57024 กระทู้ ใน 4754 หัวข้อ - โดย 6334 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: chaay

ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีเกิดอุบัติเหตุโดนtaxiตัดหน้า  (อ่าน 6846 ครั้ง)

ออฟไลน์ harman chan

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
โดนtaxiตัดหน้า taxiเป็นฝ่ายผิด ทางtaxiมีประกันชั้น3
อยากจะสอบถามหน่อยครับ
เราสามารถเรียกค่าเสียหายพวก ท่อakra การ์ดท่อr&g กันล้มmotive การ์ดหม้อน้ำr&g ท้ายสั้นmotoplay หมวกกันน็อคshoei อะไรพวกนี้เพิ่มได้หรือไม่ครับ
ตอนนี้ทางศูนย์พระราม9 ประเมินค่าซ่อม151,600บาท ไม่รวมของแต่งที่กล่าวไป
ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
    • ชมรมถ่ายภาพจังหวัดสุรินทร์
Re: พอดีเกิดอุบัติเหตุโดนtaxiตัดหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 01:47 น. »
เอาจริงๆ ได้หมดครับ
อะไรที่เป็นทรัพย์สินของเราที่เกิดความเสียหายจากอุบัติเหตุนั้นเรียกร้องได้หมด
การชดเชยความเสียหายครอบคลุมรวมไปถึงค่าทำขวัญและค่าเสียเวลา(เสียรายได้)ด้วย

ประกันชั้น3 คือคุ้มครองต่อบุคคลภายนอก(คู่กรณี)

รถเรามีประกันชั้น1อยู่แล้ว(รึเปล่า)
ถ้าเค้าปาดหน้าเราจริง ให้ประกันเคลียร์กันเราน่าจะได้เปรียบอยู่
ต้องดูที่พยานแวดล้อม ลักษณะการชนประกอบด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2013, 01:48 น. โดย ScoutMF »
Deeper inside me!

• *
Re: พอดีเกิดอุบัติเหตุโดนtaxiตัดหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 02:38 น. »
ผมมีประกันชั้น1อยู่ครับ แต่ไม่ได้ทำประกันคุ้มครองของแต่งเพิ่ม
ส่วนเรื่องพยานแวดล้อม ผมมีคลิปวีดีโอครับ ซึ่งเจ้าหน้าที่เซอร์เวย์ทั้งสองฝ่ายก็ได้ดูคลิปแล้ว และผมเป็นฝ่ายถูก

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 02:41 น. »
ซ่อมแสนห้าเลยเหรอครับ เสียหายหนักเหมือนกันนะเนี่ย

ปล. ถ้าจะเคลมของแต่งที่ว่า ต้องมีที่มาที่ไปชัดเจนด้วยครับ ไม่งั้นยุ่งยาก
Hell Unleashed

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 03:43 น. »
ซ่อมแสนห้าเลยเหรอครับ เสียหายหนักเหมือนกันนะเนี่ย

ปล. ถ้าจะเคลมของแต่งที่ว่า ต้องมีที่มาที่ไปชัดเจนด้วยครับ ไม่งั้นยุ่งยาก

เรื่องของแต่งตอนนี้ได้ทำการทำใบเสนอราคาไว้แล้วครับ ขาดอีก2อย่างที่ยังไม่ได้พอดีที่ ศูนย์ราชพฤกษ์ไม่มีของเลยต้องหาร้านอื่นอีก
โช็คหน้าข้างละ19xxxแล้วครับ
จะเสียหายเฉพาะด้านขวาด้านซ้ายไม่เป็นอะไรเลย

ออฟไลน์ Ae@ChiangRai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 04:56 น. »
ชนหนักไหมครับค่าซ่อมแพงเอาเรื่องเลย แสนกลางๆนึกว่าซ่อม ducati ซะอีก
ห้ามดื่มสุรา ขณะมึนเมา !!

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 06:57 น. »
 :(

เสียใจด้วยนะครับ...
สำหรับเรื่องอุบัติเหตุ...

เรียกร้องค่าเสียหายได้ทุกอย่างตามความเป็นจริงครับ...

;)
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ Youngstreetz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 08:57 น. »
ละคนขี่เป็นไรบ้างรึป่าวครับ ล้มแรง ค่าซ่อมขนาดนั้น

ออฟไลน์ z800-29

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 09:09 น. »
ทำใบราคาของแต่ง รวมไปหรือแนบไปกับ ใบรายการอุประกรณ์ ค่าซ่อมของ0 เลย มันเหมือนเคสที่ว่า เราขับรถและเค้ามาชนเรา และเค้าจะต้องรับผิดชอบของที่เสียหายให้เรา ไม่ว่าจะมีประกันหรือไม่มีประกัน เราก็สามารถเรียกร้องค่าเสียหายได้เพราะเหตุว่าเค้าเป็นผู้ผิด   หลักง่ายๆ เหมือนคนมาทำอะไรของราพังก็ต้องชดใช้ กันไป จะเท่าไหร่ก็ว่ากันไป. วันก่อนเพื่อนถกชน ชุดสีด้านข้างแตก เค้าเรียกเอาเงินเลย คนชนต้องจ่าย ไม่งั้นไปคุยกันที่โรงพักเลย. เค้าเลยยอมจ่ายเพราะยังไงเค้าก็ผิด แต่ถ้ากรณี เราผิด คงไม่สารมารถเรียกร้องเอาเงินส่วนที่ไม่ได้คุ้มคลองได้.  แต่ทั้งนี้ต้องให้ประกันเราคุยกับประกันอีกฝ่ายให้ชดใช้ 

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 10:05 น. »
ละคนขี่เป็นไรบ้างรึป่าวครับ ล้มแรง ค่าซ่อมขนาดนั้น

มีแผลถลอกนิดหน่อยครับ และมีเอ็นข้อเท้าอักเสบบวมต้องเข้าเฝือกคาดว่าน่าจะมาจากการกระแทกกับรถแท็กซี่
ยังดีครับที่มีอุปกรณ์ป้องกันตัว หมวก เสื้อ ถุงมือ ไม่งั้นคงมีเจ็บเยอะกว่านี้ครับ
ความเร็วที่ชน58km/hr. ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้คำตอบ

ออฟไลน์ digitaow

• *
  • Z800
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 10:12 น. »
หายไวๆครับ ทั้งz ทั้ง คน
แม้มีเท่านี้ แต่หัวใจมันก็ยินดีทุกวัน

ออฟไลน์ 4516369

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 10:19 น. »
 :'( เศร้าแทนครับ

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 10:21 น. »
 ;)

หายเร็วๆนะคร้าบ...
คนด้วย...รถด้วย...
เดี๋ยวก็มีโชคดีๆเข้ามาครับ...

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ manitchin

• Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 10:32 น. »
มีภาพประกอบและรายละเอียดบ้างไหมครับ
เผื่อเป็นอุทาหรณ์ และจะได้ระมัดระวังกันไว้ กับสมาชิกท่านอื่นๆ ;D

ออฟไลน์ " เอ๋ Zดำ รังสิต "

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2013, 10:35 น. »
หายเร็วๆนะครับกลับมาหล่อเร็วๆครับ :)

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com