86846 กระทู้ ใน 9064 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ BB ซักคัน ยังขับไม่เป็นเลย เล็ง Versys กะ ER6n พึ่งเห็น Z800 คืนนี้เองเห็นแล้วรักเลย  (อ่าน 5528 ครั้ง)

ออฟไลน์ Padtai

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
 :-* ยังขับไม่เป็นเลย แฟนอยากซ้อน แฟนอยากได้ ducati ส่วนผมอยากได้ Er6n กะ versys คืนนี้มานอนในไร่ search เล่นๆ มาเจอรูป z800 แล้วอยากได้มากๆ

อยากจะหัดขับไม่รู้เริ่มที่z800 จะได้ไหม เคยขับแต่ fino

ปกติตอนนี้ผม ขับพวกเรือยืน Kawa Sxr800 , Seadoo rxt-x255 ได้ คล่อง (ไม่น่าจะเกี่ยวกะขับ มอไซด์)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เผื่อได้มีโอกาส้ข้ากลุ่ม :P

ออฟไลน์ thesparcorock10

• Newbie
  • *
  • จนกว่าจะได้.....
 :)..คื้อกั๋นคับ...ใครเห็นเป็นต้องเลิฟ.. ;D..แต่ก็ต้องรอด้วยอ่ะ.. :(

ออฟไลน์ patipol_a

• Jr. Member
  • **
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ใช่ครับ เหมือนเจอเนื้อคู่ แต่ต้องใช้เวลา รอ การร่วมหอ 5+

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
ER6N กับ Z800 เป็นรถแนวเดียวกัน นั่งหลังเกือบตรงสบายๆ เบาะไม่สูง สะดวกทั้งคนขับและคนซ้อน แต่ขับทางไกลด้วยความเร็วสูงซัก 120 จะเหนื่อยหน่อยเพราะต้องสู้ลมตลอดเวลา ถ้าอยากสบายหน่อยก็ต้องเป็น Versys ซึ่งออกแบบมาสำหรับขับทางไกลอยู่แล้ว นั่งสบายทั้งคนขับและคนซ้อน แถมลุยทางฝุ่นได้ด้วย (ช่วงล่างดีกว่าพอสมควร)

ทั้ง 3 ตัวกำลังเครื่องเหลือเฟือครับ รักชอบตัวไหนก็ดีทุกตัวครับ ลองถามความต้องการของตัวเองก่อนแล้วจึงตัดสินใจ จะได้ไม่เสียเงินหลายต่อครับ

อ้อ แนะนำให้ไปเรียนขับด้วยนะครับ รถพวกนี้ต้องใช้เทคนิคการขับสูงกว่ารถเล็กมากพอสมควรครับ

:)

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
แนะนำสถานที่เรียนขับหน่อยครับ
Deeper inside me!

ออฟไลน์ Tim800

• Full Member
  • "Z800"
เท่าที่ผมเห็นมาก็มีของ MOTOHOLIC Riding Course ของศูนย์  MOTOHOLIC ส่วนที่อื่นผมไม่แน่ใจครับ รอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ
Be Happy without Being Perfect!!

• Newbie
  • *
ช่วงที่รอ วางตลาด ผมควรไปหาซื้อมอไซด์ผู้ชายมือสอง มาหัดขับก่อนดีไหม   :D

อีกทางเล็งๆ Honda MSX  มาหัดขับ เพราะอาจได้ราคาพิเศษสุด แต่ต้องรออีก 2-3 เดือน รอโปรเจคเขาจบ

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
ระหว่างรอ ผมว่าไปลงเรียนของฮอนด้าก็ได้ครับ ไม่ต้องซื้อคันอื่นมาฝึกให้เสียเงินหลายต่อหรอกครับ

รายละเอียดคอร์สฝึกครับ
http://www.aphonda.co.th/hondasafety

• Newbie
  • *
ระหว่างรอ ผมว่าไปลงเรียนของฮอนด้าก็ได้ครับ ไม่ต้องซื้อคันอื่นมาฝึกให้เสียเงินหลายต่อหรอกครับ

รายละเอียดคอร์สฝึกครับ
http://www.aphonda.co.th/hondasafety

ขอบคุณครับ

ฝันไกล้เป็นจริงแล้ว 

เมื่อวันเสาร์ เห็นกลุ่ม KSR แถว วังมะนาว เห็นมี Er6 ไปด้วย  สวยมักๆ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com