86837 กระทู้ ใน 9063 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบังเอิญ จับพลัดจับผลู Z800 ไม่ขายไทย พี่ๆ ที่ตั้งใจซื้อ จะหันไปเล่นรุ่นไหนกันคับ  (อ่าน 8437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeep6424

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com

ออฟไลน์ sacrifices

• Jr. Member
  • **
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เก็บตังต่อรอ Z1000 New Model น่าจะเปิดตัวปีหน้า

แล้วเราก็น่าจะซื้อได้ประมาณต้นปี 2014 พอดีเหมือนที่ Z800 เปิดตัวปีนี้ได้ปีหน้า

ออฟไลน์ BOBBYLOVE

• Newbie
  • *
  • ไปทุกที่ที่มีทาง
ตามข้างบนครับ คงจะต้องเก็บเงินรอโมเดลต่อไป แต่ถ้ารอไม่ไหวก็อาจจะเบนใจหา CB500 ^^

::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Nongk69

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *

ออฟไลน์ groogry

• Jr. Member
  • **
เศร้าเลย ผมคงไป er หละครับ (แต่มีเวปขนาดนี้แล้วไม่ขายจริงเหรอ :'()

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
มีเว็บไม่ได้เป็นเครื่องยืนยันว่าจะขายหรอกครับ เป็นเพียงแหล่งรวมคนที่สนใจรถรุ่นนี้เท่านั้นเอง แต่ด้วยปัจจัยต่างๆ เช่น

- รถประกอบไทย
- ราคาไม่สูง
- รถแนวนี้ได้รับความนิยมค่อนข้างดี ดูจากยอดขาย Z1000 ที่ถึงแม้ราคาเกือบ 6 แสนแต่ยังขายได้เรื่อยๆ
- ตลาดยังมีที่ว่างอยู่
- กระแสตอบรับค่อนข้างดี

ดังนั้น มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ขายล่ะครับ ^^

แต่ถ้าไม่ขายจริงๆ ก็คงเก็บเงินไปเรื่อยๆ ครับ เพราะจุดหมายปลายถึงของผมคือ K9  ;D

ออฟไลน์ tiktarn

• Newbie
  • *
ถ้าไม่มาขายจริงๆ คงไปเล่น 795 ครับ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าขาย จะช้าจะเร็วขึ้นอยู่กับจังหวะของตลาดครับ อย่างที่ผมเคยพูดครับ
เรื่องพวกนี้เป็นรื่องของการตลาด ล้วนๆ  :D :D

• *

ออฟไลน์ Hanaka

• Newbie
  • *

• *

ออฟไลน์ pipi41

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ ijji_911 (จออร์จ)

• *
อ้าวมีที่ไปกันหมดเลย  แล้วตรูจะไปใหนดีละเนี่ย 

• *
er6n เนี่ยที่ซื้อมาก็สุดทีนแล้ว  นี่ก็กะขายต่อเก็บตังค์รอ  ถ้าไม่ขายก็ขาดทุนละครับผมไม่รู้จะไปใหนแล้ว  ถ้าจะไป 795 ก็แพงเกิ้น...  รึจะโดดไปเล่นดีมะเนี้ย  เอาละครับ  ถ้าคาวาไม่เอามาขายผมว่านะลูกค้าที่รอ z800 เกื่อบครึ่งคงโดดไปเล่น 795 แน่ๆ ผมว่าผมคนหนึ่งละ

• *
ผมไม่ได้หมายความว่าจะต้องไปเล่น 795 ทุกคนนะครับ   ;D  แต่ราคามันไม่ทิ้งกันเท่าไร  เพราะโดยส่วนตัวแล้วก็มอง 795 แต่แรก เพียงแต่คิดถึงค่าบริการ และศูนย์บริการแล้วมาจบที่ er6n และตอนนี้กำลังประกาศขายอยู่เพื่อรอ z800 ถ้าขาย er6n ได้แล้ว z800  ไม่มาผมคงไม่เล่นตัวเก่าแน่  เพราะคงมีหลายคนว่า  "มึงบ้ารึเปร่าขายรถแล้วยังมาซื้อรถแบบเดิมอีก"  และคงมีอีกหลายท่านคิดคล้ายๆกันกับผม  แต่อาจจะโดดไปเล่นตัวอื่น  ถ้าเล่นรถคาวาเหมื่นเดิมก็ถือว่าคงตัว  แต่ถ้าโดดไปเล่นยี่ห้ออื่นเลย  คาวาก็เสียลูกค้าส่วนนี้ไป  ไม่ได้เข้ามากดดันคาวานะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PRAS

• *
Z800

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com