85464 กระทู้ ใน 8943 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ทริป 8-9 บุรีรัมย์ มันทุ้มอยู่ในใจ (ไม่เหมาะกะคนโลกสวยนะ อิอิ)  (อ่าน 12145 ครั้ง)

ออฟไลน์ sofia

• Z800 Riders
  • Jr. Member
  • *
หวัดดีคับชาว 800 ทุกท่าน ผมชื่อโยคับ อยู่แถวๆองพระ นครปฐม ได้มีโอกาส ออกทริปบุรีรัมย์ 8-9 ...เป็นทริปแรกในชีวิตที่ไปไกลๆคับ ....
เข้าเรื่องเลย ทริปนี้นำทีมโดน พี่สุเมธ z800 ม่วง และทีมงาน นัดกันที่ptt กระฉูด นวมินทร์ 6-7 โมงคับ

• *
ออกเดินทางไปทานข้าวเช้า ที่บ้านสวน2คับ มีพี่เอกอากิระ พี่เอ๋รังสิต พี่แจ็ค และมีพี่อีกบางคน ผมจำชื่อไม่ได้คับ แต่พวกพี่ใจ จิงๆ นับถือๆ

• *
เดินทางต่อคับ แวะเติมน้ำมันปั้มแรกหลังจากผ่านไป100ฟ่าโล

ออฟไลน์ Jack Z

• Hero Member
  • *
เนี่ยแหล่ะโลกสวยสุดแล้ว(สำหรับเรา) ;D
ID LINE: jackz800

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
 8)

เยี่ยมเลยครับคุณโย......
ผมเพิ่มรูปให้นะคร้าบบ......

หล่อๆกันทั้งนั้น.....

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

• *
หลังจากเข้าสู่ช่วงเส้นปากช่อง วีรบุรุษ firetorch ก็ปรากฎตัวขึ้น ทริปนี้มีไปกัน 18-20 คันไม่แน่ใจเรื่องจำนวนคับ แต่ที่แน่ๆ มีคนใส่ท่อสังกัดนี้2 คน พี่จ๊อบ กะ นัท กันดั้ม  เสียงมันแปรดดดด แสรด ลั่นหู ...ยิ่งบิดสองคนนี้ก็ไม่มีใครยอมใคร มุด ซ้าย มุดขวา 150-180 รถทัว สิบล้อ หลบไป ไม่มีใครยอมใครจิงๆ

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *
เสียดายครับอยากไปด้วยจัง :'(
งานเข้าสะก่อนเดินทาง :sweat:
ทริปหน้าขอไปด้วยนะครับ
น้องใหม่หัดขับ :)
เห็นลงรูปกัน...มีทั้งขาวๆ...ใหญ่ๆ กันทั้งนั้น :slobber:

• *
ผ่านช่วงโคราช แวะรับสมาชิกเพิ่ม พี่ดิฟ หลังจากนั้นก็แวะไว้พระ กินราดหน้า ขนมหวานฟรี ที่วัดสรพงษ์ ..... ..มาอีกแล้วคับ วีรบุรุษfiretorch ตอนสาร์ตออกจากวัดไม่วาย เบิ้ลอีก555

ออฟไลน์ lullaboy

• Sr. Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
555555555+  วีระบุรุษ Firetorch  ก๊ากกกกกกกกกกก    :shout: :shout: :shout:
THIS ROAD IS MINE

• *
หลังจากนั้นก็ขี่ไปเรื่อยๆ ผมก็จำเส้นทางไม่ได้คับ รู้แต่ว่า โล่ง ยาว ....มาอีกแล้ววีรบุรุษ คราวนี้มีพี่โก้มังกร ขอแจมด้วย เป็น 3 คัน เเว๊นนำหน้าลีดเดอร์ พี่เมธ แว๊นจนเลยจุดแวะกินข้าว.....555 ไม่มีใครยอมใครกันจิงๆ

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
วีระบุรุษFIRETORCH กรุงเทพ-เพชรบุรี เค้าใช้เวลาแค่ 1 ชั่วโมง

:surprise: :surprise: :surprise:

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
 8)

จ็อบ คบเพลิง.....

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ JobCyber

• Full Member
  • *
ขอบคุณครับที่ชมกัน 5555  ;D

• *
ส่งโลเคชั่นให้แวะกลับมากินข้าวพวกเขาก็ไม่มา บอกเลยมาไกลละ โอเค รอก็รอ กินเสร็จ เเวะรับ สามคันที่เลย หลังจากนี้ก็เป็นเส้นทางที่เข้าสู่เมืองบุรีรัมย์ ได้เวลาปลุกม้า 113 ตัวออกมาใช้กันแล้ว ไปกันแทบทุกคันคับ ยกเว้น 3 คัน เพราะมีแฟนมาด้วยอันตรายคับ ที่ีเหลือ หมดปลอก ความเร็วที่ผมทำได้ 230 km/hr เหลืออีกนิดไม่ไหวจิงๆ มีพี่โก้มังกร มั้งคับ 234-235 ผ่านช่วงความเร็ว200 คราวนี้ละ หมวกกันน็อกใครดีใครแพง รู้กันช่วงนี้แหละ ยอมรับคับ arai ของนัท กันดั้ม น่าจะดีสุดมั้ง ... (มีตังว่าจะโดนมั้ง)  .... ขี่ๆกันไป มีforza 300  gs1200 hdรุ่นใหญ่ ตามกันมา gs1200คับ เข้าโค้ง180 ขี่กันแบบชิวๆเลย ที่บอกว่าชิวเพราะตอนผมบิด190 คนซ้อนหลังgs1200 ผมสังเกตุเห็นไม่กอดคนขี่เลย ส่วนผมหมอบกันคางติดถัง...

• *
ถึงตัวเมืองบุรีรัมย์ งานเข้า ติดต่อคนจอง รร ไม่ได้ โชคดีได้พี่จ๊อด สกล หาที่พักให้ ขอบคุนมากๆนะคับ เอส เอส อาพาตเม้น เจ้าของใจดีจิงๆ 1 ห้องให้ยัดได้ 4 คน แวะพักอาบน้ำ ผ่อนคลายสักพัก 17.30 เดินทางไปยังงาน ที่สเตเดี้ยม บุรีรัมย์ ก่อนไปนั่งเถียงกัน ...*/*/*/* ใส่หมวก ใส่เสื้อกันไปดีป่าววะ ห่างแค่ 3 โล สรุป ไม่ใส่คับ เพราะ เกะกะไม่มีที่วาง

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com