81270 กระทู้ ใน 8417 หัวข้อ - โดย 8827 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: thetmdth666

ผู้เขียน หัวข้อ: Racing News : จบเห่! CORE แตกแยกทางกับ ฟีม-รัฐภาคย์ แล้วนะครัช  (อ่าน 1260 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com

ตื่นตะลงวงการสองล้อสยามประเทสระดับธิดาช้างกระโดดขึ้นหลังรถกระบะ กับกรณีระหว่างต้นสังกัดของ “เจ้าฟิล์ม” รัฐภาคย์ วิไรโรจน์ CORE" Motorsport Thailand กับยอดนักบิดหมายเลข 9 ที่เป็นประเด็นให้โลกโซเชียลลุกเป็นไฟ และสาวกสองล้อต้องเปลี่ยนคีบอร์ดที่พังไปหลายนาย สุดท้ายบทสรุปออกมาอย่างเป็นทางการและทำเอาแฟนๆ สยามประเทศต้องสะเทือนใจไปตามๆ กัน

แถลงการณ์จาก CORE" Motorsport Thailand ที่หน้าเพจมีผลในทันที ในการแยกทางกับเจ้าฟิล์ม และจะไม่มีรัฐภาคย์ วิไรโรจน์เป็นนักบิดในสังกัดอีกต่อไปนับตั้งแต่วินาทีที่กดบุ่ม Enter ประเด็นร้อนที่มาที่ไปเป็นอย่างไร แอดมินสัมผัสได้ถึงกลุ่มพลังงานโดยไม่ต้องพึ่งเจน ญาณทิพย์ ขอไม่ชี้แจงประเด็นนี้ให้ไปสืบสาวกันเอาเองขอรับ

แถลงการณ์จาก CORE" Motorsport Thailand

“.....สิ่งที่เป็นประเด็นร้อนอยู่ในกระแสวงการมอเตอร์สปอร์ตไทยในช่วง 1-2 วันที่ผ่านมา นำมาซึ่งการตัดสินใจครั้งสำคัญอีกครั้งในชีวิตของผม ในการจะออกมาสื่อสารในบางประเด็น พร้อมกับแจ้งข่าวสำคัญให้ทุกคนได้ทราบพร้อมๆ กัน

เริ่มต้นจาก ผมจำเป็นต้องให้หลายๆ คนเข้าใจเสียใหม่ว่า เรื่องราวต่างๆ ที่เป็นอยู่ ไม่ได้เป็นเพียงเรื่องน้ำผึ้งหยดเดียวบนกระแสโซเชี่ยลอย่างที่เข้าใจ ด้วยสถานะที่ผมเป็นไม่ว่าในองค์กรธุรกิจที่ต้องดูแล และทีมคอร์มอเตอร์สปอร์ตไทยแลนด์ที่ให้การสนับสนุนอยู่ ผมมีวุฒิภาวะและจุดยืนที่มั่นคงมากพอที่จะ ตัดสินความเรื่องใดเรื่องหนึ่งด้วยเหตุผลและการกลั่นกรองอย่างรอบคอบ อีกทั้งปัญหาต่างๆ นานาที่มีอยู่ ไม่ได้เพียงเกิดขึ้นชั่วข้ามคืน หากสั่งสมมายาวนาน ต่อเนื่อง เป็นเวลาร่วมปีครึ่งนับจากเดือนพฤศจิกายน 2556 จนถึงเมื่อวานนี้ 18 พฤษภาคม 2558 กรณีพิพาทใน social network เป็นเพียงสิ่งเร้า แรงกระตุ้นที่ทำให้ความพยายามที่จะให้ใจของผมเพื่อประวิงเวลากับบางเรื่อง กลับได้บทสรุปของทุกเรื่องได้ในเวลาเร็วกว่าที่คิด

ระยะเวลาปีครึ่งที่ได้ทำงานร่วมกัน นับแต่วันที่ผมได้เจอกับฟิล์มเป็นครั้งแรก ผมบอกตามตรงว่าผมไม่เคยรู้จักเค้ามาก่อน ทราบแต่เพียงว่าเป็นเด็กคนนึงที่ยังมีความฝันและต้องการโอกาส ผมจึงมอบให้ โดยใช้ศรัทธาและความเชื่อ ในตัวเค้าและตัวผมเป็นตัวกำหนด จากวันนั้น ผมบอกกับตัวเองว่าตนเองมีภาระใหญ่หลวงที่ต้องทำให้สำเร็จ คือการสานฝันเด็กคนนี้ให้สุดทางตามคำมั่นสัญญา เท่าที่ความสามารถและศักยภาพของผมจะทำได้

ที่ผ่านมา ผมเชื่อว่า คอร์มอเตอร์สปอร์ตไทยแลนด์ ในฐานะต้นสังกัด และฟิล์มในฐานะนักแข่ง เราทำสำเร็จแล้ว เราทำให้ธงชาติไทยได้มีโอกาสโบกสะบัดบนเวทีระดับโลกเป็นครั้งแรกในประวัติ ศาสตร์ เราทำให้แฟนมอเตอร์สปอร์ตชาวไทยมีรอยยิ้มในความสำเร็จร่วมกันอันยิ่งใหญ่

จวบถึงนาทีนี้ ผมคิดว่าผมได้ส่งฟิล์มถึงฝั่งฝัน ผมหมดภาระกิจสำคัญที่บอกไว้กับตัวเองว่าต้องทำให้ลุล่วง จากนี้ไป ผมขอมอบสิทธิ์ในการที่จะดูแลตัวเองต่อจากนี้คืนให้ฟิล์มไป

สัญญาการทำงานร่วมกันระหว่างคอร์มอเตอร์สปอร์ตไทยแลนด์ในฐานะต้นสังกัด และฟิล์ม รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ ในฐานะนักแข่ง เป็นอันสิ้นสุด โดยมีผลบังคับใช้ทันทีนับจากนาทีนี้เป็นต้นไป

ท้ายที่สุดนี้ ผมขออวยพรให้ฟิล์ม ประสบความสำเร็จในสิ่งที่ฟิล์มมุ่งมาดปรารถนา ....”

ปวีร์ ปานดำรงสถิตย์

*ปล. เพื่อความเข้าใจตรงกัน จากสนามโดนิงตั้นเป็นต้นไป จะไม่มีฟิล์มเป็นนักแข่งในสังกัดคอร์มอเตอร์สปอร์ตไทยแลนด์แล้วนะครับ

ที่มา https://www.facebook.com/MOTOGPThailandfanclub
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com