82585 กระทู้ ใน 8514 หัวข้อ - โดย 8881 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: M

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคิดว่าz800 เอามาใช้ขับใน กทม. จะรอดไหมครับ  (อ่าน 2970 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pectora

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
กลัวมุดไม่รอดนะครับ หรือคิดว่าไปเล่นตัวเล็กกว่านี้ดีกว่า :-\ :-\

ออฟไลน์ bozz_@

• Full Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
รอให้ผู้เชี่ยวชาญเข้ามาตอบด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ Highwind

มุดได้อยู่แล้วครับ แต่จะทนร้อนทนเหนื่อยไหวรึเปล่าล่ะ

แต่ก่อนผมก็ใช้สปอร์ตในเมือง มันก็มุดได้นะ ไม่แพ้รถเล็กเลย เผลอๆ ไปได้เร็วกว่าด้วย จอดติดไฟแดงมีแต่คนมอง ประมาณว่าเท่กว่าคนอื่น(มั้ง) แต่สักพักเริ่มคิดได้ว่าจะทรมานตัวเองไปทำไมในเมื่อรถออโต้เล็กก็ไปได้เร็วพอๆ กัน แถมเบากว่า คล่องตัวกว่า กินน้ำมันน้อยกว่า แค่หล่อน้อยกว่าเท่านั้นเอง

ประมาณนั้น

ออฟไลน์ lullaboy

ได้แน่นอนครับ แต่ต้องมีความชำนาญนิดส์เหนิง และความระมัดระวังด้วยครับ  ;D
THIS ROAD IS MINE

ออฟไลน์ ฅน..บ้าขี่แซด !!

• Jr. Member
  • **
  • คนดีขี่ฮอนด้า คนบ้าขี่ซู แต่กรู..ขอขี่แซด !!
มุดได้อยู่แล้วครับ แต่จะทนร้อนทนเหนื่อยไหวรึเปล่าล่ะ

แต่ก่อนผมก็ใช้สปอร์ตในเมือง มันก็มุดได้นะ ไม่แพ้รถเล็กเลย เผลอๆ ไปได้เร็วกว่าด้วย จอดติดไฟแดงมีแต่คนมอง ประมาณว่าเท่กว่าคนอื่น(มั้ง) แต่สักพักเริ่มคิดได้ว่าจะทรมานตัวเองไปทำไมในเมื่อรถออโต้เล็กก็ไปได้เร็วพอๆ กัน แถมเบากว่า คล่องตัวกว่า กินน้ำมันน้อยกว่า แค่หล่อน้อยกว่าเท่านั้นเอง

ประมาณนั้น

ตามนั้นเลยครับ ถ้าเคยขับรถเล็กมุดได้คล่องแล้ว ปรับตัวนิดเดียวก็น่าจะควบ Z800 ได้ไม่เป็นปัญหา

ปัญหาจริงๆ คือเรื่องความร้อนจากเครื่องยนต์เนี่ยแหละ ที่จะไม่ไหว  :(

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
สำหรับคนสูงน้อยกว่า 170cm
ขับในเมืองบ่อยๆ กล้ามเนื้อเท้าจะต้องดีมาก
ยิ่งรถติดๆ นี่ เขย่งกันสนุกเลย :D
Deeper inside me!

ออฟไลน์ Godwer

• Newbie
  • *
น่าจะได้มั้งครับแต่คงไม่เหมาะ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com