85479 กระทู้ ใน 8944 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อเจิมให้ครับ  (อ่าน 3423 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCPPP

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
พ่อเจิมให้ครับ
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 10:09 น. »
รับรถมาวันที่ 7/12/2013 ของแต่งออกจากศูนย์นิดหน่อยครับ แล้วไปเพิ่มเติมที่กัทส์ไรเดอร์ครับ :miao:

พอเสร็จก็ขับกลับกาฬสินธุ์ระยะทาง 78 กม. ลึกซึ้งกับแรดตัวนี้ตั้งแต่วันแรกเลยครับ :love: :love: กับผมZ800คือบิ๊กไบค์คันแรก ถึงจะเคยสัมผัส xjrและer6n ของเพื่อนมามั่ง ก็ต้องประคองๆไปครับ เพราะรถหนักจริงๆ รวบรวมข้อมูลที่มีอยู่ในหัวจากการอ่านรีวิวของสมาชิกที่ให้ไว้ แล้วนำมาใช้ให้มากที่สุดครับ ;) ;)
ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ สนุกมากมาย แรงบิดเยอะมาก แต่ที่ไม่ค่อยประทับใจคือเบรคหลังครับ รู้สึกว่าต้องออกแรงเหยียบมากเกินไปถึงเอาอยู่ :confused: :confused:
พอวันที่ 8/12/2013 พ่อขอยืมไปแว๊นกับแม่ ใจเริ่มหวั่นๆละครับ ทั้งห่วงคนและห่วงรถ ถึงพ่อจะเคยขี่ช็อปเปอร์มาก่อนก็ตาม เพราะแรดตัวนี้คุมยากจริงๆ อีกทั้งความสูงของมัน....และแล้วก็เกิดขึ้นจริงๆครับ พ่อโทรมาบอกว่า "รถล้มนะ พ่อจะกลับรถ แต่ตีวงแคบไปแล้วขารับน้ำหนักไม่ไหว"  :startle: ผมถามอาการของคนก่อนเลยเพราะแม่ซ้อนอยู่ด้วยกลัวรถจะทับ โชคดีที่แม่ยิมนาสติกเป็นเลิศดีดตัวออกได้ทัน ส่วนพ่อก็ไม่เป็นไร รถผมไม่ถามครับ อาการล้มแบบนี้ส่วนเสียหายพอจินตนาการได้ ลุ้นแค่ขวาหรือซ้าย?? "ซ้าย"

รอเช็คราคาจากศูนย์ครับว่าส่วนที่เสียหายกี่บาท? เบิกใหม่หรือเคลมอะไรคุ้มกว่ากัน ขอความเห็นสมาชิกด้วยนะครับ :-X :-X
ฝากถึงเรื่องยืมรถอีกคนนะครับ เจ้าZ800นี่มันดุดันตามหน้าตาจริงๆ พยายามอย่าให้ใครยืมเลยครับต่อให้เชื่อใจกันก็ตาม ตอนนี้เพื่อนขึ้นคล่อมยังระแวงครับ  >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
Re: พ่อเจิมให้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 10:29 น. »
 :-X

เสียใจด้วยครับ...
รถก็ไม่เป็นใรมากนะ...

ผมเข้าใจดี....
มันพูดกันยาก....

:anger:

It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ Nongk69

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 11:41 น. »
 :anger: :anger: :anger: :question:

ออฟไลน์ Avigator

• Sr. Member
  • *
  • My Life Is a Journey
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 12:30 น. »
กฎเหล็กของวงการ ห้ามยืม ห้ามขอลอง นะครับ
...................
พอจะเข้าใจว่าเป็นคนในครอบครัว ทำใจลำบาก คุณพ่อคุณแม่ ไม่เป็นอะไรใช่ไหมครับ
...................
กลับมาหล่อ ไวไวครับ
D a r k S i d e R i d e r

ออฟไลน์ Vnoom

• *
  • Just Do It.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 13:20 น. »
เมาด้วยครับ แม้แต่เข็นก็ห้าม ของผมตึงๆ เข็นรถเข้าเก็บเอี้ยวๆมุดซอกล้มทับผมซะ หน้าโดนม้าไม้ฝากรอยซะ :beaten: :'(
จะขี่ Z ให้ Z ไปเลย!

ออฟไลน์ ae kalasin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 13:45 น. »
โอ้ ...ชื่ออะไรครับ พอดีผมก็อยู่กาฬสินธุ์เหมือนกันครับ :miao:ผมจะรับรถวันที่5มกราคม  รถน่ะมาตั้งแต่เดือนที่แล้วแต่ผมติดสัญญากับที่บ้านบางประการ :cry2: :cry2: เลยรอนานเลย บ้านผมอยู่แถวกุดน้ำกินครับ

ออฟไลน์ M@B

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 13:51 น. »
 :P ดีแล้วครับที่คนไม้เป็นอะไร..รถเราซ่อมได้ครับ แต่คนนี้ซ่อมลำบากครับ ยัไงก็ขับขี่ปลอดภัยนะครับ รถเรามันหนักจริงๆครับ ผมก็มีเหวอหลายครั้งครับ...ต้องระวังสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2013, 13:53 น. โดย M@B »

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 17:02 น. »
จากภาพ เบิกของใส่เอาน่าจะถูกกว่าครับ ส่วนรอยที่เครื่องหากันล้มเครื่องมาใส่ทับก็ไม่เห็นแล้ว

ไม่เสียประวัติประกัน ปีหน้าทำอีกได้ส่วนลดด้วยนะครับ

ส่วนคุณพ่อไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ
Hell Unleashed

ออฟไลน์ TCPPP

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 18:11 น. »
ขอบคุณทุกคนครับเป็นห่วงและให้คำแนะนำครับ :smile:  ตอนนี้รอศูนย์เช็คราคาอะไหล่ครับ คาดว่าจะเบิกใหม่ตามที่คุณstaffแนะนำ จะได้กลับมาหล่อไวๆอย่างคุณ Avigator ว่าครับ :smile: บ้านผมอยู่ซอยน้ำทิพย์นี่เองครับคุณ Ae Kalasin ชื่อน้ำครับ 08666351307 ยินดีที่แรด2ตัวจะอยู่ถ้ำเดียวกันครับ ;D ;D

ออฟไลน์ konyjack

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 21:01 น. »
คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ดูจากสภาพรถเบิกศูนย์ดีกว่าครับลองรวมราคาก่อนก็ได้ครับ แต่ผมว่าปัญหาจะอยู่ที่รอของเบิกน๊านนานนี่แหละครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com