83228 กระทู้ ใน 8555 หัวข้อ - โดย 8928 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Warlordsx

ผู้เขียน หัวข้อ: ### DIY: ปาดเบาะ เอาใจคนอยากลดความสูง ###  (อ่าน 51576 ครั้ง)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
Re: ### DIY: ปาดเบาะ เอาใจคนอยากลดความสูง ###
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ก.ย. 2013, 10:21 น. »
แอบเห็นเลข 800 สีขาว ไปทำยังไงมาครับ ผมว่าจะเอาสีเขียวออกเหมือนกัน
แกะลายเอาครับ

ใช้กระดาษลองลายสติ๊กเกอร์เดิม แล้วแกะลายขึ้นมาใหม่เลย

แล้วก็ลอกอันเดิมออกแล้วติดอันใหม่(ก่อนลอกอย่าลืมเอาเทปกาวมาร์คจุดเดิมไว้ด้วย)

ปล. สติ๊กเกอร์สีเทาเงินนะครับ ไม่ใช่สีขาว สีเดียวกับสติ๊กเกอร์ ABS ที่ผมลงไว้อีกกระทู้นึงเปี๊ยปเลย ;)
Hell Unleashed

ออฟไลน์ Yoottapol

• Z800 Riders
  • Jr. Member
  • *
Re: ### DIY: ปาดเบาะ เอาใจคนอยากลดความสูง ###
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ก.ย. 2013, 14:18 น. »
แอบเห็นเลข 800 สีขาว ไปทำยังไงมาครับ ผมว่าจะเอาสีเขียวออกเหมือนกัน
แกะลายเอาครับ

ใช้กระดาษลองลายสติ๊กเกอร์เดิม แล้วแกะลายขึ้นมาใหม่เลย

แล้วก็ลอกอันเดิมออกแล้วติดอันใหม่(ก่อนลอกอย่าลืมเอาเทปกาวมาร์คจุดเดิมไว้ด้วย)

ปล. สติ๊กเกอร์สีเทาเงินนะครับ ไม่ใช่สีขาว สีเดียวกับสติ๊กเกอร์ ABS ที่ผมลงไว้อีกกระทู้นึงเปี๊ยปเลย ;)

55 เกือบทำสีขาวซะเเล้ว งั้นวันรับรถต้องเบิกสติ๊กเกอร์ ABS มาเทียบสีซะหน่อยเเล้ว

ออฟไลน์ mon

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 10:51 น. »
คุณstaffคับถ้าผมอยากจะขอซื้อหนังลายตัวzที่หุ้ม
เบาะเก่าคุณจะขายไหมคับจะติดต่อคุณได้ยังไงคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

• Moderator
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 11:13 น. »
คุณstaffคับถ้าผมอยากจะขอซื้อหนังลายตัวzที่หุ้ม
เบาะเก่าคุณจะขายไหมคับจะติดต่อคุณได้ยังไงคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ผมทิ้งไปแล้วอ่ะครับ

จริงๆก็กะจะเก็บไว้ แต่ดันลืมหยิบกลับมาด้วย เลยขี้เกียจกลับไปเอา :(

ออฟไลน์ mon

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 11:32 น. »
ขอบคุณมากคับคุณstaff  ถ้ามีใครอยากขายหนังเบาะเดิมต่อ
ทิ้งเบอร์
ไว้นะคับ

ออฟไลน์ NuJent

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 11:43 น. »
แอบมาเสียดายด้วย :'(..ว่าจะเข้ามาขอซื้อเบาะหนังZพอดีเหมือนกัน ;D..กะจะเอาไปหุ้มเบาะคนซ้อนพอดี :D...ของเดิมมันลื่นไปนิดนึง... :cry2:...แต่หุ้มหนังลายใหม่ก้อสวยดีเหมือนกันนะคะ :love:
ไม่ใช่แค่ชอบ...แต่ใจมันรัก

• Moderator
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 12:15 น. »
แอบมาเสียดายด้วย :'(..ว่าจะเข้ามาขอซื้อเบาะหนังZพอดีเหมือนกัน ;D..กะจะเอาไปหุ้มเบาะคนซ้อนพอดี :D...ของเดิมมันลื่นไปนิดนึง... :cry2:...แต่หุ้มหนังลายใหม่ก้อสวยดีเหมือนกันนะคะ :love:

โอวว เพิ่งเคยเห็นสุภาพสตรีท่านแรกในเว็ป

คงมีหลายท่านไปหุ้มเบาะใหม่อยู่ครับ รอช้อนได้เลย ;D

ออฟไลน์ NuJent

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 12:20 น. »

โอวว เพิ่งเคยเห็นสุภาพสตรีท่านแรกในเว็ป

คงมีหลายท่านไปหุ้มเบาะใหม่อยู่ครับ รอช้อนได้เลย ;D

อุ๊ย!ดีใจเป็น ญ คนแรกในเว็บ :-*  ...ครายหุ้มเบาะลายอื่นแล้วลายเก่าไม่ใช้ขอซื้อต่อนะคะ... ;D ;D
ไม่ใช่แค่ชอบ...แต่ใจมันรัก

ออฟไลน์ harman chan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 12:28 น. »
หนังเบาะที่ศูนย์มีขายครับ

ออฟไลน์ mon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 13:20 น. »
นั่นไงมีคู่แข่งแล้ว ต้องประมูลแล้วมั้งคับ ล้อเล่นฮะ ฮะ...
ถามที่โมโต ราชพฤกษ์บอกของไม่มี รบกวนพี่ๆที่ทราบ
ที่ไหนมีรบกวนบอกหน่อยคับ...ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ harman chan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 14:00 น. »
นั่นไงมีคู่แข่งแล้ว ต้องประมูลแล้วมั้งคับ ล้อเล่นฮะ ฮะ...
ถามที่โมโต ราชพฤกษ์บอกของไม่มี รบกวนพี่ๆที่ทราบ
ที่ไหนมีรบกวนบอกหน่อยคับ...ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ลองโทรไปที่ฝ่ายอะไหล่ศูนย์พระราม9ดูครับ

ออฟไลน์ leing

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 20:44 น. »
กันรอยที่ถังชุดนี้สั่งที่ไหนครับ ขอราคาและที่สั่งด้วยครับ
สู้ๆเยี่ยมๆ

ออฟไลน์ leing

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 20:47 น. »
ขอราคา ชิลว์หน้าด้วยนะครับ
สู้ๆเยี่ยมๆ

• Moderator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 ก.ย. 2013, 21:28 น. »
กันรอยที่ถังชุดนี้สั่งที่ไหนครับ ขอราคาและที่สั่งด้วยครับ
รบกวน ตามไปดูรายละเอียดเอาทางนี้นะครับ บอกไว้หมดแล้ว ;)

http://www.z800thailand.com/forum/index.php/topic,566.0.html

ออฟไลน์ pom tsr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 ก.ย. 2013, 12:41 น. »
 :slobber: :slobber:

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com