84272 กระทู้ ใน 8631 หัวข้อ - โดย 8988 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Opal21

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้โล่ห์วายุใหม่แล้ว......windshield ครับ  (อ่าน 6363 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHAT-C

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • It's my dream.
หลังจากที่รอของจากศุลกากรอยู่ราว 2 อาทิตย์ ก็ได้ยลโฉมซะที
เค้าว่ากัน เทพๆ ได้เห็นแล้วก็สมคำร่ำลือครับ ติดตั้งใจเย็นๆ เค้าให้
ติดทับ shield เดิมของโรงงานได้เลย มีน็อตต่อมาให้เรียบร้อย
พอเข้าล็อคแล้วแน่นปึ๊ก !

ราคาอาจจะดูแรงจัง แต่เห็นชิ้นงานแล้วหายสงสัยครับ ไม่ใช่แค่
แผ่นอะครีลิคขึ้นรูปเฉยๆ มันมีขอบมนขอบโค้งสวยงาม...ลองหา
ตัวเป็นๆดูครับ แล้วจะคิดเหมือนผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2014, 21:45 น. โดย CHAT-C »
No one can change.
It's my dream, my passion.....my destiny.

ออฟไลน์ arkpon

• Newbie
  • *
Re: ได้โล่ห์วายุใหม่แล้ว......windshield ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 2014, 20:19 น. »
เป็นไงบ้างครับ ผมสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน กำลังชั่งใจอยู่ 3ตัว ERMAX PUIG BARACUDA

* BARACUDA ไม่สวยเลย แต่มันใหญ่และสูงแค่นั้นเอง

ขอบคุณครับ

• *
Re: ได้โล่ห์วายุใหม่แล้ว......windshield ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2014, 21:53 น. »
เป็นไงบ้างครับ ผมสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน กำลังชั่งใจอยู่ 3ตัว ERMAX PUIG BARACUDA

* BARACUDA ไม่สวยเลย แต่มันใหญ่และสูงแค่นั้นเอง

ขอบคุณครับ

จากของเดิม เป็นของ Kawasaki ผมว่าลมมันอัดเราแรงจัง (ขี่เร็วขึ้น)
เคยอ่านในกระทู้ต่างประเทศว่ารุ่นนี้มันยกลม (เค้าใช้คำนี้จริงๆ) ขัามหัว
เราไปเราจะไม่เหนื่อยมากกับการสู้ลมครับ
วันนี้เอาไปลองแถวๆ บ้านก็ OK ทีเดียว......ที่สำคัญแข็งแรงมากครับ
It's my dream, my passion.....my destiny.

ออฟไลน์ arkpon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 2014, 06:04 น. »

ขอบคุณครับ

จากของเดิม เป็นของ Kawasaki ผมว่าลมมันอัดเราแรงจัง (ขี่เร็วขึ้น)
เคยอ่านในกระทู้ต่างประเทศว่ารุ่นนี้มันยกลม (เค้าใช้คำนี้จริงๆ) ขัามหัว
เราไปเราจะไม่เหนื่อยมากกับการสู้ลมครับ
วันนี้เอาไปลองแถวๆ บ้านก็ OK ทีเดียว......ที่สำคัญแข็งแรงมากครับ

ขอบคุณครับพี่คงต้องจัดสักใบ  ;D

ออฟไลน์ konyjack

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 2014, 09:31 น. »
ค่าเสียหายเท่าไรครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ต.ค. 2014, 22:00 น. »

..5,000 ฿...รวม Tax แล้วด้วย

ออฟไลน์ konyjack

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ต.ค. 2014, 09:05 น. »

..5,000 ฿...รวม Tax แล้วด้วย

ขอบคุณครับพี่ ว่าจะหามาเปลี่ยนบ้าง เบื่อของศูนย์ 700 กว่าบาทแล้ว  ;D  ลังเลว่าจะเอารุ่นนี้ดีหรือของ ริโซม่าดี รบกวนขอรูปด้านข้างได้ไหมครับ จะดูมุม องศาของชิลหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ต.ค. 2014, 10:50 น. »
 :)
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ต.ค. 2014, 11:25 น. »
 :love: :love: :love:

ออฟไลน์ THE KOP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ม.ค. 2015, 15:31 น. »
จริงเหรอพี้หมอ :question: ;D ???

ออฟไลน์ Desperro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.พ. 2015, 08:02 น. »

ใช้งานได้จริง แถมเพิ่มความหล่อได้อีก30%ครับ ;D :miao: :shout:

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com