85464 กระทู้ ใน 8943 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ทริป 8-9 บุรีรัมย์ มันทุ้มอยู่ในใจ (ไม่เหมาะกะคนโลกสวยนะ อิอิ)  (อ่าน 12144 ครั้ง)

ออฟไลน์ sofia

• Z800 Riders
  • Jr. Member
  • *
หลงบ้าง เลยบ้าง รอกัน มาด้วยกัน ต้องกลับด้วยกันคับ

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• Hero Member
  • *

ออฟไลน์ Zeerog-Kapmoo Rider's

• Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com

• *
ก่อนถึง กทม แวะเติมน้ำมันแถวๆ กระบินบุรี เจอเข้ากะตัวคับ ความรู้สึกเหมือนคนที่มีแฟนสวยอยู่แล้ว เจอพริตตี้มาขอเบอรเรา เทอชื่อแอล คับ รักเเรกพบจิงๆ เเวะคุยกะเขา เเก๊งพี่เขามีทุกอย่างเลย พาเน่ แอล 899 อาร1 เทพจิงๆ

ออฟไลน์ Kwan35

• Full Member
  • *
น่าไปมากครับมีโอกาศจะขอแจมบ้างได้รถมายังไม่ได้ออกสักทริปเลย :) :)

• *
ถึงกทม ประมาน ทุ่มกว่าๆ คับ ไม่อุบัตเหตุ สรุปทริปคับ

- ระยะทางประมาน800++
- ความเร็วเฉลี่ย 140++  - 180++
- ค่าน้ำมัน ประมาณ1600-1800บาท
- ที่พัก ค่าอาหาร(ไม่รวมค่าเอนเตอรเทนนะ55) 1000บาท
สนุกมากๆคับ เมื่อย้อนเวลาไปขี่จักรยานกะเพื่อนๆอีกครั้ง .. ไม่เคยออกทริปไกลๆมาก่อน เลยได้คำตอบมาว่า เมื่อก่อนที่เขาพูดกันว่า sport ต้องตัว1000 ทัวริ่ง แอดเวนเจอรต้องgs ซึ่งเลยคับ ... ตามมะทันจิงๆ  ขอบคุนทุกท่าน พี่โก้rhino  พี่จอยโช๊คเทพ พี่โก้มังกร นัท กันดั้ม พี่จ๊อบวีรบุรุษ ฟายทอต แจ๊คยกล้อ เบริดโบดี้ พี่หนึ่งโยชิ พี่เอ้versys มิกแอรเย็น และหลายหลายท่านที่ผมจำชื่อไม่ได้ และที่สำคัญ พี่เมธ ...คนนำ พี่ไม่ทิ้งน้องๆ จิงๆ คับ ขอบคุนที่ตามกันจนจบคับ see you next trip

ออฟไลน์ CHAT-C

• *
  • It's my dream.
ยอดเยี่ยมมาก ผมว่าต้องมีคนบ่นเสียดายที่ไม่ได้ไป.. :'(
เป็นงานใหญ่ตามสไตล์ท่านเนวินจริงๆ.....  8)
No one can change.
It's my dream, my passion.....my destiny.

ออฟไลน์ Z-class naked bike

• *
  • ทำธุระกิจ ซื้อ-ขายรถยนต์มือสอง ทุกชนิด
เสียดาย ครับ ยอมรับ  :'( :'( :'(
สวัสดีครับ ชื่อดิน นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน

อาชีพ ช่างภาพอิสระ และ ซื้อ-ขายรถยนต์ มือสอง 

ติดต่อได้ครับ  082-2520009   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2panna

• *
โอ๊ววว.... บรรยากาศและอารมณ์  สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ nueng9209

• Newbie
  • *
ขอบคุนเพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนในทริปคับ สนุกมากกับการเดินทางไกลในครั้งนี้ และที่สำคัญ "มิตรภาพ" ในการเดินทาง พี่เมธ ผู้นำที่พร้อมสบัดธงหมากรุก เบริ์ด กะ มิ้ค ที่คอยคุมท้าย แจ๊ค ที่คอยกันรถให้เพื่อนๆได้แซงกันอย่างปลอดภัย และพี่ๆเพื่อนๆทีมีน้ำใจกันทุกคนคับ พูดได้เลยคับว่านี้คือ "ครอบครัว Z800"
เสียดายที่ผมไม่ค่อยสบายไม่งั้นคงมันส์กว่านี้
ปล.สุดท้ายขอบคุน โย คับ ที่ปรับความแข็งโช้คหลังให้ ขี่ดีขึ้นเยอะเลยคับ บรรทุกถุงปูนกำลังดี ฮิ...ฮิ

ออฟไลน์ tao_mania

• *
สุดยอดเลยคับ บรรยายดีมากคับ

ออฟไลน์ Zeerog-Kapmoo Rider's

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
 ;)

เยี่ยมกันทุกๆคนเลย....

;D
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ deeprc51

• *
 :) เอาไป1000ไลน์เลยพี่โย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2014, 08:59 น. โดย deeprc51 »

ออฟไลน์ TCPPP

• *
เห็นชาวZขี่เข้างานกันช่วงเย็นๆ มองไกลๆยังหล่อกันทุกคนและทุกคันเลยครับ :love: :love:
อยากจะเดินเข้าไปหาเพื่อนร่วมสายพันธุ์ก็กล้าๆกลัวๆ อีกทั้งมัวแต่สาละวนอยู่กะการถ่ายรูป  ;D ;D
ถ้ามีงานในโซนภาคอีสานอีกมากันอีกเยอะๆนะครับ แล้วผมจะขอเข้าไปถ่ายรูปและเก็บความทรงจำดีๆกับทุกคนให้ได้ครับ  :prettiness:

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com