82052 กระทู้ ใน 8491 หัวข้อ - โดย 8865 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Miguel777

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ ติชม เสนอความคิดเห็นเพื่อปรับปรุงเว็บบอร์ด  (อ่าน 9633 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
 :)

สวัสดีครับ กระทู้นี้เปิดให้สมาชิกทุกท่านได้เสนอความคิดเห็นด้านต่างๆ เกี่ยวกับเว็บบอร์ดแห่งนี้ ชอบตรงไหน ไม่ชอบตรงไหน อยากให้ปรับปรุงอะไร อยากให้เพิ่มหรืออยากให้ลดตรงไหน สามารถแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่นะครับ เพื่อการพัฒนาและความสุขในการเล่นเว็บบอร์ดของพวกเราทุกคนครับ

ขอบคุณครับ

;)
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ Games

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
ผมขอเสนออย่างนึงละกันนะครับ

อยากให้มีห้องซื้อขายแค่ห้องเดียวอ่ะครับ รวมทุกอย่างเกี่ยวกับของที่จะขายไปห้องนั้นเลย

แยกเป็นห้องชุดแต่งตัว ห้องขายรถ ห้องขายของแต่งมันเยอะเกินครับ

ถ้าเป็นห้องเดียว จะสะดวกรวดเร็วในการหาของด้วยครับ :P :)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
ผมขอเสนออย่างนึงละกันนะครับ

อยากให้มีห้องซื้อขายแค่ห้องเดียวอ่ะครับ รวมทุกอย่างเกี่ยวกับของที่จะขายไปห้องนั้นเลย

แยกเป็นห้องชุดแต่งตัว ห้องขายรถ ห้องขายของแต่งมันเยอะเกินครับ

ถ้าเป็นห้องเดียว จะสะดวกรวดเร็วในการหาของด้วยครับ :P :)
อันนี้ ผมว่าแยกดีแล้วนะ แบ่งเป็น category ชัดเจน

ใครอยากหาอะไรจะได้เข้าถูกห้อง

ส่วนข้อเสนอแนะอื่นๆ ยังไม่มีอะไรต้องปรับปรุงเป็นนัยสำคัญครับ ผมว่าเว็ปมาสเตอร์ก็ปรับปรุงอยู่เรื่อยๆดีแล้ว ณ ตอนนี้

คงอาจต้องรอให้สมาชิกเริ่มรับรถกันก่อน แล้วค่อยๆปรับกันไปครับ

Hell Unleashed

ออฟไลน์ Games

• *
  • ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
ครับผม คนส่วนรวมว่าไงผมก็ว่าตามกันครับ ;D

ออฟไลน์ ultima(อาร์ม)

• *
  • Z800 Fenrir....My Life..My soul
เพิ่ม Emo หน่อยเนอะ ที่มีอยู่มีนิดเดียวเอง มีเยอะๆแสดงอารมณ์ได้หลากหลาย ชอบๆ ;D
KAWASAKI .....Z800 Fenrir..... Let the good times roll !!!

ออฟไลน์ boon

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ตัวการตูนแสดงสีหน้าจัดเยอะๆเลย

• Moderator
อ้อ นึกออกอีกอย่างละครับ

กล่องข้อความครับ

เวลามีข้อความใหม่ อยากให้มีเลข หลังไฮเปอร์ลิ๊งค์ "ข้อความส่วนตัว" ครับ

หรืออาจจะใช้วิธี แจ้งเตือนเป็นป๊อปอัพก็ได้ครับ

ตอนนี้ต้องคอยกดเข้าไปเช็คเองตลอด บางทีได้รับข้อความ แต่กว่าจะรู้ว่ามีข้อความส่งมา ก็ปาไปหลายวันเลยครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องอีโม เด๋วจัดให้นะครับ หรือถ้าท่านใดมีลิงก์ให้โหลดก็ส่งมาได้นะครับ จะได้เพิ่มลงในระบบให้

ส่วนเรื่องกล่องข้อความ ตอนนี้มี popup แจ้งอยู่แล้วนะครับ ลองเช็คที่เครื่องว่าตั้งบล็อค popup ไว้รึเปล่า ตามนี้ครับ
ข้อความส่วนตัว » Change Settings

เหลือในส่วนของตัวเลขที่ยังไม่มีแจ้ง จะลองปรับแก้ให้ครับ

8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2013, 21:30 น. โดย Webmaster »
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ WIN

• Full Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
อยากขอให้  เวลาโพสต์ตอบ เรื่องการแนบไฟล์ (ตามข้อความด้านล่างสีเหลือง) มีการจำกัดจำนวนไฟล์ และ ขนาดไฟล์ จนเกินไปครับ

อยากให้โพสต์ไฟล์ได้อย่างน้อย 5 ไฟล์ (จากเดิม 3 ไฟล์) และ ขนาดรวมเป็นอย่างน้อย 1 Mb (จากเดิม 500 KB) และไม่ล๊อครูปไว้ขนาดแค่ 200 KB อยากให้เป็นไม่เกิน 500KB  แทน ครับ

(แนบไฟล์เพิ่ม)
Restrictions: 3 per post, maximum total size 500KB, maximum individual size 200KB

อยากขอให้  เวลาโพสต์ตอบ เรื่องการแนบไฟล์ (ตามข้อความด้านล่างสีเหลือง) มีการจำกัดจำนวนไฟล์ และ ขนาดไฟล์ จนเกินไปครับ

อยากให้โพสต์ไฟล์ได้อย่างน้อย 5 ไฟล์ (จากเดิม 3 ไฟล์) และ ขนาดรวมเป็นอย่างน้อย 1 Mb (จากเดิม 500 KB) และไม่ล๊อครูปไว้ขนาดแค่ 200 KB อยากให้เป็นไม่เกิน 500KB  แทน ครับ

(แนบไฟล์เพิ่ม)
Restrictions: 3 per post, maximum total size 500KB, maximum individual size 200KB

เหตุที่ต้องจำกัดขนาดไฟล์ไว้ เพราะหากปล่อยให้มีการอัพโหลดไฟล์ใหญ่ๆ จะส่งผลต่อความเร็วในการดาวน์โหลดทำให้เซิร์ฟเวอร์ทำงานช้าลง และอาจรุนแรงถึงขั้นเว็บแฮงค์ไปเลย จึงไม่แนะนำให้อัพโหลดรูปด้วยวิธีนี้ครับ ให้ฝากรูปไว้ที่อื่นแล้วทำลิงก์มาที่นี่ดีกว่าครับ

วิธีโพสรูปให้โหลดเร็ว รูปไม่หาย ไม่โดนลบ
http://www.z800thailand.com/forum/index.php/topic,4.0.html

ออฟไลน์ CHAMP HIGHWAY(แชมป์)

• Full Member
  • รอขี่ Z800 เท่านั้น
ขอบคุณแอดมินมากครับ

• Moderator
แอดมินปรับบอร์ดเหรอครับ

กระทู้ของ tech exchange ไปโผล่ใน Riders Market ในหน้าแรกนะครับ :)

อ่า... ลืมแก้โค้ดบางตัวครับ กระทู้เลยโผล่ผิดห้อง เด๋วแก้ใหม่ครับ  :confused:

ออฟไลน์ ultima(อาร์ม)

• *
  • Z800 Fenrir....My Life..My soul
เรื่อง การใส่โค้ดรูปในลายเซ็น ไม่ทราบทำได้ปกติรึปล่าวครับ ผมลองดูแล้วเหมือนระบบมันจะไม่ยอม :confused:
KAWASAKI .....Z800 Fenrir..... Let the good times roll !!!

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
ผมเล่นกับ tablet ระบบแอนดรอย มีปัญหากับพวกเว็ปฝากรูป ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีสามารถฝากรูปกับระบบนี้ไหมครับ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com