86935 กระทู้ ใน 9072 หัวข้อ - โดย 9127 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ทัศนัย อุฤทธิ์

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อ Akrapovic มาแล่วววจัด Mini Review ซะหน่อย(มาก่อนรถอีก)  (อ่าน 24491 ครั้ง)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator

ช่วงค่ำ ลองเช็คสถาณะพัศดุ EMS ดู อ้าว!ของมาถึงศูนย์ไปรษณีย์แล้วนี่
อยู่ไม่ไกลด้วย ขับรถไปเอาเลยดีกว่า

กล่องยาวๆแบบนี้

กล่องหน้าตาเป็นแบบนี้นี่เอง

พอแกะออกมา มีทั้งบั๊บเบิ้ล ทั้งแผ่นกันกระแทกอะไรสักอย่าง
มีท่อ, สายรัดท่อคาร์บอน, คู่มือ, ใบรับรองว่าเป็นท่อที่สามารถใช้ได้ตามกฎหมายแบบพกพา (ในไทยคงเป็นแค่เศษกระดาษ)

ท่อหน้าตาเป็นเหลี่ยมๆ แบบนี้นี่เอง
ส่วนเจ้า ใบรับรองว่าเป็นอุปกรณ์ที่สามารถใช้บนถนนได้ตามกฎหมายแบบพกพา(Street-Legal Component Approval Certificate) ก็ในซองนั่น

เคฟล่าปิดคอท่อ(สังเกตดีๆ คอท่อใหญ่มาก สมเป็น 4 สูบ)

วาล์วที่คอท่อ ไว้พ่วงกับเซอร์โวมอร์เตอร์ที่ใต้เบาะ(ท่อเดิมก็มี) เห็นมีแต่ Akrapovic นี่แหละที่มี เจ้าอื่นเอาวาล์วนี่ออกเฉยเลยจ้า

ลิ้นข้างในหน้าตาเป็นแบบนี้ ลองเอานิ้วไปกดๆ มันเป็นสปริงจะดึงให้เปิดตลอดเวลา
ระบบการทำงานเป็นขั้นตอนยังไง ยังไม่แน่ใจครับ ไว้ไปอ่านแล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกที
(แต่เดาว่า ในรอบต่ำ วาล์วจะลดการเปิดเพื่อไม่ให้ท่อโล่งไป แก้อาการการต้นวูบๆ อันนี้เดาล้วนๆนะครับ)

หวังว่าคงช่วยในการตัดสินใจเลือกท่อ ไม่มากก็น้อยนะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2013, 21:28 น. โดย staff »
Hell Unleashed

ออฟไลน์ toey_77

• Jr. Member
  • **
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ผมก็ยังสงสัยว่าทำมัยท่อยี้ห้ออื่นถึงไม่มี วาล์วที่คอท่อ  ผมก็เล็งๆเจ้า Akrapovic อยู่เหมือนกันแต่ผมชอบ ตัว คาร์บอน

ออฟไลน์ ~MaCkEyY~ (Max)

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ขอตอบว่า จขกท ขับ Prius ปะคับ เอ้ย นอกเรื่อง อิอิ  8)

ออฟไลน์ Zack_p

• Z800 Riders
  • Newbie
  • *
  • “Ambition is not a vice of little people”
ขอราคาหลังไมค์ด้วยครับว่าจะจัดเหมือนกัน ;)

• Moderator
ขอตอบว่า จขกท ขับ Prius ปะคับ เอ้ย นอกเรื่อง อิอิ  8)
ฮ่าๆๆ ใช่ครับ

ถึงสองล้อจะซิ่งบ้าง แต่สี่ล้อก็ยังรักษ์โลกนะครับ;)

ออฟไลน์ Games

• Sr. Member
  • *
  • ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
ท่อสีไทเทเนียม แล้วรถที่คุณ staff จองใว้สีอะไรครับ

ออฟไลน์ Mick

• Full Member
  • *
สั่งจาก ebayรึเปล่าครับ ขอราคาหลังไมค์ด้วยนะครับพี่
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ nantapan(แก้ว)

• **
สั่งมาเองนี่โดนภาษีหรือเปล่าครับ
ราคารวมค่าขนส่งนี่เท่าไหร่ครับ รบกวนขอหลังไมค์เป็นแนวทางหน่อยนะครับ
เผื่อว่าถูกกว่าร้านค้าจะได้ลองสั่งเข้ามาบ้าง อิอิ

• Moderator
ท่อสีไทเทเนียม แล้วรถที่คุณ staff จองใว้สีอะไรครับ
สีดำด้านครับผม :)

• Moderator
สั่งมาเองนี่โดนภาษีหรือเปล่าครับ
ราคารวมค่าขนส่งนี่เท่าไหร่ครับ รบกวนขอหลังไมค์เป็นแนวทางหน่อยนะครับ
เผื่อว่าถูกกว่าร้านค้าจะได้ลองสั่งเข้ามาบ้าง อิอิ

สั่งจาก ebayรึเปล่าครับ ขอราคาหลังไมค์ด้วยนะครับพี่

ขอราคาหลังไมค์ด้วยครับว่าจะจัดเหมือนกัน ;)

หลังไมค์ไปแล้วนะคร๊าบบ :)

ออฟไลน์ aiiz800

• *
สั่งเข้ามาเองรึป่าวคับขอชี้เป้าและราคาหลังไมค์ด้วยคนครับ :sweat:

ออฟไลน์ boneyard

• *
ดูจากการห่อแล้วน่าจะเป็นพัสดุในประเทศ
ซื้อจากอีเบย์ถูกกว่าครับ แต่ถ้ารวมค่าขนส่ง และภาษีแล้วอาจไม่คุ้ม แถมถ้าซวยท่อบุบก็แย่เลย
ท่อสวยมากครับ

ออฟไลน์ aiiz800

• *
ได้รถแล้วอย่าลืมรีวิว ท่ออีกนะคับผมก็กำลังดูท่ออยู่รถสีเดียวกันเลยคับดำด้านเลือกท่อไม่ถูกแต่เป็นakrapovic แน่นอนคับ :(

• Moderator
ได้รถแล้วอย่าลืมรีวิว ท่ออีกนะคับผมก็กำลังดูท่ออยู่รถสีเดียวกันเลยคับดำด้านเลือกท่อไม่ถูกแต่เป็นakrapovic แน่นอนคับ :(
ยินดีคร๊าบ :)

สั่งเข้ามาเองรึป่าวคับขอชี้เป้าและราคาหลังไมค์ด้วยคนครับ :sweat:

ได้ครับผม

ปล. ผมบอกไว้ก่อนนะครับ ทุกท่านที่ผม pm ไปผมจะไม่ได้แจ้งราคานะครับ เพียงแต่ชี้เป้าให้เท่านั้นตามแบบ End user to End user นะครับ

ส่วนแต่ละท่านจะพิจารณายังไง ก็สามารถชั่งน้ำหนักด้วยตัวเอง

ดังนั้นจะไม่มีเรื่องเชิงการค้า หากำไรในกระทู้นี้โดยสิ้นเชิงนะครับ

ออฟไลน์ โมเดลคับ

ท่อสวยคับ  ;D

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com