ผมตกใจเล็กน้อย...แต่ถามต่อ แล้วจะมาเมื่อไหร่...ตะโกนเหมือนเดิม..ไม่มีขาย..ห่วนๆ ในใจผม เอ้าไอ้นี้ มรึ..งเป็นเป็นใครเนี้ย...ทำไมมันขายของของแบบนี้วะ...แฟนผมนั้งรอที่โต๊ะใกล้ๆยังหันมามอง...แต่ผมก็ยังถามต่อ...แล้ว ER ต้องดาว์นเท่าไหร่ ถึงไม่ต้องมีคนค้ำ มันบอกว่าอะไรไม่รู้..ฟังไม่รู้เรื่อง...แต่มันก็ยังไม่ลุกมาเหมือนเดิม..ผมเลยถามว่า มีใบราคามั้ยคับ...มันตะโกนมาว่า ใบราคาไม่มี..ยังไม่ออก..เลยถามว่าแล้วผมจะรู้ได้ยังไงว่าต้องดาว์นเท่าไหร่ ผ่อนยังไง...มันก็ไม่ตอบ...ผมรู้สึกอายมัน เลยเดินออกมากับแฟน..บ่นกันสองคน งงว่ามันเป็นใครวะ...เจ้าของหรือลูกจ้าง...จะไม่รู้สึกอะไรเลย ถ้าก่อนหน้านั้น..ผมไม่ได้ไปดู ducati ก่อน เพราะการบริการแตกต่างกัน ฟ้ากับเหว ducati แนะนำทุกอย่าง ถามอะไรตอบ อธิบายอย่างละเอียด เดินมาดูแล ชวนให้ลองครอม แทบทุกรุ่น มือ 1 มือ 2 ให้ดูหมด ใบราคา มีครบ..นี่ถ้าผมถือเงินมาจอง วันนั้นผมจะกลับไปจอง m795 ไม่รอ z800 แล้ว...ทั้งๆที่ผมตั้งใจ ว่าจะออก z800 แน่ๆ ถ้ามันมีขาย...ไม่เคยมี ducati ในหัวเลย ที่ได้ดูเพราะขับรถผ่านจะไป 0 kawa..แต่เพราะไอ้พนักงานคนนี้...จึงเกิดเป็นคำถามว่า ถ้าคุณตั้งใจ อุตส่าห์อดทนรอที่จะซื้อรถ ที่จะเปิดตัวใหม่นานๆ แล้วเมื่อมันมา...คุณกลับเจอไอ้การบริการการขายแบบเก้ๆ..แบบที่ผมเจอ(อารมณ์ที่คุณต้องเจอกับตัวนะคับ บางคนอาจไม่เข้าใจ)...คุณจะทำยังไง...???? >:(...แถม 0 นี้มันดันเป็น 0 ไกลบ้านนะดิ...

ออฟไลน์ Yutz800

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ม.ค. 2013, 16:56 น. »
เห็นด้วยคับผมโทรไป0พระราม9ผู้หญิงรับพูดไม่ดีเลยว่าจะตัดใจแล้วครับไปเอาk8ดีกว่าสพมก็ยังดี :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Nongk69

• Z800 Riders
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ม.ค. 2013, 08:48 น. »
เป็นผ้มเจองแบบนี้ ทางใครทางมันคับ จะไม่เข้าไปเหยียบเป็นครั้งที่สอง.  :o

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ม.ค. 2013, 09:49 น. »
ปล่อยไว้แบบนี้ไม่ดีครับ เดี๋ยวคนอื่นก็ต้องไปเจออีก
ต้อง report ครับ แจ้งไปสำนักงานใหญ่ เอาให้ถึงผู้บริหาร
เค้าคงไม่ถึงกับไล่ออกหรอก แต่ก็ให้โดนตัดเงินบ้าง จะได้รู้สึก
Deeper inside me!

ออฟไลน์ Tim800

• "Z800"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ม.ค. 2013, 15:21 น. »
พอจะเดาได้ว่าศูนย์ไหนครับ ถ้าไกลบ้านจะปล่อยโชคดีครับ ซื้อศูนย์ใกล้ๆบ้านดีกว่า ;D ;D
Be Happy without Being Perfect!!

ออฟไลน์ Silver_Pegasus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 ม.ค. 2013, 01:17 น. »
มันโกหก กลัวขายรถเก่าไม่ได้ก็เลย บอกว่าไม่เข้าเผื่อลูกค้า ตัดสินใจเอา ER
สำหรับผม ถ้าจะซื้อ ขอ 4 สูบ Z800 มา ได้เสีย ER อย่ามาฝันว่าจะดึงเงินจากกระเป๋าตูได้

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 ม.ค. 2013, 16:42 น. »
ขอบ่นนิสละกัน...เมื่อวันพุธผมเดินเข้าไปถามถึงใน 0 KAWA กะจะไปดู ER เผื่อมีอะไรน่าสนใจ อาจเปลี่ยนใจไม่รอ z800 แต่พนักงานมันนะสิ...ผมเข้าไปเห็นพนักงานนั้งคุยกันอยู่2 คน ก็ไม่รู้หรอกว่าเซลล์รึป่าว เห็น ER จอดอยู่ ก็เลยถามไปว่า ตอนนี้ ER ราคาเท่าไหร่คับ...ได้ยินเสียงตะโกนมาจากหลังเสา 270000 กว่า...ห้วนๆ...ซึ่งมุมที่รถจอดโชว์ กับมุมที่มันนั้งคุยกันมีเสาบังพอดี เอ้อ?..มันไม่ลุกมาดูลูกค้าด้วย...ผมเลยถามต่อว่า แล้ว z8...ไม่ทันขาดคำ มันตะโกนมา..ไม่มีขาย..ห้วนๆ เหมือนเดิม..ผมตกใจเล็กน้อย...แต่ถามต่อ แล้วจะมาเมื่อไหร่...ตะโกนเหมือนเดิม..ไม่มีขาย..ห่วนๆ ในใจผม เอ้าไอ้นี้ มรึ..งเป็นเป็นใครเนี้ย...ทำไมมันขายของของแบบนี้วะ...แฟนผมนั้งรอที่โต๊ะใกล้ๆยังหันมามอง...แต่ผมก็ยังถามต่อ...แล้ว ER ต้องดาว์นเท่าไหร่ ถึงไม่ต้องมีคนค้ำ มันบอกว่าอะไรไม่รู้..ฟังไม่รู้เรื่อง...แต่มันก็ยังไม่ลุกมาเหมือนเดิม..ผมเลยถามว่า มีใบราคามั้ยคับ...มันตะโกนมาว่า ใบราคาไม่มี..ยังไม่ออก..เลยถามว่าแล้วผมจะรู้ได้ยังไงว่าต้องดาว์นเท่าไหร่ ผ่อนยังไง...มันก็ไม่ตอบ...ผมรู้สึกอายมัน เลยเดินออกมากับแฟน..บ่นกันสองคน งงว่ามันเป็นใครวะ...เจ้าของหรือลูกจ้าง...จะไม่รู้สึกอะไรเลย ถ้าก่อนหน้านั้น..ผมไม่ได้ไปดู ducati ก่อน เพราะการบริการแตกต่างกัน ฟ้ากับเหว ducati แนะนำทุกอย่าง ถามอะไรตอบ อธิบายอย่างละเอียด เดินมาดูแล ชวนให้ลองครอม แทบทุกรุ่น มือ 1 มือ 2 ให้ดูหมด ใบราคา มีครบ..นี่ถ้าผมถือเงินมาจอง วันนั้นผมจะกลับไปจอง m795 ไม่รอ z800 แล้ว...ทั้งๆที่ผมตั้งใจ ว่าจะออก z800 แน่ๆ ถ้ามันมีขาย...ไม่เคยมี ducati ในหัวเลย ที่ได้ดูเพราะขับรถผ่านจะไป 0 kawa..แต่เพราะไอ้พนักงานคนนี้...จึงเกิดเป็นคำถามว่า ถ้าคุณตั้งใจ อุตส่าห์อดทนรอที่จะซื้อรถ ที่จะเปิดตัวใหม่นานๆ แล้วเมื่อมันมา...คุณกลับเจอไอ้การบริการการขายแบบเก้ๆ..แบบที่ผมเจอ(อารมณ์ที่คุณต้องเจอกับตัวนะคับ บางคนอาจไม่เข้าใจ)...คุณจะทำยังไง...???? >:(...แถม 0 นี้มันดันเป็น 0 ไกลบ้านนะดิ...

ถ้าผมเจอแบบนี้จะขอคุยกับเจ้าของศูนย์เลยครับ ให้รู้ดำรู้แดงกันไปเลย พนักงานแบบนี้อย่าเก็บไว้ให้รกร้านต่อไป

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com