84522 กระทู้ ใน 8636 หัวข้อ - โดย 9000 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: magmus

ผู้เขียน หัวข้อ: SC-Project Thailand สุดยอดเทคโนโลยีจากสนามแข่ง MotoGP สู่รถคุณ  (อ่าน 12767 ครั้ง)

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
แพงกว่าแน่นอนครับ แต่ก็ต้องดูอะไรหลายๆ อย่าง ;D
Deeper inside me!

ออฟไลน์ G-Force (หมู)

• Sponser
  • Newbie
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เวลาเลือกท่อ ผมขออนุญาติแนะนำให้ดูตามนี้ครับ

1. ดีไซน์ - แล้วแต่ชอบ
2. วัสดุ - เปรียบเทียบงานคาร์บอน ที่มาของคาร์บอนจะบ่งบอกสีของท่อในระยะยาว อายุการใช้งานและความคงทนครับ
3. เสียง - แล้วแต่ชอบ (ระวังบางยี่ห้อเสียงจะแตกในรอบสูง)
4. performance - ใส่แล้วรอรอบหรือไม่ แรงม้าขึ้นเท่าไหร่

ท่อ SC-Project เป็นท่อใส่ Kawasaki 750 และ 800 ที่ขายดีที่สุดในยุโรปครับ
- เป็นท่อแบรนด์เดียวในอิตาลีที่ใช้คาร์บอนเพียวจากอิตาลี
- เทคโนโลยีและวัสดุแบบเดียวกับ MotoGP จริง ๆ

ขอให้ได้ท่อที่ถูกใจกันนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
ปัญหาเดียวในการเลือกท่อสำหรับผมคือเสียง
ฟังจากคลิปก็ไม่เหมือนของจริง จะหาของจริงฟังก็ยาก
Deeper inside me!

ออฟไลน์ CHAMP HIGHWAY(แชมป์)

• Full Member
  • รอขี่ Z800 เท่านั้น
ปัญหาเดียวในการเลือกท่อสำหรับผมคือเสียง
ฟังจากคลิปก็ไม่เหมือนของจริง จะหาของจริงฟังก็ยาก
คงต้องรอให้แนวหน้าลุยกันไปก่อน...แล้วค่อยๆลองฟังเสียงจริงในกลุ่มดูค่อยตัดสินใจอีกทีน้อ :D

ออฟไลน์ patipol_a

• Jr. Member
  • **
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เวลาเลือกท่อ ผมขออนุญาติแนะนำให้ดูตามนี้ครับ

1. ดีไซน์ - แล้วแต่ชอบ
2. วัสดุ - เปรียบเทียบงานคาร์บอน ที่มาของคาร์บอนจะบ่งบอกสีของท่อในระยะยาว อายุการใช้งานและความคงทนครับ
3. เสียง - แล้วแต่ชอบ (ระวังบางยี่ห้อเสียงจะแตกในรอบสูง)
4. performance - ใส่แล้วรอรอบหรือไม่ แรงม้าขึ้นเท่าไหร่

ท่อ SC-Project เป็นท่อใส่ Kawasaki 750 และ 800 ที่ขายดีที่สุดในยุโรปครับ
- เป็นท่อแบรนด์เดียวในอิตาลีที่ใช้คาร์บอนเพียวจากอิตาลี
- เทคโนโลยีและวัสดุแบบเดียวกับ MotoGP จริง ๆ

ขอให้ได้ท่อที่ถูกใจกันนะครับ  ;D
ข้อมูล แจ่มครับ

ออฟไลน์ Pectora

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
พูดได้คำเดียว แม่งโคตรโดนเลย >:(.  เสียงโค.. ตะ.. ระ. โหดเลย :-* :-*
    แต่กลัวอย่าง จะรอดพี่ตั้มไม้ละเนี่ย.  เห้อเซ็ง!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2013, 23:20 น. โดย Pectora »

ออฟไลน์ G-Force (หมู)

• Sponser
  • Newbie
ท่อเข้ามาแล้วทุกรุ่นนะครับ สำหรับ Z800 ท่อที่ขายดีที่สุดในยุโรปสำหรับ Z800  :)  มาก่อนรถอีกนะ :)

ออฟไลน์ El3ay(ดี้)

• Full Member
รุ่น Conic (ไม่แน่ใจว่าถูกรึเปล่า) ได้นำเข้ามาด้วยมั้ยคับ ตัวนี้เหมือนจะไม่ใช้หูรัดท่อคับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com