85464 กระทู้ ใน 8943 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: Ryu&May ทริปบุญ วังน้ำเขียว ฟาร์ม เขาแผงม้า เขื่อนลำ เขาใหญ่  (อ่าน 8422 ครั้ง)

ออฟไลน์ sharkman

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
สวัสดีพี่น้องชาวz800  club thailand ทุกๆท่านนะครับ วันจะมาแบ่งปันประสบการเล็กๆน้อยๆให้ผู้อ่านทุกท่านที่ติดตามผลงานมาตลอดหลายกระทู้ นะครับ ก่อนอื่นเลย ขอขอบคุณ
พี่ก๊อฟ แฮฮาแก๊ง! จากการที่ได้มิสติ่งกันที่ ร้านคาราโอเกะ พี่เค้าเสนอทริปบุญนี้ขึ้นมา ครับ
ขอขอบคุณน้องเมย์ ที่นำเสนอรร.ชนบท ข้างบ้านเธอนะครับ
ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี ดังต่อไปนี้นะครับ
ร้านขายอะไหล่แต่งz800 คุณวิท x-speed บางพูนรังสิต 5,000บาท
ร้านขายรถมอเตอร์ไซ kawasaki motoaholic คุณด้า5000บาท
ขอขอบคุณพี่เอกz800และเพื่อนๆที่ทำงาน 6000บาท
ขอขอบคุณป๋าก๊อฟ 2000บาทา
และทีมงาน z800 club thailand คุณตูน คุณโต้ง และเพื่อนๆทุกคนที่ร่วมบริจาคครับ เยอะมาก ยอดรวม 45,000บาท
เริ่ม เรื่อง คือวันที่21 มีถ่ายแบบz zone  ที่ the work กลับสะดึก อิอิ  กว่าจะได้นอน โน้น เที่ยงคืน
ตื่น04.00 รีบแต่งตัว นอนก็ไม่ค่อยหลับตื่นเต้น ทริปแรก บิ๊กไบร์ ทริปใหญ่เลย
04.30 นัดคุณเก่งตูน ปตท วิภาดินแดง จัดไปวิภา 120 หนาวๆมือจะแข็ง
05.00 ถึงร้านxspeed มีมาก่อน1คัน ผมไปที่2
สักพักเริ่มมากันเป็นกลุ่มๆ เยอะเลย
06.00ถ่ายรูปหมู อิอิ ก่อนออกเดินทาง
ใครเป็นใครชมเอาครับเยอะจัดจากนั้น
06.20 ตั้งขบวน เกิดเหตุไม่คาดฝันนะครับ  ล้มแปะ!!!!!ว้าวๆ โล่งอก ไม่ใช่ผม อิอิ
อบรมการใช้สัญญาณมือ 5นาที 108ท่าเวรกำจำไม่ทัน 07.10 ถึงที่พักจุดแรกเค้กบ้านสวน ทานข้าวเช้าถ่ายรูป
จากนั้นลุยต่อ เข้าสระบุรีแก่งคอย แบ่งเป็น2กลุ่ม กลุ่มละ เกือบ20คัน 
และแล้วพี่เมธก็ชู 2นิ้ว !อะไรวะ2นิ้ว สู้ตายหรอ หรือให้พร้อมซิ่ง! มันยกกันใหญ่เลย นั้นๆ!2นิ้ว กว่าจะรู้ เค้าจัดขบวนกันเสร็จและ 2แถวสลับฟันปลา
แล้วเราก็วิ่งเส้นอุโมงต้นไม้ สวยมากออกกาศดี ชาวบ้าน ออกมาดูกันใหญ่ รถไรวิ่งมาฮึมๆๆๆ เบิ้ลกันใหญ่
มาอีกแล้วถึงทางรถไฟ พี่เมธรำดันมือซ้ายกดลงฟื้น สองสามครั้ง  คือ?ไม่รู้ลืม แค่ผมกัมครัชเปิดไฟเลี้ยว เปิดไฟสูง ก็จะไม่ทันและ ปุ่มอะไรมันเยอะเยะไปหมด
ไม่รู้ละไฟแดงๆคันหน้าเบรค ผมเบรคตามละ อ้อท่านี้ คือลดความเร็วลง อากาศดีมาก

ขอบชิมหน่อยคนนี้ จ๊วบ!อิอิ

ดูจากภาพก็น่าจะรู้ความรู้สึกนะครับ
รถจะทับตายอิอิ

เมียผมดูเทอทำ!

3สาวสวย สยอง!
จากตรงนี้ เริ่มแวะรับทีมงานz800 ตามปั้มต่างๆ
เอาละถึงคิวผม ละ พี่เมธเดินมา ริวขึ้นนำ รู้ทาง
ตื่นเต้น ใจเต้นตุบๆๆๆ อิอิ ขับมันจัด รถขนของตามไม่ทัน5555 ตาเอกบิดมาหยุดขบวน ถ่ายรูปชมวิว จากจุดนี้ไป เอาละครับ สัญญาณเท้า มาแล้ว ชี้ เอาเท้าชี้ลงฟื้น ซ้ายบ้าง ขวาบ้าง เวรแล้ว!!!เม้งมาสองหลุมซ้ายขวา กางไข่โชว์เลย อย่างกับเต้นไปด้วย ฮาดี กับกาออกรีลา อิอิ  และแล้วก็มาถึงรร.อย่างปลอดภัย พ่อแม่พี่น้องของ น้องเมย์ ออกมายืนต้อนรับรอ ชาวบ้าน น.ร. ครู ฮึมๆๆๆๆๆดังลั่นทุ่งมากันแต่งไกลๆ
เด็กฮาท่าถ่ายรูปตาก้อง
 ตาเมธ กล่าวขอบคุณทีมงานและผู้สนับสนุน

CBR1000 ของ พี่โต้งเว๊บมาสเตอ์เรานี่เอง

ลุงเบิร์ดยืนดูบุหรี่ เป็นตัวอย่างเด็กๆ อิอิ

พิธีมอบของบริจาค
จบจากกิจกรรมที่รร. เรียบร้อย ยอดรถ 43คัน ไปวังน้ำเขียวทางหลุมเยอะมาก บอกสัญญาณไม่ทันเลย พอออกถนนวังน้ำเขียวได้เท่านั้น เหมือนทุกคนอึดอัดมาแรมปี สัดกันมันเลย ฟิ่วๆๆ140-170 มันๆหยด ถนนดี  พักดื่มกาแฟพักถ่ายรูป ที่ฟาร์ม

ไม่มีตู้โทรศัพย์ ครับ เดียวนี้มีมือถือกันหมด
ชุปแมนไม่มีห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าเลย

อัยยะ!!!นึกว่าอยู่กรุงโซ
♡♥ซารางนาแฮโย♡♥

แอบถ่ายป๋าก๊อฟ 555

หลุดๆ แจ๊คยกล้อ อิอิ

อะนะ มีหลายคนขี่เจ้าแรดไม่พอใจ ยังมาขี่ที่ฟามอีก

ที่นั่งเต็ม นั่งตักเลย 18+

นั่งแจกไพ่กันแล้ว....หุหุ

อาการคนนอนน้อย แอบนั่งหลับ

เก่งตูน แอบถ่าย
ผู้พิชิต108โค้งใน5นาที อิอิ

จบจากฟาม แยกย้ายครับส่วนใหญ่กลับกทม.
เหลือแต่หินๆ 9คัน 13คนเล่นโค้งเขาแผงม้า เขื่อนลำพระเพลิง ตอบท้ายด้วย แอบขึ้นเขาใหญ่อิอิ

คู่สร้างคู่สม

Z800ของผมเอง

CBR1000 ตัวแรง
พอถึงด่านขึ้นเขาใหญ่ วางแผนกันใหญ่ ส่งตาเมธท่อเดิมไปคุย เพื่อนๆรอลุ้น เห็นนับเงินจ่าย ทุกคนยิ้มด้วยความดีใจ เจ้าหน้าที่โบกมือเรียกมาใกล้ๆสิ จะดูท่อหน่อย อิอิ
แต่ละคนแอ๊บสุดๆ อย่างเบา เนียนๆกำครัชปล่อยไหล
เล่นโค้งมันมาก แฟนนั่งแกร่ง จัดไปสักหน่อย ทางตรงๆ170เบา ตากอาการเย็นๆมือจะแข็งตาย
เจแรถสวนมาโบ๊กไม้โบกมือ กันใหญ่ นึกว่าโบกให้พวกเรา อ้อที่แท้ ข้างหน้ามีช้างป่า ออกมาหากินริมถนน เกือบ10เชือก
สรุปทริปนี้ได้ประสบการเยอะมากๆเลยครับ ความรู้เรื่องสัญญาณมือในการออกทริป การขับขี่ปลอดภัย การเข้สโค้งแบบถูกวิธี การยกล้อ อิอิ
ได้บทำบุญส่งท้ายปีเก่า
เดียวได้ออกทริปปีใหม่ อิอิ
ขอขอบคุณทุกๆที่ร่วมเดินทางไปด้วยกัน
550km วันเดย์ทริป มันสุดๆ
ตื่นตี4 กลับถึงบ้าน3ทุ่มอะ
อารมแบบว่า ขี่แล้วไม่อยากลงจากรถเลย
กำลังคุมเจ้าแรดได้เลย
"อารมหลังแฮน" อะ ฝุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2013, 17:05 น. โดย sharkman »

ออฟไลน์ CHAT-C

• Sr. Member
  • *
  • It's my dream.
อ่านเพลินเลย....อ้าวมีต่อภาค 2 ขอแซวก่อน
คุณริวเปลี่ยนยางแล้วเหรอ..ไม่ติดกันล้มด้วย.. :question:
ดูภาพแล้วน่ารัก...แอบแซว...จุ๊ๆ...รูป 3 สาวสยองน่ะ คุณเมย์
กินขาด
รูปลงไปนอนกับถนนเอาเคล็ดช่ายมั้ย จะได้ไม่ลงไปนอนจริงๆ.. ;D

ปล. กางเกงฟิตไปรึปล่าว... 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2013, 12:29 น. โดย CHAT-C »
No one can change.
It's my dream, my passion.....my destiny.

• *
อ่านเพลินเลย....อ้าวมีต่อภาค 2 ขอแซวก่อน
คุณริวเปลี่ยนยางแล้วเหรอ..ไม่ติดกันล้มด้วย.. :question:
ดูภาพแล้วน่ารัก...แอบแซว...จุ๊ๆ...รูป 3 สาวสยองน่ะ คุณเมย์
กินขาด
รูปลงไปนอนกับถนนเอาเคล็ดช่ายมั้ย จะได้ไม่ลงไปนอนจริงๆ.. ;D

ปล. กางเกงฟิตไปรึปล่าว... 8)
ขอบคุณครับ
ยางเดิมครับ น้องเมย์เพ้นสีเล่นครับ
ครับยังไม่ได้ติดกันล้มเลย ไปจัดโค้งสะแล้ว มัน อิอิ
ใช่แล้วกางเกงฟิตๆ ขาลงไม่ได้เยอะครับ
นอน เอาเคล็ด อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2013, 12:45 น. โดย sharkman »

ออฟไลน์ M@B

• *
 :cry2: สุดยอดเลยครับ..ทริปหน้าขอไปด้วยนะครับ...

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
ขอบคุณครับสำหรับรีวิวทริปนี้ อ่านเพลิน สนุกดีครับ

*ขออนุญาติย้ายกระทู้ไปไว้ในห้อง Trip Travel นะครับ
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ deeprc51

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
 ;) เอาไป1000Likeเลยคับ  ;D

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
 :cry2:

ผมโดนหนุ่มโคราชเจ้าถิ่น...คนในพื้นที่...ใช้กำลังปลุกปล้ำขืนใจ....อย่างไม่เกรงกลัวต่อกฎหมาย.... :-\

:thirst:
It always seem impossible until it's Done.

• *
:cry2: สุดยอดเลยครับ..ทริปหน้าขอไปด้วยนะครับ...
ขอบคุณครับ พูดแล้วนะครับ ทริปหน้ามารายงานตัวด้วย ผมจำไม่ได้หมด เพราะไม่เห็นรูป มาร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ

• *
ขอบคุณครับสำหรับรีวิวทริปนี้ อ่านเพลิน สนุกดีครับ

*ขออนุญาติย้ายกระทู้ไปไว้ในห้อง Trip Travel นะครับ
ครับขอบคุณครับ

• *
;) เอาไป1000Likeเลยคับ  ;D
ขอบคุณครับ  :-*

• *

ผมโดนหนุ่มโคราชเจ้าถิ่น...คนในพื้นที่...ใช้กำลังปลุกปล้ำขืนใจ....อย่างไม่เกรงกลัวต่อกฎหมาย.... :-\

:shout:เสียตัวเลยพี่เอก พี่ดิปเค้าแอบชอบตั้งนานแล้ว

ออฟไลน์ Golf2393

• *
ทำแบบนี้กับท่านประธานได้ไง  ทริปหน้าจะกล้าไปไหม
จะขี่แซด  แรดทั่วไทย

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *

โห่...อย่างนั้นเลยเหรอท่าน :)

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
ทำแบบนี้กับท่านประธานได้ไง  ทริปหน้าจะกล้าไปไหม

:confused:

ผมพลาดเองครับพี่กอล์ฟ.....ไม่น่าไปเปิดโอกาสให้เล้ย.....

ทริปหน้า....ถ้ามีอีก....
ก็ไปอีกคร้าบบบบบบ....................

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator

อ่านเพลินเลยครับ ;)
Hell Unleashed

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com