86939 กระทู้ ใน 9072 หัวข้อ - โดย 9128 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: vanda22

ผู้เขียน หัวข้อ: akrapovic ก็ดังได้นะ  (อ่าน 4629 ครั้ง)

ออฟไลน์ Little_Whale

• Z800 Riders
  • Jr. Member
  • *
  • รองเท้าดีก็มีชัยไปกว่าครึ่ง!!
akrapovic ก็ดังได้นะ
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2014, 21:03 น. »
ปกติใช้ akrapovic ไทเทเนี่ยมอยู่ครับแต่เพิ่งขายไปเพราะมันเงียบไปนิสนึง แต่จริงๆชอบรูปทรงมาก
เรื่องมีอยู่ว่า ตอนรื้อท่อผมถอด servo ออกก่อน แล้วลองติดเครื่องดูปรากฎว่ารอบเดินเบาเสียงดังขึ้นซะงั้น เบิ้ลเบาๆก็แว้นซ์ดีซะด้วย  ???
เสียดายมาาาาก จะไม่ขายก็ไม่ได้ ตกลงกะคนซื้อไปแล้ว :P

ท่านใดที่อยากขายเพราะมันเงียบเกินไป ลองถอด servo ดูก่อนครับ จะได้ไม่เสียใจเหมือนผม :-\

ออฟไลน์ jjj17

• Full Member
  • *
Re: akrapovic ก็ดังได้นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2014, 21:05 น. »
อย่างนี้ต้องลองซะแล้ว  ;D

• *
  • รองเท้าดีก็มีชัยไปกว่าครึ่ง!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2014, 21:14 น. »
อย่างนี้ต้องลองซะแล้ว  ;D

ลองเลยครับ นั่งเสียดายมา2วันแล้ว  :P

ออฟไลน์ Jack Z

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2014, 22:26 น. »
แนะนำลองเอา'แคตฯ'ออกด้วยครับ :D
ID LINE: jackz800

ออฟไลน์ sarapaonim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 2014, 11:23 น. »
 :startle: :startle:

ถอดยังไงอะครับ อยากลองดู

อีกนิดนึง ถ้าถอดออกใช้นาน ๆ จะมีผลเสียอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2014, 11:28 น. โดย sarapaonim »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค. 2014, 12:09 น. »
:startle: :startle:

ถอดยังไงอะครับ อยากลองดู

อีกนิดนึง ถ้าถอดออกใช้นาน ๆ จะมีผลเสียอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผมถอดสายออกจาก servo ของรถเลยครับ ถอดเบาะหน้า-เปิดฝาข้างขวาใต้เบาะ-คลายตัวตั้งกลางสาย-มันจะให้ตัวได้นิดหน่อยก็เอาออกได้แล้วครับ
ผลเสียก็คงเหมือนท่อที่ไม่มี servo ยี่ห้ออื่นอ่ะครับ ต้นคงหายนิดหน่อย ตอนนั้นถอดแล้วก็ไม่ได้ลองขี่มัวแต่นั่งคอตก เสียดายท่อ :'(

ออฟไลน์ Zizero

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2014, 13:13 น. »
 :)แล้วต้องถอดสายที่ติดตรงท่อออกไปด้วยป่าวครับ พอมีรูปป่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ค. 2014, 14:42 น. »
:)แล้วต้องถอดสายที่ติดตรงท่อออกไปด้วยป่าวครับ พอมีรูปป่าวครับ

ถอดครับ พอข้างบนหลุดที่ท่อมันก็จะหลวมๆถอดง่ายครับ สรุปคือเอาสายออกไปจากรถทั้ง2เส้นอ่ะครับ รูปไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ ท่อก็ขายไปซะแล้วด้วย :sweat:

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ค. 2014, 21:47 น. »
แล้วต้องทำอะไรที่ตัวท่ออีกรึป่าวครับ หรือว่าขับได้เลย

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ค. 2014, 14:22 น. »
แล้วต้องทำอะไรที่ตัวท่ออีกรึป่าวครับ หรือว่าขับได้เลย
ไม่ต้องครับ เมื่อปลดสาย servo แล้ว exup valve จะเปิดสุดค้างอยู่แบบนั้นครับ
Hell Unleashed

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ค. 2014, 16:12 น. »
ผมลองถอดมั่งละ แต่ยังไม่ได้ลองวิ่ง ถามนิดนึงครับตัวเซอร์โวที่รถเมื่อถอดสายแล้วก็ไม่ต้องทำอะไรกับมันใช่ป่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ค. 2014, 22:28 น. »
ผมลองถอดมั่งละ แต่ยังไม่ได้ลองวิ่ง ถามนิดนึงครับตัวเซอร์โวที่รถเมื่อถอดสายแล้วก็ไม่ต้องทำอะไรกับมันใช่ป่าวครับ

ไม่ต้องครับ เมื่อปลดสาย servo แล้ว exup valve จะเปิดสุดค้างอยู่แบบนั้นครับ
ตามนี้เลยครัชชชชช

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.ค. 2014, 13:12 น. »
ผมไปลองมาละ เสียงดังกว่าเดิมจิงคับ แต่ต้นหายนิดหน่อย แต่เสียงนี่เร้าใจขึ้นเยอะเลยย ขอบคุณที่ชี้นำครับผม

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.ค. 2014, 15:43 น. »
ผมไปลองมาละ เสียงดังกว่าเดิมจิงคับ แต่ต้นหายนิดหน่อย แต่เสียงนี่เร้าใจขึ้นเยอะเลยย ขอบคุณที่ชี้นำครับผม

ยินดีด้วยครับ
ผมก็นั่งเสียดายต่อไป ไอ้ท่อใหม่ก็ลั่นซะ :burn:

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.ค. 2014, 16:13 น. »

ยินดีด้วยครับ
ผมก็นั่งเสียดายต่อไป ไอ้ท่อใหม่ก็ลั่นซะ :burn:

บอกหน่อยได้มั้ยครับว่าท่อใหม่ยี่ห้ออะไร

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com