86851 กระทู้ ใน 9065 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: รถผม coolant ซึมที่ปั๊มน้ำเลยครับ(ออกจากรูข้างปั๊มครับ)  (อ่าน 7732 ครั้ง)

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Z800 Riders
  • Hero Member
  • *
  • Necromancer.
 :D

ผลข้างเคียงของการลดแรงดันฝาหม้อน้ำ...
คือ....
น้ำจะร้อนและเดือดเร็วขึ้นนะครับ....

อาจจะไม่สมดุลกับความร้อนที่เครื่องยนต์สร้างขึ้นมาในขณะทำงานที่ Heavy load .....
ถ้าน้ำไม่ล้นถังพักน้ำ...ก็ถือว่าโชคดีสุดๆ....

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ kea09

• Full Member
  • I'm Kawasaki 's devotee
:D

ผลข้างเคียงของการลดแรงดันฝาหม้อน้ำ...
คือ....
น้ำจะร้อนและเดือดเร็วขึ้นนะครับ....

อาจจะไม่สมดุลกับความร้อนที่เครื่องยนต์สร้างขึ้นมาในขณะทำงานที่ Heavy load .....
ถ้าน้ำไม่ล้นถังพักน้ำ...ก็ถือว่าโชคดีสุดๆ....

:miao:
ใช่ครับนั่นแหละที่กลัวน้ำทะลักที่บอกไว้ :sweat:

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com