84407 กระทู้ ใน 8626 หัวข้อ - โดย 8989 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Sleepforrst

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำบูลทูธ หน่อยครับเลือก ระหว่าง sena กับ ulcear  (อ่าน 2251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zhokul

• Newbie
  • *
รบกวน ท่านผู้รู้ หรือเคยใช้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
คือผมตั้งใจจะหาซื้อบูลทูธมาติดหมวกไว้คุยกันระหว่าง ผมกับผบ. เวลาเดินทางไปไหนด้วยกันครับ
ไว้แชร์เพลงฟังด้วยกันบ้าง คุยกันไปด้วย จะได้ไม่เงียบเหงาเวลาเดินทางคับ
ตอนนี้ผมเล็งไว้ ระหว่าง
1. sena s20 สำหรับผม คู่กับ smh5 สำหรับ ผบ. หรือ
2. sena smh10 สำหรับผม คู่กับ smh5 สำหรับ ผบ. หรือ
3. ulcear hbc200 สำหรับผม คู่กับ hbc100 สำหรับ ผบ.

คู่ไหนน่าใช้กว่ากันครับ
 :question:

ออฟไลน์ konyjack

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
ผมเคยใช้แต่ sena นะครับทั้งรุ่น s20  smh10  และสัมผัสรุ่น smh5 ของเพื่อนในกลุ่มมาด้วย จากที่ท่านถามมาผมแนะนำข้อ 2. ครับเพราะ แค่ smh10 ก็ตอบโจทย์ได้หมดทุกข้อแล้วครับ...แต่ถ้าไม่ได้ขี่กระหนุงกระหนิงแค่ 2 คน ผมแนะนำรุ่น 20 ครับสุดยอดเลย(ก็แหงหละมันรุ่นท๊อบแล้ว)
ผมขอแชร์จากการใช้งานรุ่น smh10 จากที่ใช้งานมานะครับ
ออกแบบเรียง่าย ฝุ่นไม่ค่อยจับ ขี่ลุยฝนสบายๆๆไม่พัง ถอดเข้าออกสะดวก เนื้อวัสดุดีเยี่ยม สัญญาณแรงชัดเจน ฟังเพลงอาจมีสะดุดบ้าง แบตอึดดี ขี่เช้ายันเย็นยังไม่หมด

สำหรับรุ่น s20 ที่เพิ่งถอยมาใหม่ ลูกเล่นเพียบ สั่งการด้วยเสียง เหมาะมากสำหรับคุยกันหลายๆๆคนพร้อมกัน เปิดปุ๊บต่อโทรศัพท์ปั๊บ แบตอึกกว่ารุ่น 10 ชาตก็ไวดีแท้ สัญญาณชัดแจ๋ว มีปุ่มพักเสียงเพลงด้วย แต่ที่น่าผิดหวังคือ วัสดุดูด้อยกว่ารุ่น 10 เสียอีก ของเพื่อนผมแตกร้าวไปแล้วรอเคลมอยู่ ฝุ่นครับชอบเกาะตามซอกเพราะเขาออกแบบมาซอก ร่องเยอะดีแท้ น้ำเข้าไหมเวลาลุยฝนอันนี้ยังไม่ได้ลองครับแต่ดูแล้วผมไม่ค่อยมั่นใจเท่ารุ่น 10 เลย อีกอย่างคือเวลาถอดใส่กับฐานที่หมวกต้องระวังดีๆๆเดี๋ยวมีหัก

ขอสรุปให้ละกันครับ ถ้าขี่กัน 2 คน แนะนำ smh10 ทั้งคู่ไปเลยครับจบเพิ่มเงินอีกนิดเดียว
แต่ถ้าชอบออกเป็นกลุ่มหลายคนแนะนำ s20 ครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

ออฟไลน์ Zhokul

• Newbie
  • *
 :) :) :)

ขอบคุณครับผม

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com