86935 กระทู้ ใน 9072 หัวข้อ - โดย 9127 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ทัศนัย อุฤทธิ์

ผู้เขียน หัวข้อ: จองป้ายทะเบียน เลขสวย เลขตามใจชอบ  (อ่าน 25518 ครั้ง)

ออฟไลน์ qoo_sky

• Z800 Riders
  • Jr. Member
  • *
  • ยอมอด ให้รถได้อิ่ม
หลังจากที่ศึกษาขอมูลใน Internet มาวันนี้ผมเลยไปทำการจองป้ายทะเบียนที่ขนส่งจตุจักร
มาแชร์ให้เพื่อน ๆ ใน Webboard เผื่อคนที่สนใจนะครับ
-เดินทางไปที่กรมการขนส่ง จตุจักร
-ไปที่ตึก 2 ชั้น 4
-หน้าประตูจะเขียนว่าจองป้ายทะเบียน"รถยนต์"เชิญชั้น 5
-ไม่ต้องขึ้นไปนะครับชั้น 5 นี่เฉพาะรถยนต์ การจองการประมูลหมายเลขเค้าดุเดือดกว่าเรา ๆ มาก ๆ 5555
-ถึงชั้น 4 แล้วเดินไปหาประชาสัมพันธ์เลยนะครับ บอกว่ามาจองทะเบียนมอเตอร์ไซด์
-จะได้กระดาษมาใบนึงครับ ให้เขียนชื่อหมายเลยที่ต้องการ มีช่องให้กรอกได้ 10 ชุดหมายเลขนะครับ ผมเองเขียนไป 5 ชุด
-เรียบร้อยเค้าจะให้เดินไปที่โต๊ะ "จองหมายเลขรถจักรยานยนต์" โต๊ะที่ 1 มีพี่ผู้ชายนั่งอยู่ ก็ทำการตรวจสอบหมายเลขที่จะทำการจอง
-ตรวจสอบได้เลขที่จองได้แล้วพี่เขาก็จะให้กระดาษจองทะเบียนมาใบนึง ให้นำไปให้เซลที่เราซื้อรถนะครับ
-เสร็จเรียบร้อย วันนี้ไม่มีคิวเลยรวมเวลาตั้งแต่เดินไปหาประชาสัมพันธ์จนเสร็จประมานแค่ 5 นาทีเองครับ
-ที่สำคัญ "ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ" ผมเสียค่าธรรมเนียม(รถเมล์ไป-กลับ) 26 บาทครับ  :D
-ส่วนท่านไหนจะให้เซลจองเลขให้ต้องเพิ่มเงินให้เซลได้ยินมาว่าประมาณ 500-5000 อันนี้เล้วแต่สะดวกเลยครับ
วันนี้ผมได้เลขสมใจละ มีความสุขลุกนั่งสบาย 5555

;D ;D ;D

***หลักฐานที่ต้องนำไป แค่บัตรประชาชน  1 ใบกับตัวท่านครับ
**หนึ่งคนจองได้หนึ่งหมายเลขในระยะเวลา 6 เดือนหรือจนกว่าจะจดทะเบียนเลขนั้นเรียบร้อยนะครับ
*เลขที่จองกับคนออกรถต้องเป็นคน ๆ เดียวกันนะครับ ยกให้คนอื่นไม่ได้

;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2013, 21:57 น. โดย qoo_sky »

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
Re: จองป้ายทะเบียน เลขสวย เลขตามใจชอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 15:21 น. »
ผมจองตองแปดไว้ จะ 6 เดือนแล้วเนี่ย :-X
Hell Unleashed

ออฟไลน์ ToP_Z800

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: จองป้ายทะเบียน เลขสวย เลขตามใจชอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 16:44 น. »
มีคำถามนิดนึงครับ ?? ไม่เคยใช้บริการ Finance นะครับ ตอนซื้อรถยนต์ก็ใช้เงินสด
หากเราจะใช้บริการซื้อ Big Bike ผ่าน Finance ( สมสุติที่นครสวรรค์ ) แต่บ้านอยู่สุโขทัย
ผมอยากได้ป้ายทะเบียน จ.สุโขทัย ได้ไหมครับ ?? ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ  ;D ;D
My Life , My Pride , My Bike , My Z 800 !!!

• Moderator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 16:54 น. »
มีคำถามนิดนึงครับ ?? ไม่เคยใช้บริการ Finance นะครับ ตอนซื้อรถยนต์ก็ใช้เงินสด
หากเราจะใช้บริการซื้อ Big Bike ผ่าน Finance ( สมสุติที่นครสวรรค์ ) แต่บ้านอยู่สุโขทัย
ผมอยากได้ป้ายทะเบียน จ.สุโขทัย ได้ไหมครับ ?? ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ  ;D ;D
ซื้อที่ไหน บังคับจดที่นั่นก่อนครับ

สามารถไปโอนทีหลัง เมื่อได้รับเล่มตอนผ่อนหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ tsubasa

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 17:02 น. »
แปลกใจ ทำไมตอนผมไปจอง เค้าให้จองแต่เลข 4 ตัว ไอ้ที่ 1ตัว 2 ตัว หรือ 3 ตัวไม่ให้เลย
แถมเลขสวยมากๆ ก็ไม่ให้อีก
สงสัยจริงๆ

• Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 17:29 น. »
แปลกใจ ทำไมตอนผมไปจอง เค้าให้จองแต่เลข 4 ตัว ไอ้ที่ 1ตัว 2 ตัว หรือ 3 ตัวไม่ให้เลย
สงสัยจริงๆ
เค้ากั๊กไว้ให้พวกที่จ่ายเงินน่ะสิครับ :anger:

ออฟไลน์ toey_77

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 19:28 น. »
แล้วถ้าเรายังไม่มีรถเราไปจองไว้ก่อนได้ป่าวครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 19:39 น. »
แล้วถ้าเรายังไม่มีรถเราไปจองไว้ก่อนได้ป่าวครับ
ผมให้ จนท ที่ศุนย์คาวาดำเนินการให้ เค้าทำได้ครับ

แต่ไปทำเองนี่ผมไม่มั่นใจ :smile:

ออฟไลน์ ToP_Z800

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 20:04 น. »
ซื้อที่ไหน บังคับจดที่นั่นก่อนครับ

สามารถไปโอนทีหลัง เมื่อได้รับเล่มตอนผ่อนหมดแล้วครับ
ขอบคุณ คุณ Staff มากครับสำหรับข้อมูล เข้าใจแล้วครับ :)
My Life , My Pride , My Bike , My Z 800 !!!

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 21:53 น. »
ผมให้ จนท ที่ศุนย์คาวาดำเนินการให้ เค้าทำได้ครับ

แต่ไปทำเองนี่ผมไม่มั่นใจ :smile:

ได้ครับ ตอนผมไปจองป้ายก็ยังไม่ได้จองรถ ของผมไปจองป้ายก่อนเสร็จแล้วค่อยไปจองรถ ก็ยื่นใบจองป้ายให้เซลไปเลยครับ

สงสัยจริงๆ

ตอนผมจองก็เขียนแค่สามตัวกับสองตัวนะครับ ก็ได้เลย ส่วนเลขสวยมาก ๆ นี่คิวมันยาวมาก ๆๆๆ ครับ แบบต้องรันผ่านไปหลาย ๆ
หมวดอักษร เค้าเลยระงับการจองก่อนเพราะท่านอาจต้องรอป้ายเป็นปี ๆ เลยนะครับกว่าจะถึงหมวดอักษรนั้น ๆ
 :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2013, 22:04 น. โดย qoo_sky »

ออฟไลน์ toey_77

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 22:26 น. »

ได้ครับ ตอนผมไปจองป้ายก็ยังไม่ได้จองรถ ของผมไปจองป้ายก่อนเสร็จแล้วค่อยไปจองรถ ก็ยื่นใบจองป้ายให้เซลไปเลยครับ

สงสัยจริงๆ

ตอนผมจองก็เขียนแค่สามตัวกับสองตัวนะครับ ก็ได้เลย ส่วนเลขสวยมาก ๆ นี่คิวมันยาวมาก ๆๆๆ ครับ แบบต้องรันผ่านไปหลาย ๆ
หมวดอักษร เค้าเลยระงับการจองก่อนเพราะท่านอาจต้องรอป้ายเป็นปี ๆ เลยนะครับกว่าจะถึงหมวดอักษรนั้น ๆ
 :(
ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณมากครับ ผมก็ชอบ ตองแปด กับตองเจ็ด  ;D
ขอถามอีกนิดนึงครับ ถ้าเราใจร้อนอยากได้เลขสวยๆเร็วๆโดยจ่ายตังให้เค้าๆจะลัดคิวข้ามหมวดให้เรามั้ยครับ :prettiness: :D

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ส.ค. 2013, 23:01 น. »
ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณมากครับ ผมก็ชอบ ตองแปด กับตองเจ็ด  ;D
ขอถามอีกนิดนึงครับ ถ้าเราใจร้อนอยากได้เลขสวยๆเร็วๆโดยจ่ายตังให้เค้าๆจะลัดคิวข้ามหมวดให้เรามั้ยครับ :prettiness: :D
ถ้าการจองเกิดขึ้นจริงคนจองก็จะได้รับหมายเลขและหมวดอักษรเลยในวันนั้น นั่นหมายความว่าท่านจะไปลัดคิวคนอื่นไม่ได้ครับ แต่ถ้าเลขมันถูกเว้นไว้ด้วยอะไรก็ตามแต่แล้วท่านมีพลังสามารถเอามาได้นี่ก็แล้วแต่นะครับ แต่ส่วนตัวผมไม่อยากให้ถึงกับต้องจ่ายตังให้เจ้าหน้าที่นะครับ มันเป็นสิทธิของเรา และของทุกคน ส่วนจะจ่ายให้เซลเป็นค่าดำเนินการ(กรณีไม่ได้จองเอง)อันนี้แล้วแต่ครับ
 ;D
ปล.ถ้าสังเกตดี ๆ รถ BB ส่วนใหญ่จะได้ป้ายสวยนะครับแม้จะไม่ได้จองเลขก็ตาม ผมว่าเซลที่มาจดทะเบียนกับเจ้าหน้าที่ก็มี Connection กันพอสมควร โต๊ะพี่แกนี่มีโมเดลมอไซด์หรู ๆ เพียบเลย น่าจะเป็นของที่ระลึกมาน่ะครับ พี่เจ้าหน้าที่แกใจดีนะครับยิ้มแย้มตลอด(อันนี้ประทับใจครับ)
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Avigator

• Sr. Member
  • *
  • My Life Is a Journey
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ส.ค. 2013, 13:35 น. »
น่าสนใจมากมายครับ ขอบคุณครับ

:) :) :)
D a r k S i d e R i d e r

ออฟไลน์ Pectora

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ก.ย. 2013, 02:06 น. »
  ผมก็เพิ่งไปจองมาเหมือนกันครับ ที่จตุจักรนะครับ ก็ได้เลข 4ตัวนั่นแหละครับ  ;D

ออฟไลน์ duckky

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ก.ย. 2013, 16:27 น. »
ตจว.ก็ต้องไปจองที่ จตุจัตร หรอคับ  :( :D

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com