86846 กระทู้ ใน 9064 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช็คเรทติ้ง Z800  (อ่าน 9147 ครั้ง)

ออฟไลน์ boon

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: อยากเช็คเรทติ้ง Z800
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ส.ค. 2013, 00:30 น. »
ขายรถไปแล้ว เจอกันแน่เจ้า800 555 สติหลุดแล้ว
แปะเงินสดซะให้หายแค้นที่รอมานาน  :vomit:

ออฟไลน์ Bukkoon

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.ย. 2013, 16:25 น. »
ผมก็รอดมาได้ เกือบไข้วเขวเหมือนกัน  :)
จนได้จองสีส้มไป  :)

ออฟไลน์ duckky

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.ย. 2013, 16:54 น. »
มีเหตุผลครับ

แต่ผมกลับคิดว่า คาวาแค่บังเอิญโชคดีที่ทำอะไรไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ทำให้ไม่มีคู่แข่ง ก็เลยโกยยอดขายเป็นว่าเล่น ในขณะที่ขายอื่นปล่อยให้คาวาเป็นหนูลองยาตั้งนาน กว่าจะรู้ตัวก็สายไปแล้ว และผมยังคิดอีกว่าถ้าคาวายอมปล่อย Z800 ออกมาตั้งแต่ 1 ปีก่อน ไม่แน่ว่าป่านนี้ M795 อาจจะดับไปแล้วก็ได้

แต่ก็ไม่แน่ การตลาดคาวาเป็นอะไีรที่ยากแท้หยั่งถึง อาจจะเป็นการตลาดซ้อนการตลาดอีกที หรือจริงๆ อาจไม่มีอะไรเลยก็ได้ ... แบบว่าอินดี้น่ะ
เมื่อก่อนที่ยังไม่รู้ว่าจะขายหรือไม่ขายกันแน่ ก่อนจะลุ้นเรื่อง ABS เรื่องสี เรื่องราคาซะอีก วันๆผมก็นั่งวิเคราะเรื่องพรรค์นี้แหละครับ

แต่ถึงจุดนี้ ผมแทบจะมองข้ามเรื่องพวกนี้ไปหมดละ(อาจเพราะเคยคิดไปเยอะแล้ว)

ตอนนี้คิดแต่จะมีความสุขกับการได้ใช้งาน ได้แต่ง ได้ดัดแปลง หาของแต่ง นู่นนี่นั่นแล้ว

ผมว่าเราอยู่กันมานานมากแล้ว ผ่านอะไรกันมาเยอะ จนในที่สุดมันก็คลอดออกมาวิ่งบนถนนไทย ขี่โดย End user ไทยแล้ว

มันถึงเวลาแล้วที่จะใช้เวลา ใช้ความคิดว่า จะอยู่กับมันยังไงให้มีความสุข เหมือนบอร์ดอื่นๆดีกว่าครับ

โดนคับ ตามนั้นเลย เลือกที่จะใช้ อย่าไปแคร์คนอื่น(ที่ไม่ใช่ เราชาว z800)

ออฟไลน์ Avigator

• *
  • My Life Is a Journey
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ก.ย. 2013, 20:02 น. »

แต่ผมกลับคิดว่า คาวาแค่บังเอิญโชคดีที่ทำอะไรไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ทำให้ไม่มีคู่แข่ง ก็เลยโกยยอดขายเป็นว่าเล่น ในขณะที่ขายอื่นปล่อยให้คาวาเป็นหนูลองยาตั้งนาน กว่าจะรู้ตัวก็สายไปแล้ว และผมยังคิดอีกว่าถ้าคาวายอมปล่อย Z800 ออกมาตั้งแต่ 1 ปีก่อน ไม่แน่ว่าป่านนี้ M795 อาจจะดับไปแล้วก็ได้

แต่ก็ไม่แน่ การตลาดคาวาเป็นอะไีรที่ยากแท้หยั่งถึง อาจจะเป็นการตลาดซ้อนการตลาดอีกที หรือจริงๆ อาจไม่มีอะไรเลยก็ได้ ... แบบว่าอินดี้น่ะ
เมื่อก่อนที่ยังไม่รู้ว่าจะขายหรือไม่ขายกันแน่ ก่อนจะลุ้นเรื่อง ABS เรื่องสี เรื่องราคาซะอีก วันๆผมก็นั่งวิเคราะเรื่องพรรค์นี้แหละครับ

แต่ถึงจุดนี้ ผมแทบจะมองข้ามเรื่องพวกนี้ไปหมดละ(อาจเพราะเคยคิดไปเยอะแล้ว)

ตอนนี้คิดแต่จะมีความสุขกับการได้ใช้งาน ได้แต่ง ได้ดัดแปลง หาของแต่ง นู่นนี่นั่นแล้ว

ผมว่าเราอยู่กันมานานมากแล้ว ผ่านอะไรกันมาเยอะ จนในที่สุดมันก็คลอดออกมาวิ่งบนถนนไทย ขี่โดย End user ไทยแล้ว

มันถึงเวลาแล้วที่จะใช้เวลา ใช้ความคิดว่า จะอยู่กับมันยังไงให้มีความสุข เหมือนบอร์ดอื่นๆดีกว่าครับ

......................................
ตามนี้เลยครับ มีความสุข
D a r k S i d e R i d e r

ออฟไลน์ สมชาย

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ก.ย. 2013, 22:01 น. »
อยากได้z800 มว๊ากกกกกกกกก แต่ยังขายer6n ไม่ได้เซ็งเบย คนแห่ไปz800 หมด ขายก้อยาก

ออฟไลน์ Pitbull800

• *
  • ようこそ。 Z800Thailand.com。
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ก.ย. 2013, 15:31 น. »
อยากเป็นเกย์แย่แล้วคร้าบบบ :shout:

ออฟไลน์ auyjuboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 ก.ย. 2013, 15:45 น. »
พอรู้ข่าวว่า z800 จะมาก็ขาย นินจา650 ทันที แต่คิดว่าคงปีหน้าครับ รอลุ้นตัว ABS ครับ  :) :)

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 ก.ย. 2013, 08:08 น. »

......................................
ตามนี้เลยครับ มีความสุข
ความรู้สึกส่วนตัวครับ..ผมว่าซื้อที่ชอบและรักดีที่สุดครับเพราะราคารถพวกนี้ไม่นัอยเลยเอาที่ชอบจริงๆและมีความสุขกับสิ่งที่เรารักและชอบครับผม

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com