86826 กระทู้ ใน 9060 หัวข้อ - โดย 9120 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: khawan12z

ผู้เขียน หัวข้อ: 2223.7 km กทม. ลำปาง ผาตั้ง เชียงราย เชียงใหม่ ลำปาง กทม. คันเดียวสองคน BBคันแรก  (อ่าน 8163 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperZ

• Newbie
  • *
แฟนผมก็บ่นอุบเหมือนกันครับ เบรกทีถไหลมาติดคนขับตลอด ถ้าเป็นสมัยรุ่นๆคง Happy อยู่ครับ 555
แนะนำ หลังจากเสริมเบาะให้ใช้ผ้าหุ้มเบาะแบบหนังกลับจะช่วยยึดคนซ้อนจากการลื่นถไหลได้ครับ

ออฟไลน์ Zeerog-Kapmoo Rider's

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com

ออฟไลน์ Ae@ChiangRai

• Jr. Member
  • **
ผมก็อยู่เชียงรายครับ ผาตั้ง ภูชี้ฟ้า เป็นดอยที่สุดยอดครับ ทั้งขึ้นดอยชัน โค้งหักศอก + หลุมเกือบตลอดทาง 5555

นิแหละครับเป็นปัญหาหนักเอาการสำหรับผมเหมือนกันว่าจะเอา z800 หรือ Versys ดีเพราะออกทริปทุกครั้งแฟนผมชอบไปด้วยครับ เห็นพี่บอกว่า z800 แฟนบ่นเวลาเบรคหนักๆลงดอย ผมว่ายังไงผมก็คงต้องไปคบ VS จริงๆแล้วล่ะ อยากที่เห็นๆครับเชียงรายบ้านผมส่วนมากจะมีดอยเยอะ + ถนนเป็นหลุม 555555 มันเป็นเอกลักษณ์เชียงรายครับ

ยังไงก็นับถือมากครับ เดินทางไกลหลายร้อยลี้แบบนี้
ห้ามดื่มสุรา ขณะมึนเมา !!

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
 ;D

เยี่ยมเลยครับ....

เบาะคนซ้อนของ Z800 อย่าว่าแต่สาวๆจะบ่นเลยครับ...
ทริปสังขละผมซ้อนของพรรคพวกตอนขี่ในตัวเมืองกินข้าว..ซื้อของ....

ทรมานเป็นบ้าเลย....

:thirst:

It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ somporpo_9

• Newbie
  • *
 :slobber:สุดๆๆยอดเลยครับ ยินดีกับการเดินทางที่ปลอดภัยด้วยครับ
แก้วที่คว่ำอยู่กลางสายฝน  ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน ก็ไม่อาจเต็มไปด้วยน้ำ คนที่ไม่ยอมเปิดใจเรียนรู้ต่อให้คลุกคลีอยู่กับนักปราชญ์ทั้งคืนทั้งวัน "ก็ยังโง่เท่าเดิม"
โดย. ว วชิรเม

ออฟไลน์ El3ay(ดี้)

• Full Member
อึดมากๆครับ คนขับ แต่คนซ้อนอึดกว่า สุดยออดด  :startle:

ออฟไลน์ Fuzker

• Newbie
  • *
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^..^
2 พันกว่าโลนี่อยากทราบค่าน้ำมันทั้งไปและกลับอ่าครับ แล้วใช้น้ำมันอะไรครับ

นับถือเลยครับ คนเดียวสุดยอดจริงๆครับ

;D

ออฟไลน์ RY- 1815

• Newbie
  • *
  • Just together
Rule the street.

Z Model stimulate Riders with their unique Styling. And unrivaled Street Riding Experience.

ออฟไลน์ qoo_sky

• *
  • ยอมอด ให้รถได้อิ่ม
2 พันกว่าโลนี่อยากทราบค่าน้ำมันทั้งไปและกลับอ่าครับ แล้วใช้น้ำมันอะไรครับ

นับถือเลยครับ คนเดียวสุดยอดจริงๆครับ

;D

ผมไม่ได้นับนะครับ ประมาณ 4000 นิด ๆ เติม โซฮอลล์ 95 300 ตอนลงจากดอย ที่เหลือ e20 ตลอดทาง อัตราบริโภคเฉลี่ยประมาณ 18.0 km/l

ออฟไลน์ M&M

• *
Z800

ออฟไลน์ l3K_LOSt

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ได้อ่านแแล้วรู้สึกดีไปด้วยครับ ขอบคุณครับ :) :)

ออฟไลน์ Vnoom

• Full Member
  • *
  • Just Do It.
ทริปยาวๆ สุดยอดจริงๆครับ :love:
จะขี่ Z ให้ Z ไปเลย!

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com