86826 กระทู้ ใน 9060 หัวข้อ - โดย 9120 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: khawan12z

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เเกี่ยวกับการเปลี่ยนชุดปั๊มเบรคล่าง  (อ่าน 5379 ครั้ง)

ออฟไลน์ narong.intorn

• Z800 Riders
  • Newbie
  • *
คือผมไปเห็นของ triumph steed triple เป็นสายถักแต่ตรงหัวต่อหน้าจะเป็นสีเงาเหมือนจะเป็น สแตนเลส ผมว่ามันสวยดี ไม่รู้ที่ไหนมีบ่างครับ

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
 ;)

ของ Triumph รถเดิมๆเค้าจะให้เป็นสายถักมาจากโรงงานประกอบเลยครับ.....
ถ้าคล้ายแบบ Speed Triple ก็ต้องมองยี่ห้อ Goodridge , HELL , Active ครับ....
ของทำในไทยก็มีครับ....ลองติดต่อสปอนเซอร์ของบอร์ดเราดู.....

:smile:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ Jackkiess

• Newbie
  • *
พี่ครับสงสัยอยู่อย่างนึงว่าปั้มล่าง100mm. ใส่Z800ได้หรอครับ เพราะชุดที่ใส่ได้คือ 108mm. ไม่ใช่หรอครับ ผิดถูกประการใดช่วยบอกด้วยครับ :)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
พี่ครับสงสัยอยู่อย่างนึงว่าปั้มล่าง100mm. ใส่Z800ได้หรอครับ เพราะชุดที่ใส่ได้คือ 108mm. ไม่ใช่หรอครับ ผิดถูกประการใดช่วยบอกด้วยครับ :)
ได้หมดล่ะครับ ขึ้นอยู่ที่ขาจับที่ทำขึ้นครับ
Hell Unleashed

ออฟไลน์ narong.intorn

• Newbie
  • *
;)

ของ Triumph รถเดิมๆเค้าจะให้เป็นสายถักมาจากโรงงานประกอบเลยครับ.....
ถ้าคล้ายแบบ Speed Triple ก็ต้องมองยี่ห้อ Goodridge , HELL , Active ครับ....
ของทำในไทยก็มีครับ....ลองติดต่อสปอนเซอร์ของบอร์ดเราดู.....

:smile:
ขอบคุณมากครับสำหรัความรู้

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com