85464 กระทู้ ใน 8943 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญพี่ๆน้องๆชาวZและสองล้อทุกรุ่นร่วมทริปทำบุญ เพื่อการศึกษา ณ รร บ้านหนองไม้สัก. อ.วังน้ำเขียว  (อ่าน 17674 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golf2393

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
***ประกาศกำหนดการทริปอิ่มบุญส่งท้ายปี 2556*** (โครงการสานฝันเด็กไทย  ครั้งที่  1)
                                                                                   ณ วันที่ 22 ธันวาคม พ.ศ.2556

เนื่องจากทางกลุ่มเรามีจำนวนสมาชิกชาว Z เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ทางเรากลุ่ม Z 800 คลับไทยแลนด์ร่วมกับร้าน X speed จึงอยากจะจัดทริปเพื่อกระชับมิตร ทำกิจกรรมร่วมกันออกต่างจังหวัดใกล้ๆ พบปะเพื่อนสมาชิกชาว Z ต่างจังหวัด บริจาคของ เสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่มและเงินช่วยเหลือเล็กๆน้อยๆ ตามถิ่นโรงเรียนที่ห่างไกลออกไป อยากให้เพื่อนสมาชิก ตจว.รอบๆ มาร่วมด้วยกันนะครับ ด้วยควาเคารพ 
ณ รร.บ้านหนองไม้สัก ต.ระเริง อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา เพื่อนๆท่านใดสนใจลงชื่อไว้ครับจะไปหรือไม่ไปก็ร่วมทำบุญได้ครับหรือ ถ้ามีสิ่งของเหลือใช้ เครื่องเขียน เครื่องกีฬา เสื้อผ้า หนังสืออ่านและอื่นๆที่น้องๆห่างไกลใช้ประโยขน์ได้นำมาบริจาคได้ครับ. ติดต่อได้ที่ กอล์ฟ 0865139888 เมธ 0819370276 ตูน 0859884142
กำหนดการเดินทาง.05.00 จุดรวมพล ร้าน X speed บางพูน.  ล้อหมุน 06.00 ตรงเวลานะครับ แวะทานอาหารเช้าที่ บ้านสวน2
     รายนามผู้บริจาค X speed 5000 บาท คาวาซากิ โมโตฮอลิค. 5000 บาท ร้าน Likito Shop.   3000. บาท
 รายชื่อรวมอยู่ที่เฟสนะครับ

อัพเดทเส้นทางที่เราจะไปกันครับ
http://goo.gl/rfcQpT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2013, 14:00 น. โดย Golf2393 »
จะขี่แซด  แรดทั่วไทย

ออฟไลน์ lullaboy

• Sr. Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
มากันเยอะๆ นะคร้าบบบ !!!!!  ;D   ทริปนี้ อิ่มบุญ ก่อนต้อนรับปีใหม่นะครับ ส่วนใครติดธุระจริงๆ สามารถนำของมาบริจาคได้นะครับ เสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่ม รองเท้า ตอนนี้ต้องการมากๆ กลัวน้องๆ หนาว บอกสถานที่จะให้ไปรับมาได้เลยครับ ทั่ว กทม.  ;D  หรือสะดวก พระราม 9 สุขุมวิท ลาดพร้าว สยาม

ตูน 0859884142
THIS ROAD IS MINE

ออฟไลน์ sharkman

• *
เป็นกิจกรรมที่หล่อมากๆ "ของเหลือกินเหลือใช้ของใครหลายๆคนอาจเปลี่ยนอนาคตเด็กตาดำๆคนหนึ่ง ไปเป็น นักกีฬาระดับโลก ก็เป็นได้ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2013, 11:30 น. โดย sharkman »

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ autopower

• *
  • ผมรับซื้อ ท่อแคทรถยนต์ เรือ เครื่องบิน ทุกอย่างที่เป็น Catalytic

ออฟไลน์ โก้ ไรโน่

• *

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator

อยากไปด้วย แต่ระยะทางเป็นอุปสรรค์ตลอดเลย

ปกติผมก็จัดโครงการพัฒนาโรงเรียนทุกปี ปีหน้าก็ไปเดือนกุมภา แต่ว่าไม่เคยได้ขี่มอไซค์ไปสักที ใช้กระบะตลอด(เพราะต้องขนอิฐ ขนปูน)

บูรณะโรงเรียนสองวัน วันสุดท้ายจัดงานวันเด็ก(แม้ไม่ตรงกับวันเด็ก)ให้เยาวชนในหลายๆโรงเรียนในพื้นที่กันดาล 

เด็กๆเหล่านี้แทบจะไม่เคยมีโอกาสได้รับอะไรแบบนี้เลย พอเราไป ทำโรงเรียนเค้าให้สวยน่าอยู่ มอบของต่างๆ ทำกิจกรรมวันเด็ก

แววตาของเด็กๆแบบว่า มีความสุขที่สุดในชีวิตเลยทีเดียว

แม้ออกค่ายจะเหนื่อยมากแค่ไหน พอสุดท้ายได้เห็นภาพนี้ หายเป็นปลิดทิ้งเลย :cry2:
Hell Unleashed

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *

อยากไปด้วย แต่ระยะทางเป็นอุปสรรค์ตลอดเลย

ปกติผมก็จัดโครงการพัฒนาโรงเรียนทุกปี ปีหน้าก็ไปเดือนกุมภา แต่ว่าไม่เคยได้ขี่มอไซค์ไปสักที ใช้กระบะตลอด(เพราะต้องขนอิฐ ขนปูน)

บูรณะโรงเรียนสองวัน วันสุดท้ายจัดงานวันเด็ก(แม้ไม่ตรงกับวันเด็ก)ให้เยาวชนในหลายๆโรงเรียนในพื้นที่กันดาล 

เด็กๆเหล่านี้แทบจะไม่เคยมีโอกาสได้รับอะไรแบบนี้เลย พอเราไป ทำโรงเรียนเค้าให้สวยน่าอยู่ มอบของต่างๆ ทำกิจกรรมวันเด็ก

แววตาของเด็กๆแบบว่า มีความสุขที่สุดในชีวิตเลยทีเดียว

แม้ออกค่ายจะเหนื่อยมากแค่ไหน พอสุดท้ายได้เห็นภาพนี้ หายเป็นปลิดทิ้งเลย :cry2:

:love: :love: :love: :love:

ออฟไลน์ Getz

• *
  • ตาดูดาว เท้าติดดิน
 :fire: น่าสนับสนุนครับ ทริป ดีๆแบบนี้ ถ้าว่างผมไปแน่นอน  8)

ออฟไลน์ 2panna

• *
เยี่ยมเลยครับ...  มีโอกาส  จะไปร่วมกิจกรรมด้วยแน่ ๆ ครับ

ออฟไลน์ nantapan(แก้ว)

• Jr. Member
  • **
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ถ้าไม่ติดธุระเร่งด่วนอะไร ไปด้วยคนค้าบ
 :) :) :)

ออฟไลน์ Zeerog-Kapmoo Rider's

• *
ไปด้วยครับป๋า ผมก็รักเด็กกกกก :cry2:

ออฟไลน์ sharkman

• *
ปกติผมไม่ได้หยุดวันอาทิตย์ แต่ผมตั้งใจจะไป จึงโยกย้ายวันหยุด ลาที่ทำงาน เป็นทริปที่ อิ่มกายอิ่มใจ ดีกว่าแค่การขับเที่ยวไปวันๆเฉยๆ ครับ ย้ำว่า วันเดย์ทริป กรุงเทพ----(......)
ล้อหมุน 06.00 ครับ
บริจาคสิ่งของ โรงเรียนชนบท
ขับขี่ปลอดภัย
กระชับมิตรพี่ๆน้องๆใน z800 Club thailand
รุ่นอื่นๆจนใจร่วมขบวนได้ครับ ร่วมทำบุญบริจาคกัน ครับ

ออฟไลน์ Peet

• Newbie
  • *

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com