84676 กระทู้ ใน 8679 หัวข้อ - โดย 9017 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: faz888

ผู้เขียน หัวข้อ: ..8 เดือนแล้ว...เผลอแป๊บเดียว...เค้าหล่อขึ้น  (อ่าน 10773 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHAT-C

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • It's my dream.
ผมขี่เค้าออกจากศูนย์แลงชัยเชียงใหม่ 18 ต.ค. 2556.....นี่ 8 เดือนแล้ว
ไมล์ 4 พันกว่าๆ ขี่ไปเกือบทั่วภาคเหนือแถบนี้แล้วครับ ขี่ออกทริปอย่างเดียว
อาทิตย์ที่ผ่านมาไปแต่งตัวให้เค้าหน่อย จริงๆก็ทำมาเรื่อยๆ วันนี้เลยรวบมาให้
ดูทีเดียว....

สายเบรคถักของ Hel ราคาน่าคบหา เบรคได้หนึบขึ้นจริง

ฝาปลายท่อทำเล่นๆ powder coat แต่หล่อจริงๆ

โซ่ EK สเตอร์ Super sprox นัทสเตอร์ Driven

มือเบค-คลัทช์ Bikers ขอชมงานของคนไทยที่เนี๊ยบมาก

แฮนด์อ้วน ตุ๊กตาแฮนด์ นัทยึดคอ Bikers

กันล้มที่designได้ถูกต้องกับตัวรถที่สุด Bikers  ชิ้นซ้าย-ขวาต้องแบบนี้

ผมยังรอดูท่อที่ถูกใจอยู่....เอาไว้เป็นงานต่อไป ชิ้นงานเกือบทั้งหมดถ้าไม่
ประกอบเองที่บ้าน ก็ทำที่ร้าน Piston shop เชียงใหม่ครับ
อ้อ...เดี๋ยวต้องมีคนถามที่พักเท้า เป็นของ custom made โดยคุณเอ๋ รังสิต
พวกเราเองนี่แหล่ะครับ....ขอบคุณมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2014, 21:54 น. โดย CHAT-C »
No one can change.
It's my dream, my passion.....my destiny.

ออฟไลน์ Jack Z

• Hero Member
  • *
Re: ..8 เดือนแล้ว...เผลอแป๊บเดียว...เค้าหล่อขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 00:11 น. »
ท่ออีกอันเดียวหล่อขึ้นอีกเป็นกองเลยครับพี่ฉัตร ;)
ID LINE: jackz800

ออฟไลน์ palmkop

• Jr. Member
  • *
Re: ..8 เดือนแล้ว...เผลอแป๊บเดียว...เค้าหล่อขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 01:02 น. »
กระจกมองข้างใหม่ มุมมองเป็นไงบ้างครับ เมื่อเทียบของเดิม

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 07:07 น. »
 ;)

หล่อมากครับพี่ฉัตร....

8)
It always seem impossible until it's Done.

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 09:01 น. »
กระจกมองข้างใหม่ มุมมองเป็นไงบ้างครับ เมื่อเทียบของเดิม

มุมมองมันกว้างขึ้น แต่อยู่ต่ำไปนิสนึง ถ้าสูงกว่านี้จะดูง่ายกว่า
อันนี้วิ่ง 140 ก็ยังมองเห็นรถเป็นคันนะ...ถือว่า OK
It's my dream, my passion.....my destiny.

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 09:03 น. »
;)

หล่อมากครับพี่ฉัตร....

8)

Thanks ครับ เอก

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 11:12 น. »
สวยและหล่อลงตัวเลยครับพี่ฉัตร
 :love: :love: :love:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ค. 2014, 18:37 น. »
สวยและหล่อลงตัวเลยครับพี่ฉัตร
 :love: :love: :love:

น้องๆผมบอก ยัง....มันยังไม่จบ....รอดูท่อก่อน.....
เวลาออกทริปพวกชอบมาใกล้ๆ ให้เสียงท่อมันกวนประสาท
รู้สึกจะเหลือท่อเดิมในกลุ่มผม ซัก 2 คัน นอกนั้นมีทุกแบรนด์
ครับ....ผมเล็งตัวนี้ไว้ รอshippingมาก่อนเถอะ...หุ หุ

ออฟไลน์ ใบตอง

• Jr. Member
  • *
  • นักบิดพ่อลูกอ่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ค. 2014, 19:52 น. »
หล่อม๊วกๆ :)

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 08:36 น. »
ผ่านไปไวจริงๆครับพี่ตอนนี้รถผมอายุสิบเดือนแล้วแต่ยังไม่พ้นรันอินเลยเศร้า :cry2:
รถพี่ยังใหม่เลยครับ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 21:06 น. »
ผ่านไปไวจริงๆครับพี่ตอนนี้รถผมอายุสิบเดือนแล้วแต่ยังไม่พ้นรันอินเลยเศร้า :cry2:
รถพี่ยังใหม่เลยครับ

คุณซอล ของผมได้ 4,xxx โลแล้ว ก็ใช้ออกทริปอย่างเดียว ช่วงวันหยุด....
ตอนนี้กำลังแปลนทริปยาวช่วงหน้าหนาวครับ น้องๆในทีม (รวมถึงผมด้วย)
ตอนนี้ก็เก่งกันขึ้นมาก ไม่กลัวทางชัน โค้งพับหักศอกแล้ว อุปกรณ์แต่งตัว
เพียบ ! พอเราขี่เร็วขึ้น เครื่องแต่งตัวก็ต้องปรับให้ดีขึ้นจริงๆ....
ถ้ามีโอกาสเชิญมาเที่ยวเชียงใหม่นะครับ.... 8)

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ค. 2014, 07:33 น. »
ได้ครับพี่ความใฝ่ฝันของผมคือยึดหัวเมืองเชียงใหม่ให้ได้สักครั้งครับอิอิ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ค. 2014, 10:11 น. »
ได้ครับพี่ความใฝ่ฝันของผมคือยึดหัวเมืองเชียงใหม่ให้ได้สักครั้งครับอิอิ

:D

ไปด้วย....

8)
It always seem impossible until it's Done.

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2014, 18:16 น. »

ไปด้วย....

8)

ยึดหลายๆครั้งก็ด้าย....หัวเมืองมีเยอะ ! หุ หุ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ค. 2014, 01:14 น. »

ไปด้วย....

8)

ยึดหลายๆครั้งก็ด้าย....หัวเมืองมีเยอะ ! หุ หุ

แหมแล้วแบบนี้จะมี ป้อเมือง เยอะแยะกะจ้าว ;D

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com