86852 กระทู้ ใน 9065 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: สูง163 หนัก 70 ผมเป็นคนเตี้ย ไปดู z800 มา อยากได้แต่กลัวขาไม่ถึง ช่วยแนะนำวิที่ทีทำให้รถเตี้ยให้หน  (อ่าน 2647 ครั้ง)

ออฟไลน์ Momosung

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Jack Z

• Z800 Riders
  • Hero Member
  • *
ผมว่าจะเหนื่อนน่ะครับความสูงขนาดนี้ ทั้งโหลดทั้งปาดเบาะก็ยังดูเหนื่อยอยู่ดี
เว้นเสียแต่เป็นคนที่มีทักษะดีจริงๆ
แนะนำ'Z1000'ไปเลยครับเตี้ยกว่าZ800เยอะอยู่ :miao: ;D
ID LINE: jackz800

ออฟไลน์ Engineer12

• Newbie
  • *
ผม 165 ยังขับได้ ปาดแค่เบาะ 1 นิ้ว ตอนนี้พริ้วเลย

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ Getz

• *
  • ตาดูดาว เท้าติดดิน
 :fire: ถ้าชอบจิงๆ ยังงัยก้อขี่ได้ครับ มีชุดโหลด ต่ำถึง 40 มิล ของ lust racing กดหน้าลงอีก ปาดเบาะอีก 160 ก้อได้อยู่ครับ แต่ผมแนะนำให้ไปลองขี่ที่พระรามเก้าดูก่อนครับ จะได้คำตอบที่แน่นอน  :smile:

ออฟไลน์ D Devil800 เดี่ยว

• Full Member
  • *
  • ชีวิตเราใช้ซะ It's my live
ผม 165 ปาดเบาะอย่างเดียว  ไม่เป็นปัญหาครับ ขอแค่รู้ข้อจำกัดของเรา เข้า ออก จากซองที่จอดก็เข็นเอา พอรถเคลื่อนที่ก็ไม่มีปัญหา...อยากขี่ก็สอยมาเลยครับ หนับหนุน

ออฟไลน์ mr.satan

• Newbie
  • *
อย่าได้หวั่นไหวถ้าใจรักครับผม 160 เอง นำ้หนักก็แค่57-58 แค่ปาดเบาะลงนิดหน่อยไม่เห็นจะเป็นปัญหาแต่ที่ไม่ค่อยกล้าขี่นี่ก็เพราะมันเขินคนมองซะมากกว่า

ออฟไลน์ IntrofearX

• Sr. Member
  • *
  • ผม ไอซ์ Z800 เสนา-โชคชัย 4
ใจล้วนๆเลยครับ ใจรักอะไรๆมันก็จะได้ไปหมด ผมได้สูง180เเต่ขับครัชไม่เป็น ไม่เคยขับเลย ไม่ลองด้วยเพราะเข้าใจว่าไม่ยืมกัน ไปขับรถตัวเองนั้นเเหละ ใจรักทำได้ครับ ตอนนี้ 7พันกว่าโลเเล้ว  ;D

ออฟไลน์ GENIUS

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เขย่งมากเกินไปมันจะใช้กำลังขาได้ไม่เต็มที่นะครับ

ขี่ที่โล่งๆ อ่ะได้ แต่รถติดๆ มันจะลำบากนะ

• *
 :fire: ใช่ครับรถติดจะลำบากหน่อย ยิ่งเจอผิวถนนที่เป็นคลื่นไม่เท่ากันยิ่งต้องเขย่ง เข็นเข้าออกที่จอด ตามคอนเซป "ขี่ไม่กลัว กลัวเข็น"  :shout: แต่ตอนขี่ z800 ในสนามหรือถนนโล่งๆ โค้งยาวๆ เป็นอะไรที่สุดยอดมากครับ แต่ในเมือง  :spook:

ออฟไลน์ konyjack

• Sr. Member
  • *
น้องในกลุ่มผมครับที่ขี่ออกทริปด้วยกัน สูงไม่ถึง 160 ครับแต่ไปปร๋อเลย   ;D ;D

ออฟไลน์ duomaxwell

• Newbie
  • *
Z800 มันไม่ใช่รถธรรมดา  ต้องทักษะพอสมควร  เข็นพื้นที่ต้องระดับ ลื่น  ต้องระวังเป็นพิเศษ  สำคัญ  อย่าประมาท  เจอล้ม  เข็นล้มแปะ  ผมหลายทีแล้ว  จอดรถฝาท่อ  ขาตั้งตกไประหว่างช่อง  เจ็บนิดหนึ่ง  แต่อายมาก  พื้นน้ำท่วม  ดันมีหลุมอีก  ปื่ดเลย  ระวังให้ดีครับ

ออฟไลน์ Momo sung

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับ ความคิดเห็นทุกๆข้อความความครับ
มั่นใจแล้ว ต้องตัดสะหน่อย  :miao:

ออฟไลน์ boybook

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำวิที่ทีทำให้รถเตี้ยให้หน่อย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ส.ค. 2014, 22:10 น. »
ไปศูนย์พระราม9 บอกช่างว่า
รถสูงไป ขอหน้าลงนิ้ว หลังลงนิ้ว
ช่างจะขันน๊อตขยับ สองสามจุด
ไม่ต้อง ตัด แต่ง หรือทำให้รถเสียรูปเดิมแต่อย่างใด

:)

• *
Re: ช่วยแนะนำวิที่ทีทำให้รถเตี้ยให้หน่อย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ส.ค. 2014, 07:33 น. »
ไปศูนย์พระราม9 บอกช่างว่า
รถสูงไป ขอหน้าลงนิ้ว หลังลงนิ้ว
ช่างจะขันน๊อตขยับ สองสามจุด
ไม่ต้อง ตัด แต่ง หรือทำให้รถเสียรูปเดิมแต่อย่างใด

:)

:fire: :startle: ผิดที่เราเจอกันช้าไป แต่จุดหลังที่เขาปรับลงน่าจะทำให้แข็งกว่าใช้ตัวโหลดแน่ๆ ผมเดาเอานะ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com