86852 กระทู้ ใน 9065 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: "ไม่ใช่ความฝัน แต่มันเป็นความปรารถนา".... ที่อุบัติขึ้น โดยพลัน (ส้มแสด๘๐๐)  (อ่าน 5885 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2panna

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
หวัดดีครับ  วนเวียนอยู่ในนี้มาพักหนึ่งแล้ว เพืื่อเก็บข้อมูลโดยเฉพาะ (ช่วงที่รอ หลังจาก จองเมื่อ ๒๖ ตค.)
มีประสบการณ์นิดหน่อยกับมอไซค์ เมื่อ ๒๐ กว่าปีที่แล้ว ซูๆกิ สปินเตอร์.. กับลองขับรถมีครัช แค่แป๊บ ๆ ในหมู่บ้าน
หลังจากนั้น ก็ต่อต้านคนรู้จักทุกคน ว่า มอไซค์ มันอันตราย..(หลังจากขับ แค่ ครั้ง ๒ ครั้ง ในครั้งนั้น)
จนล่าสุด เมื่อเดือนเศษที่ผ่านมา .. ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นตอนไหน  บอกกับเพื่อนว่า  ไปดูมอไซด์ที่ศูนย์พระราม๙ มั้ย เพื่อนบอก ไปสิ..
แล้วเพื่อนก็ถามว่า จะออกเหรอ ผมก็ยิ้ม ๆ ... ไปดู ลองคร่อมดู (โดยเดินผ่าน ส้มแสดไป แบบ ไม่แลเลย ด้วยว่า มันดูใหญ่)
คิดตอนก่อนไป คือจะไปดู นิน๓๐๐ ตัวใหม่ .  แต่ ดูแล้ว ไม่ชอบ  ก็ลองคร่อมไปเรื่อย ทั้ง อีอาร์ เวอร์ฯ นิน๓๐๐  นิน๖๕๐ ..
สรุป.. นิน๖๕๐  ตัวนี้แหล่ะ จะเอา..๕๕๕  แล้วก็ให้เพื่อนไปติดต่อลองขับ แต่เพื่อนดันลืมเอาใบขับขี่ไป  ก็เลยได้แต่มานั่งดูคนอื่นลองกัน
ส่วนตัวผมหน่ะเหรอ... ไม่ได้จับต้องมา ๒๐ กว่าปีแล้ว.. ใบขับขี่ก็ไม่มี    สุดท้าย..ก็กลับบ้าน โดยมี นิน๖๕๐ ติดอยู่ในใจไปด้วย...
แล้วก็ ดำเนินการเตรียมเอกสาร  แบบ  ต้องแอบทางบ้านไปจอง เพราะเอ่ยปากกับใคร ๆ ก็มีแต่คนค้าน.. (เราก็นึกในใจ เราก็เคยค้าน..๕๕)
พอมีโอกาส.. แว่ปไปเรียลฯราม เลย ชวนน้องชายไปเป็นเพื่อน(น้องชายพอรู้เรื่องมอไซค์) เพื่อจอง นิน๖๕๐  แต่..  แต่... แต่.... แต่.....

• *
น้องชาย.. ซึ่งไม่เคยเห็น ส้มแสดเลย.. พอเห็นเท่านั้นแหล่ะ บอกเลย  เอาตัวนี้เลย จบทีเดียว... ผมก็ เอ่อ ๆ  .. ยังไงดีหล่ะ
ดูไป ดูมา  เอาก็เอา  ๕๕๕...  ซะงั้น
หลังจากนั้น เปิดคอมฯเมื่่อไร ก็คือเรื่องราวของเจ้าส้มแสด เรื่องเรียนขับขี่ อุปกรณ์ ใบขับขี่ ชุดแต่ง ฯลฯ 
ดูจนที่บ้านรู้ ก็จะต้องบอกความจริงว่า ไปจองมาแล้ว.. ก็โดนตามระเบียบ  สุดท้าย เมื่อเห็นว่า เราต้องการจริง ๆ ก็บอก... ไปผ่อนให้เสียดอก
ทำไม.. ๕๕ เข้าทาง (ไม่ต้องเป็นหนี้แล้ว)
สรุป... ยังไงก็ต้องเดินหน้าต่อไป  โดยให้เหตุผลกับทุกคนว่า  "ผมมีวุฒิภาวะ ในการขับมอไซค์แล้วครับ"...๕๕๕
         เรื่องใบขับขี่... เข้าโครงการ ในวันที่ ๑๔ ๑๕  ธค. ๒ วัน ได้เลย  ขนส่งจัตุจักร  เจ้าหน้าที่ บริการดีมากกก
         หลังจากได้ใบฯ แล้ว  ก็จะไปเรียนขับขี่ (คงเป็นศูนย์ฮอนด้า)
         ตอนนี้ลิสส์ รายการชุดป้องกันแล้ว....
         ผ้าคลุม..สั่งมาแล้ว  .. ๕๕๕

เป็นเรื่องราว อยากเล่าสู่กันฟังครับ...  มีโอกาส อยากร่วมทริป แต่ต้องเป็นทริปของ บอยสเก๊าส์ นะครับ.. ๕๕๕ (กี่ครั้ง ก็ยังปอด ๆ )

ออฟไลน์ konyjack

• Sr. Member
  • *
เจ้า z800 นี่อย่าได้ไปเห็นตัวจริงเชียว..เสร็จมานักต่อนักแล้ว ;D ;D

• *
เจ้า z800 นี่อย่าได้ไปเห็นตัวจริงเชียว..เสร็จมานักต่อนักแล้ว ;D ;D
แฮ่ะ ๆ .. ตอนแรก ก็ตามคำแนะนำน้อง  แต่ตอนนี้.. แบบ คลั่งไคล้เลยมั้ง๕๕๕...

ออฟไลน์ Kwan35

• *
ผมคนนึงที่โดนด้วยคนตอนเเรกจะไปเอาERพอเจอzไปตกหลุมรักเลยที่เดียว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ AomzZleep

• *
  • ชีวิตหยุดนิ่งไม่ได้... ใช้ซะ!!!
    • AomzZleep
ผมคนนึงที่โดนด้วยคนตอนเเรกจะไปเอาERพอเจอzไปตกหลุมรักเลยที่เดียว ;D ;D ;D

อ๊ะ!!! เหมือนกับผมเลยครับ ฮ่าๆ  ;D ;D

• *
งั้นผม คงไม่ใช่ "รักแรกพบ"..  อ่ะ..๕๕๕

ออฟไลน์ bankbaboo

• Newbie
  • *
อยากลองทำเหมือนกันนะครับวิธีนี้ แอบไปจองซะเลย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Jack Z

• Hero Member
  • *

เป็นเรื่องราว อยากเล่าสู่กันฟังครับ...  มีโอกาส อยากร่วมทริป แต่ต้องเป็นทริปของ บอยสเก๊าส์ นะครับ.. ๕๕๕ (กี่ครั้ง ก็ยังปอด ๆ )
ดูจากแนวเพลงแล้วบ่งบอกอายุเลยที่เดียว สมัยRSครองเมือง(รุ่นเดียวกัน ;D)
ID LINE: jackz800

• *
อยากลองทำเหมือนกันนะครับวิธีนี้ แอบไปจองซะเลย ฮ่าๆ
เอาเลย ๆ  .. ๕๕๕

• *

ดูจากแนวเพลงแล้วบ่งบอกอายุเลยที่เดียว สมัยRSครองเมือง(รุ่นเดียวกัน ;D)
ชะอุ้ย.. อุ๊บ.. ๕๕๕ 

ออฟไลน์ PRAS

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Z800

ออฟไลน์ iam_patr

• *
เค้าเรียกว่าหลง........................ไหลลลลล ;D

• *
มนต์สเน่ท์ Z800  :love:
ยังคิดอยู่ว่า ถ้าไม่ได้ขับ.. ลูบ ๆ คลำ ๆ ก็ยังดี.. ๕๕๕  หรือไม่ก็ นั่งมองมันทั้งวันเลย

• *
พรุ่งนี้.. ฤกษ์ดี 15.45 - 16.30 น.  เหมาะแก่การออกเจ้า "ส้มแสด๘๐๐"...  ศูนย์เรียลฯราม
(ได้รถเร็วเกินคาดแฮ๊ะ..๕๕๕)...มีใครออกที่นั่นบ้าง เห็นมาหลายคันเลย  ทั้งส้มและ ดำ...

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com