85886 กระทู้ ใน 8970 หัวข้อ - โดย 9081 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: pkorn123

ผู้เขียน หัวข้อ: ควรจะลบออกนะครับ เรื่องจบแล้ว ไม่มีใครโกงใคร ขอบคุณครับ  (อ่าน 64976 ครั้ง)

ออฟไลน์ pooltoot04

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
Re: กราบขออภัย พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านด้วยใจจริง
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: 20 พ.ค. 2014, 20:34 น. »
รอต่อไปๆๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NuengTanapon

• *
Re: กราบขออภัย พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านด้วยใจจริง
« ตอบกลับ #406 เมื่อ: 21 พ.ค. 2014, 11:20 น. »
ขอเสริมจากคุณZeerog-Kapmoo Rider's ซะหน่อย

การซื้อขายเช่นนี้มันไม่เหมือนกับการซื้อขายในห้างที่เค้ามีของให้เราอยู่เเล้ว
ก่อนที่จะมีการซื้อขาย ผู้ขายจะต้องเรียกค่ามัดจำจากผู้ซื้อ...อันนี้เป็นปรกติเเละจำเป็นมากเพื่อลดความเสื่ยงของผู้ขาย ผู้ขายจะเรียกค่ามัดจำเท่าไรก็ได้จากผู้ซื้อ ถ้าผู้ขายคิดว่าค่ามักจำที่ได้มาเพียงพอต่อกับความเสี่ยงกับการที่นั้นลูกค้าขอยกเลิกสินค้าของคุณ
เเต่เท่าที่ผมอ่านมาผู้ขายนั้นไม่ได้เตรียมเงินสำหรับหมุนเวียนเลย เหมือนกับว่ารับเงินโน้นมาโปะทางนี้ หากมีลูกค้าขอยกเลิกหรือจ่ายช้าไปซักรายนึง เงินคุณก็จะช็อดเเล้วก็เกินปัญหาอย่างที่เห็น หมุนเงินไม่ทัน
หากผู้ขายคิดว่าจะทำธุระกิจเเบบนี้ ควรจะหาเงินสำรองหรือเตรียมCash flowไว้ก่อนที่จะทำดีกว่านะครับ
ธุระกิจเเบบนี้มันอยู่ที่การสร้างความไว้ว่างใจระหว่างผู้ขายเเละผู้ซื้อครับ
หากคุณผู้ขายสะดุดเรื่องเงินทองเเม้เเต่ครั้งเดียว คุณก็จะไม่สามารถทำต่อไปได้ ถึงเเม้ทำได้เเต่ก็คงไปไม่ค่อยสวย....เพราะผู้ซื้อนั้นเค้าคุยกันปากต่อปากอยู่แล้ว ข่าวที่ไม่ดีมักจะเร็วเหมือนติดจรวดนะครับ

ผมว่า...คุณลองกับไปพิจารณาตัวเองใหม่น่าจะดีกว่านะครับ...ด้วยความหวังดี.... ;) ;)

ออฟไลน์ lullaboy

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: 21 พ.ค. 2014, 23:16 น. »
จะอย่างไรก็ช่าง ผมคนหนึ่งละ ที่จะไม่เป็นลูกค้าคุณ
THIS ROAD IS MINE

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #408 เมื่อ: 22 พ.ค. 2014, 06:52 น. »
 8)

ด้วย......

:shout:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• Hero Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #409 เมื่อ: 22 พ.ค. 2014, 07:40 น. »
ฆ่ามัน
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ blackcover

• Newbie
  • *
ถ้าขายสิ้นปีนี้จิงโดนแน่ๆครับ แต่ถ้าขายสิ้นปีหน้ารอไม่ไหวแน่ๆ เพราะตอนนี้โดนแฟนยึดรถ NINJA 650 ไปขับ บอกให้ไปหารถใหม่มาใช้ซะนะ ไม่อยากเป็นก้อยแล้ว ข่าวกีฬาออนไลน์

ช่วยผมก็ดีครับ
ขอบคุณมากๆครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com