82293 กระทู้ ใน 8500 หัวข้อ - โดย 8872 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ball11

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวปัญหาหลังใช้งานได้7เดือน หมวกกันน็อค nexx xr1r  (อ่าน 11022 ครั้ง)

ออฟไลน์ lemonmagic

• Newbie
  • *
รีวิวปัญหาหลังใช้งานได้7เดือน หมวกกันน็อค nexx xr1r
หมวกใบนี้ไม่เคย ตกหล่น กระเทก แต่อย่างใด
มีรอยร้าวเป็นเเฉก รอบ pin lock
ผมได้โทรไปสอบถามทางร้านที่ซื้อมาได้คำตอบว่า เป็นหมวกเมืองหนาว
พอเจออากาศร้อนสารที่เคลือบไว้ก็เลยทำให้เเตก และมีอายุการใช้งาน

ปล.ต้องการรีวิวปัญหาหลังการใช้งาน เผื่อผู้ใดสนใจ จะได้มีไว้เป็นขอมูลไว้ครับ
มิได้มีเจตนาว่าร้าย แต่อย่างใดครับ

ออฟไลน์ boombasticz

• Newbie
  • *
 :startle: :startle:
ร้านนี่ก็แปลกนะครับ  พอมีปัญหารู้ทุกเรื่อง

แล้วก่อนเราจะซื้อ  ทำไมไม่บอกเราก่อนนะครับ  ว่าหมวกรุ่นนี้ใช้ในเมืองร้อนไม่ค่อยดี
พอใช้ไปซักพักจะแตกร้าว  เพราะสารที่เคลือบไว้เจออากาศร้อน

ถ้าบอกเราซักนิดก่อนซื้อ  ผมเชื่อว่าหลายคนอาจจะกำเงินหมื่นกว่าๆ ไปหาซื้อรุ่นอื่นแทนก็ได้นะครับ
 >:( >:(

ออฟไลน์ neong589

• Z800 Riders
  • Jr. Member
  • *
โอโฮเหมือนถูกหวยเลยครับตอนเช้าเพิ่งโทรไปสอบถามราคารุ่นนี้เลยครับเห็นในเวปมีมือสองพอดีคุณพี่ท่านไม่ยอมส่งพัสดุเก็บเงินก็เลยไมได้จัดมา
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว :burn:

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
แล้วทำไมหมวกเมืองหนาวยี่ห้ออื่นไม่เป็นแบบนี้บ้าง น่าคิดนะครับ
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
แล้วทำไมหมวกเมืองหนาวยี่ห้ออื่นไม่เป็นแบบนี้บ้าง น่าคิดนะครับ

:confused:

ผมคิดว่าเป็นเพียงแค่เหตุผลที่ผู้ขายเองยกขึ้นมาอ้างมากกว่าครับ....
เห็นด้วยตามท่านโต้ง....
หมวกเมืองหนาวยี่ห้ออื่นและรุ่นอื่นทำใมไม่เป็น?......
???????.......

:thirst:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ NuengTanapon

• Sr. Member
  • *
ผมก็ใช้เจ้าNEXXอยู่เหมือนกันครับ...เเต่เป็นรุ่น XR2 ยังไม่เจอปัญหาเเบบนี่นะ... ??? ???
http://www.z800thailand.com/forum/index.php/topic,3206.0.html เเต่จะมีปัญหาก็ไอ้ตรงล็อกนวมด้านหลังมันชอบหลุดเเค่นั้นเอง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2014, 10:01 น. โดย NuengTanapon »

ออฟไลน์ L2Thai ต้น Z800 ดำ

• Newbie
  • *
  • ต้น นะครับ Z800 ดำ(หนองบัวลำภู)
ผมอยากทราบวันเดือนปีผลิต หมวกใบนี้จังครับ ไม่ทราบ จขกท. มีข้อมูลรึปล่าว ผมสงสัยว่าเป็นสินค้าค้างสต็อค (มีประกันรึปล่าวครับรุ่นนี้)

ผมเพิ่งจัด shark speed r carbon มา 1 ใบ มั่นใจกับรับประกัน 5 ปี 12,000 บาท ผมว่าคุ้มนะครับ วันแรกทดสอบแข่งฝนระยะทาง 40 km เงียบ ไม่สั่น แนะนำครับ

• Newbie
  • *
วัน เดือน ปี ไม่ทราบดูตรงไหนครับ แต่ที่สอบถาม ไม่สามารถเคลมได้ครับ
หากรู้สักนิดจะได้ใส่ไปขี่ที่ยุโรป.......55555
ตอนนี้กำลังคิดว่าถ้าเปลี่ยนชิล จะเป็นอีกไหม??
อ๋อเปลี่ยนชิลเเล้วเอาไปขี่ที่ยุโรปจะได้ไม่ป็นอีก 55555 :cry2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2014, 11:42 น. โดย lemonmagic »

ออฟไลน์ NuengTanapon

• *
วัน เดือน ปี ไม่ทราบดูตรงไหนครับ แต่ที่สอบถาม ไม่สามารถเคลมได้ครับ
หากรู้สักนิดจะได้ใส่ไปขี่ที่ยุโรป.......55555
ตอนนี้กำลังคิดว่าถ้าเปลี่ยนชิล จะเป็นอีกไหม??
อ๋อเปลี่ยนชิลเเล้วเอาไปขี่ที่ยุโรปจะได้ไม่ป็นอีก 55555 :cry2:

ชิวประมาณ1000ต้นๆ...รุ่นนี้นะจะมีสีอื่นนอกจากใสนะครับ...ลองดู

• Newbie
  • *
มีเท่านี้ครับที่หมวก

• Newbie
  • *

ชิวประมาณ1000ต้นๆ...รุ่นนี้นะจะมีสีอื่นนอกจากใสนะครับ...ลองดู

ราคาชิล 1500 ครับ มีใส กับ สโม๊ค
แต่สงสัยอยู่ว่าเดี๋ยวก็เป็นอีกใช่มั้ยครับ

• Newbie
  • *

:confused:

ผมคิดว่าเป็นเพียงแค่เหตุผลที่ผู้ขายเองยกขึ้นมาอ้างมากกว่าครับ....
เห็นด้วยตามท่านโต้ง....
หมวกเมืองหนาวยี่ห้ออื่นและรุ่นอื่นทำใมไม่เป็น?......

???????.......

:thirst:

ผมก็คิดเยี่ยงท่านพี่ทั้งสองครับ....แต่ไม่อยากมากเรื่องมากราวอะไร แค่เจ็บจี๊ดๆ

ออฟไลน์ harman chan

• Full Member
  • *
ของแฟนผมใช้มา8เดือนแล้วยังไม่เป็นอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ L2Thai ต้น Z800 ดำ

• Newbie
  • *
  • ต้น นะครับ Z800 ดำ(หนองบัวลำภู)
มีเท่านี้ครับที่หมวก

น่าจะอยู่ที่กล่องนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2014, 13:17 น. โดย L2Thai ต้น Z800 ดำ »

ออฟไลน์ Zeerog-Kapmoo Rider's

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
 :spook: ร้อนละร้าว ! ดีน่ะ หมวกเราไม่ใช่เมืองหนาวว !

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com