83811 กระทู้ ใน 8589 หัวข้อ - โดย 8965 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Amuse Silkscreen

ผู้เขียน หัวข้อ: Crash Bar แบบไทยๆ " Zดำ รังสิต "  (อ่าน 20705 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeerog-Kapmoo Rider's

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: Crash Bar แบบไทยๆ " Zดำ รังสิต "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 13:04 น. »
 :startle: เท่าไรห้ะพ

ออฟไลน์ QPid

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: Crash Bar แบบไทยๆ " Zดำ รังสิต "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 15:15 น. »
ทำขายเถอะครับ ขายดีแน่ๆครับ  :-[

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 15:19 น. »
ทำขายเถอะครับ ขายดีแน่ๆครับ  :-[

ไม่เป็นภาระลูกหลานด้วยครับ  :secret-laugh:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 15:23 น. »
 :startle:

หะ....
ห๊า....
ว่าไงนะ...

:shout:
It always seem impossible until it's Done.

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 15:25 น. »
พี่เอ้ เปิด รับจอง เลยครับ แล้วเอาไปเปิดไลน์การผลิต ครับ เพื่อ มวลมนุษย์ชาติครับ
ทำทีเดียวเลยครับ จะได้เป็น ลิมิตด อิดิชั่น  :secret-laugh:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 17:26 น. »
ขออุญาติผู้ดูแลบอร์ดคุณโอ๊คแจ้งเรื่องลงชื่อ
ท่านที่ต้องการ Crash Bar แบบไทยๆ รุ่นเดียวในโลก กรุณาลงชื่อไว้ได้ครับ
ส่วนเรื่องของราคาว่ากันอีกไม่น่าจะเกินสี่พันราคาวัสดุพอทราบแต่ค่าแรงช่างดัดและเชื่อมยังไมแน่นอน
ว่าจะหาร้านที่รับทำสีด้วยครับ..เค้าจะมีห้องอบสีด้วยอันนี้ต้องไปดูราคาอีกทีเช่นกัน
ที่อยากทราบจำนวนก่อนครับ..จะได้สั่งของมาทำทีเดียวครับ
ระยะเวลาในการทำหลังจากทราบจำนวนแล้วครับ :)

หมายเหตุไม่ได้ทำเป็นธุระกิจนะครับแค่อยากให้เพื่อนพ้องน้องพี่ในกลุ่มใช้กันครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธ.ค. 2013, 17:39 น. โดย aey kuza »

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 20:03 น. »
ผมครับ อิอิ ผมชอบอยู่แล้ว
ยืนยัน พร้อมโอน  :secret-laugh:

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 20:05 น. »
ผมเสนอ ให้ไปเปิดหัวข้อในหน้า พูดคุยทั่วไปอีกที ครัยพี่เพราะบางคน อาจไม่รู้ครับ
ปล. ถูกใจที่เลือกสีได้ด้วยนี่ละ เพราะมัน จะทำให้ การแต่งรถไม่น่าเบื่อ

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 20:25 น. »
ขออุญาติผู้ดูแลบอร์ดคุณโอ๊คแจ้งเรื่องลงชื่อ
ท่านที่ต้องการ Crash Bar แบบไทยๆ รุ่นเดียวในโลก กรุณาลงชื่อไว้ได้ครับ
ส่วนเรื่องของราคาว่ากันอีกไม่น่าจะเกินสี่พันราคาวัสดุพอทราบแต่ค่าแรงช่างดัดและเชื่อมยังไมแน่นอน
ว่าจะหาร้านที่รับทำสีด้วยครับ..เค้าจะมีห้องอบสีด้วยอันนี้ต้องไปดูราคาอีกทีเช่นกัน
ที่อยากทราบจำนวนก่อนครับ..จะได้สั่งของมาทำทีเดียวครับ
ระยะเวลาในการทำหลังจากทราบจำนวนแล้วครับ :)

หมายเหตุไม่ได้ทำเป็นธุระกิจนะครับแค่อยากให้เพื่อนพ้องน้องพี่ในกลุ่มใช้กันครับผม

ดีเลยครับคุณเอ๋ ของดีราคาถูกทำแบ่งกันใช้ :)

ผมว่าตั้งกระทู้ใหม่รับลงชื่อเลยก็ดีครับ จะได้คอยอัพเดทความคืบหน้าไปด้วยในกระทู้เดียวกันครับ
Hell Unleashed

ออฟไลน์ tikkorn

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 21:28 น. »
เห็นด้วยครับ 5555 ทำเลยๆๆ

ออฟไลน์ Back fire shop

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 21:58 น. »
สนใจด้วยอีกเสียงครับ ไม่ทราบว่าตัวแครชบาร์ตัวนี้กันตรงตำแหน่งแครงเครื่องทั้ง2ฝั่งเวลาล้มด้วยหรือเปล่าครับ
หรือยังต้องติดกันแครงด้วยอีกที

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 22:28 น. »
สนใจด้วยอีกเสียงครับ ไม่ทราบว่าตัวแครชบาร์ตัวนี้กันตรงตำแหน่งแครงเครื่องทั้ง2ฝั่งเวลาล้มด้วยหรือเปล่าครับ
หรือยังต้องติดกันแครงด้วยอีกที

ต้องดูลักษณะการสไลด์ครับ ถ้าตาม ที่ท่านว่า
แต่ถ้าแค่แปะไม่น่าโดนครับ
เพราะ ยังมี ท่อ เป็น ตัวยัน อีกตัวไม่ให้โดนฝาครัช ครับ
 แต่ถ้าล้มสไลด์ มานี่ อัน นี้เดายากครับว่าโดนไม่โดน
แต่จุดประสงค์หลักๆ ผมว่า กันแปะ ดีกว่าครับ(แปะกันเยอะ) และเอามาแทนที่ เจ้ากันล้มหัวเห็ดครับ เพราะมี เคยล้ม แล้วเจ้าหัวเห็ดมันหักครับ

ออฟไลน์ Ae@ChiangRai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2013, 05:13 น. »
แจ๋วจริงๆครับ ที่ศูนย์ก็ยังมิมี  :-[ :-[
ห้ามดื่มสุรา ขณะมึนเมา !!

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2013, 11:03 น. »
ได้ข่าว เริ่มไลน์การผลิตแล้ว เป็นไอเท็ม ที่มีไม่กี่ชิ้นในโลก :secret-laugh:

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2013, 11:42 น. »
จากงานต้นแบบที่ผลิตไปก่อนหน้านี้พบว่ามีบ้างจุด
ที่ต้องแก้ไขครับตัวต้นแบบจะมีความยาวออกมามากไปนิด
จากข้อสังเกตุ คุณเอก บอกว่าถ้าสูงไปยาวไปมีผลต้องการป้องกันและองศาตอนล้มหรื่อสไลด์
อย่างตัวต้นแบบสามารถป้องกันได้ตรงจุดของเครื่องยนต์และช่วงด้านหน้าครับ
แต่ท้ายจะตกหมายถึงโดนท่อเต็ม..นอกจากจะต้องใส่ตัวป้องท่อช่วยครับ
ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงออกแบบครับ
ส่วนราคาน่าจะไม่เกิน3500ครับ
หรืออาจน้อยกว่านี้อีกถ้ามีจำนวนครับ
 :)

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com