84649 กระทู้ ใน 8668 หัวข้อ - โดย 9015 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: MissBoa

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปเรียนขับ bigbike กับ อ.โฮ้ แล้วบ้างครับ?  (อ่าน 13384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Linkinb

• Jr. Member
  • **
  • Z800 นี่แหละ ที่จะเป็นรถคันแรกของผม!!!
ใครเคยไปเรียนขับ bigbike กับ อ.โฮ้ แล้วบ้างครับ? รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย  ;D :-[ :P ;)

ออฟไลน์ CHAMP HIGHWAY(แชมป์)

• Full Member
  • รอขี่ Z800 เท่านั้น
Re: ใครเคยไปเรียนขับ bigbike กับ อ.โฮ้ แล้วบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 21:44 น. »
มาช่วยรออีกคนครับ :(

ออฟไลน์ bozz_@

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: ใครเคยไปเรียนขับ bigbike กับ อ.โฮ้ แล้วบ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มี.ค. 2013, 23:25 น. »
ค่าตัวเท่าไรครับ   ;D

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2013, 10:48 น. »

จำได้ว่าวันละ 2000 บาท เรียน 2 วัน รวมทั้งหมด 4000 บาทครับ

• **
  • Z800 นี่แหละ ที่จะเป็นรถคันแรกของผม!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มี.ค. 2013, 13:20 น. »

จำได้ว่าวันละ 2000 บาท เรียน 2 วัน รวมทั้งหมด 4000 บาทครับ

อันนั้นน่าจะเป็นราคาเก่าแล้วครับ เมื่อาทิตที่แล้วผมโทรไปถามมาเอง อ.โฮ้ บอก 5000 ครับ รวม 2 วัน
เห็นบอกว่ามีรถหลายคับอยู่ ER6N ก็มี (ถ้าฟังไม่ผิดนะครับ) ไปตัวป่าวได้เลย มีหมวก ถุงมือ กาดแขนขา
แต่ข้าวเช้าต้องกินให้อิ่มครับ อ. ย้ำมา  แต่ผมยังไม่เคยไปเลยครับ แค่สอบถามข้อมูลจาก อ. มาครับ
เลยอยากทราบประสบการณ์จากคนที่เคยไปเรียนมาแล้วหน่ะครับ ว่ารู้สึกอย่างไรบ้าง สนุกมากมั้ย อะไรประมาณนี้หน่ะครับ
เล็งๆอยู่ว่ากะจะไปครับแต่วันเวลาผมยังไม่ลงตัวเท่าไหร่  ;D

ออฟไลน์ CHAMP HIGHWAY(แชมป์)

• รอขี่ Z800 เท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มี.ค. 2013, 14:47 น. »
น่าสนครับไปแต่ตัวทัวร์5000ไม่ต้องใช้รถเราเองไม่ต้องกลัวรถเป็นริ้วรอยด้วย :D

ออฟไลน์ JUDASPRIEST

• Newbie
  • *
  • เติมพลังด้วย แอลกอฮล์ ระบายความร้อนด้วยอ้วก !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มี.ค. 2013, 15:17 น. »
ขอโทษคับพี่ อ.เขาอยู่ที่ไหนอ่ะคับ ผมอยากไปเรียนบ้าง

มือใหม่กำลังจะเข้าวงการ ยังไม่คอยรู้จักน่ะคับ :'( :'(

ขอความกรุณาด้วยฮะ :P :P

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มี.ค. 2013, 21:41 น. »
ขอโทษคับพี่ อ.เขาอยู่ที่ไหนอ่ะคับ ผมอยากไปเรียนบ้าง

มือใหม่กำลังจะเข้าวงการ ยังไม่คอยรู้จักน่ะคับ :'( :'(

เรียนที่สนาม BRC หลังซีค่อนครับ 7 โมงเช้า ถึง เที่ยงๆ

ดูรายละเอียดตามนี้เลยครับ
Credit: http://www.ninja250thailand.com/board/index.php?topic=9570.0

ออฟไลน์ โมเดลคับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 08:55 น. »

เรียนที่สนาม BRC หลังซีค่อนครับ 7 โมงเช้า ถึง เที่ยงๆ

Credit: http://www.ninja250thailand.com/board/index.php?topic=9570.0
  สนาม BRC หลังซีคอนกลายเป็นลานจอดรถไปแล้วคับ ไม่มีสนามแล้วคับ อยากให้ลองเช็คดูอีกครั้งนึงคับว่าเรียนที่ไหนกัน ผมก็สนใจอยากเรียนเหมือนกัน แต่อยากเรียนจริงที่สนามใหญ่ไม่ใช่ลานปูน เพราะค่าเรียนขนาดนี้ น่าจะได้เรียนสนามใหญ่ เช่นสนามพีระ พัทยา โบนันซ่า หรือไทยแลนด์เซอร์กิต  :P

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 09:24 น. »

สนาม BRC หลังซีคอนกลายเป็นลานจอดรถไปแล้วคับ ไม่มีสนามแล้วคับ อยากให้ลองเช็คดูอีกครั้งนึงคับว่าเรียนที่ไหนกัน ผมก็สนใจอยากเรียนเหมือนกัน แต่อยากเรียนจริงที่สนามใหญ่ไม่ใช่ลานปูน เพราะค่าเรียนขนาดนี้ น่าจะได้เรียนสนามใหญ่ เช่นสนามพีระ พัทยา โบนันซ่า หรือไทยแลนด์เซอร์กิต  :P

ที่นี่ครับ http://www.drivingbike.com/ สนามไทยแลนด์เซอกิต
Deeper inside me!

ออฟไลน์ JUDASPRIEST

• Newbie
  • *
  • เติมพลังด้วย แอลกอฮล์ ระบายความร้อนด้วยอ้วก !
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 10:24 น. »
ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

พี่ๆบอร์ดนี้น่ารักสุดๆ 55555

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 13:10 น. »

ที่นี่ครับ http://www.drivingbike.com/ สนามไทยแลนด์เซอกิต

ขอบคุณครับที่ช่วยอัพเดทข่าวสาร ที่Seaconผมก็ไม่ได้ไปมานานมากแล้วครับก็เลยไม่รู้เรื่องสนาม นึกว่ามันยังอยู่
พูดถึงสนามไทยแลนด์เซอกิต ของ Drivingbike ผมก็สนใจนิดๆครับ ที่นิดๆเพราะว่ามันอยู่ไกลมากกกก และไม่สะดวกไปเลยจริงๆ
ซึ่งผมต้องการอยากเรียนรู้ทักษะในกรุงเทพอ่ะครับ ถ้าอย่างงั้นแล้วเด๋วว่างๆผมจะลองโทรไปถาม อ.โฮ้อีกทีครับว่าเรียนที่ไหน สนามไหน หรือว่าใครได้โทรไปคุยแล้วก็มาบอกกันหน่อยครับ  ถ้ามันอยู่ไกลออกนอกกรุงเทพ ผมไปเรียน AP Honda แทนละกันครับ ความตั้งใจของผมคือ กทม. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2013, 13:14 น. โดย Linkinb »

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 16:15 น. »
ของ drivingbike นี่เพิ่งมีแคมเปญ เรียนฟรีไปด้วย(เสียแค่ค่าสนาม)
Deeper inside me!

ออฟไลน์ •ˆP๏†ä†๏™ˆ•║เต้║

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มี.ค. 2013, 22:42 น. »
น่าสนใจครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ksnow8896

• Newbie
  • *
แต่ของผมนี่เรียนอยู่ที่ bigwing สุขา3 เรียนมา 2 ครั้งแล้ว. หลักสูตร pre license. เรียนทั้งหมด 4 ครั้ง 4 วัน สอบใบขับขี่ 1 วัน
วันแรก - เรียนที่สนาม แนะนำเรื่องรถ ส่วนประกอบต่างๆ การขึ้นลง การเข็น  ใช้รถ ออโต้. สอนการออกตัว ขับทรงตัว การหยุด  แล้วก็ขับรถ ออโต้

วันที่สอง - ใช้รถมีเกียร ไม่มีครัท สอนการยก bigbike 4 สูบ  ครึ่งวันหลัง ใช้รถมีครัช msx125 กับ sonic ขับไปตามทางคดเคี้ยว สอนการทรงตัว การเปลี่ยนเกียร์
เหลืออีก 2 ครั้ง แล้วจะมาเล่าให้ฟัง หลักสูตรนี้จะได้สอบใบขับขี่เลย รู้สึกว่าจะสอบแค่ข้อเขียน

ถ้าจบแล้วจะต่อด้วย bigbike ^^ 2 วัน
มีผู้หญิงมาเรียน เด็กมาเรียน คนสูงอายุมาเรียน คลาสละไม่เกิน 5 คน ( pre license 2000 บาท ) แค่ใส่ขายาว รองเท้าหุ้มส้นไปก็เรียนได้แล้วครับ
เว็บพนันบอล

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com