81270 กระทู้ ใน 8417 หัวข้อ - โดย 8827 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: thetmdth666

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านแต่งตัวคน และแนะนำอุปกรณ์ให้หน่อยครับ หมวก ถุงมือ เสื้อหรือชุด รองเท้า จากมือใหม่  (อ่าน 6248 ครั้ง)

ออฟไลน์ Linkinb

• Jr. Member
  • **
  • Z800 นี่แหละ ที่จะเป็นรถคันแรกของผม!!!
ว่างๆผมก็นั่งดูของตกแต่ง ดูไปดูมาเอ๊ะ!!  :o
เราเองก็ยังไม่มีอะไรซักอย่าง กะว่าก่อนรถจะเปิดตัว ก็อยากจะมีซัก set  ;)
เลยอยากถามท่านทั้งหลายว่า  :P

1. หมวก/ ถุงมือ/ รองเท้า/ เสื้อชุด  หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ? :P
ผมรู้จักแค่ชื่อร้านแค่ 2-3 ร้านเอง แต่ก็ยังไม่เคยไปเลยครับ แหะๆ  ;D

2. อยากให้ท่านช่วยแชร์ประสบการณ์กับอุปกร์ต่างๆ ยี่ห้อต่างๆที่เคยใช้มาครับ ทั้งราคา คุณภาพ ความรู้สึกส่วนตัว
อย่างน้อยข้อมูลที่ท่านแชร์จะได้เป็นประโยชน์แก่คนอื่นที่ไม่รู้ หรือรู้น้อย อย่างผมเป็นต้นครับ  ;D

:P :P :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2013, 00:28 น. โดย Linkinb »

ออฟไลน์ kitja_ninja

• **
  • You know who you are, who you are not as others.
เลือกหมวก ก่อนครับ เลือก ที่ตรงกับความต้องการ เป็นหลัก แนะนำ หมวกสองแบบ 1) Full Face 2) แบบ Flip up ยกเปิดคางได้ เวลาจอด กินน้ำ สูบบุหรี่ง่าย
ส่วนถุงมือ แนะนำว่า ต้องเบอร์ใหญ่เผื่อไว้หน่อย ก็ดีจะได้ไม่ปวดมือเวลาใส่นานๆ
เสื้อ กางเกง แนะนำให้เหมาะกับอากาศบ้านเรา
รองเท้า ควรเป็นรองเท้าขี่มอไซค์โดยเฉพาะ

นอกนั้น แนะนำว่าควรเลือกของดี มีคุณภาพ ที่หลายๆคนใช้ ลงทุนครั้งเดียวครับ ไม่งั้นต้องขาดทุนเปลี่ยนใหม่เรื่อยๆ

และแนะนำว่า ควรลองใส่ทุกอย่างก่อนซื้อครับ ไม่งั้นท่านจะเสียใจ ถ้าซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้

ส่วนร้านแนะนำ ก็ Panda , Paddock , Dainese, Stadium , Dirtshop , Fast Corner

สามารถเข้าไปลองจนพอใจครับ เงินของเราเลือกทีเดียวให้คุ้มค่าครับ

kitja_ninja

ออฟไลน์ Tim800

• Full Member
  • "Z800"
สำหรับผม
1. ของราคาถูก ก็ร้าน 320sp (สำเพ็ง) เลยครับ คุณภาพก็โอเคครับ
ถ้ามีทั้งของราคาถูกทั้งราคาแพงก็ ร้าน PADDOCK ครับ
ถ้าเอาแพงหน่อย แต่ของเค้าดี ก็ ร้าน Pandarider ครับ

ส่วนตัวผมเลือกซื้อ บางอย่าง บางชิ้น ในแต่ละร้านเอาครับ ดูราคาจากweb ก่อน
ไปดูของที่ร้าน งานดี ราคาเหมาะสม ลองใส่แล้วลงตัว ก็เอาครับ ส่วนใหญ่เน้นอารมณ์ ความชอบดูความปลอดภัยครบ
วัสดุงานดี ราคาไม่แพงเกิน ก็จัดเลย

2. ส่วนประสบการณ์การใช้ ยังไม่ได้ใช้เลยครับ ซื้อเตรียมไว้สำหรับ z800  ;D ;D
Be Happy without Being Perfect!!

ออฟไลน์ Poohpooh

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
งบเท่าไหร่จ๊ะ จะได้ช่วยคิดให้ได้  ;D

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ผมชอบไปร้าน Paddock นะครับ เจ้าของร้านคุยง่าย ของดี มีให้เลือกเยอะ เวลาลดราคาก็ลดเยอะ

320 เคยไปตอนหัดขี่ใหม่ๆ   ร้านนี้ของผมว่าตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับ แต่ยอมรับว่าเจ้าของร้านคุยดี แนะนำดี อันไหนปลอมก็บอกปลอม

Pandarider อันนี้ของเค้านำเข้ามาทั้งเซ็ต ราคาแพงหน่อยแต่ไว้ใจได้ 100% เหมาะกับคนกำลังทรัพย์เยอะๆหน่อย และมีความรู้เรื่องอุปกรณ์อยู่แล้ว บริการดีไม่เท่าสองร้านข้างบน

หลักๆผมเข้าสามร้านนี้นะครับ คอมเม้นตามข้างบนเลย แต่บางชิ้นก็ฝากเพื่อนหิ้วเข้ามามั่ง สั่งตามเว็บมั่งครับ

ออฟไลน์ Linkinb

• **
  • Z800 นี่แหละ ที่จะเป็นรถคันแรกของผม!!!
เลือกหมวก ก่อนครับ เลือก ที่ตรงกับความต้องการ เป็นหลัก แนะนำ หมวกสองแบบ 1) Full Face 2) แบบ Flip up ยกเปิดคางได้ เวลาจอด กินน้ำ สูบบุหรี่ง่าย
ส่วนถุงมือ แนะนำว่า ต้องเบอร์ใหญ่เผื่อไว้หน่อย ก็ดีจะได้ไม่ปวดมือเวลาใส่นานๆ
เสื้อ กางเกง แนะนำให้เหมาะกับอากาศบ้านเรา
รองเท้า ควรเป็นรองเท้าขี่มอไซค์โดยเฉพาะ

นอกนั้น แนะนำว่าควรเลือกของดี มีคุณภาพ ที่หลายๆคนใช้ ลงทุนครั้งเดียวครับ ไม่งั้นต้องขาดทุนเปลี่ยนใหม่เรื่อยๆ

และแนะนำว่า ควรลองใส่ทุกอย่างก่อนซื้อครับ ไม่งั้นท่านจะเสียใจ ถ้าซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้

ส่วนร้านแนะนำ ก็ Panda , Paddock , Dainese, Stadium , Dirtshop , Fast Corner

สามารถเข้าไปลองจนพอใจครับ เงินของเราเลือกทีเดียวให้คุ้มค่าครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ละเอียดดีครับ :P :)

สำหรับผม
1. ของราคาถูก ก็ร้าน 320sp (สำเพ็ง) เลยครับ คุณภาพก็โอเคครับ
ถ้ามีทั้งของราคาถูกทั้งราคาแพงก็ ร้าน PADDOCK ครับ
ถ้าเอาแพงหน่อย แต่ของเค้าดี ก็ ร้าน Pandarider ครับ

ส่วนตัวผมเลือกซื้อ บางอย่าง บางชิ้น ในแต่ละร้านเอาครับ ดูราคาจากweb ก่อน
ไปดูของที่ร้าน งานดี ราคาเหมาะสม ลองใส่แล้วลงตัว ก็เอาครับ ส่วนใหญ่เน้นอารมณ์ ความชอบดูความปลอดภัยครบ
วัสดุงานดี ราคาไม่แพงเกิน ก็จัดเลย

2. ส่วนประสบการณ์การใช้ ยังไม่ได้ใช้เลยครับ ซื้อเตรียมไว้สำหรับ z800  ;D ;D

ขอบคุณเช่นกันครับผม จะเตรียมใส่กับเจ้าแรดนี้เหมือนกันครับ  ;D

ผมชอบไปร้าน Paddock นะครับ เจ้าของร้านคุยง่าย ของดี มีให้เลือกเยอะ เวลาลดราคาก็ลดเยอะ

320 เคยไปตอนหัดขี่ใหม่ๆ   ร้านนี้ของผมว่าตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับ แต่ยอมรับว่าเจ้าของร้านคุยดี แนะนำดี อันไหนปลอมก็บอกปลอม

Pandarider อันนี้ของเค้านำเข้ามาทั้งเซ็ต ราคาแพงหน่อยแต่ไว้ใจได้ 100% เหมาะกับคนกำลังทรัพย์เยอะๆหน่อย และมีความรู้เรื่องอุปกรณ์อยู่แล้ว บริการดีไม่เท่าสองร้านข้างบน

หลักๆผมเข้าสามร้านนี้นะครับ คอมเม้นตามข้างบนเลย แต่บางชิ้นก็ฝากเพื่อนหิ้วเข้ามามั่ง สั่งตามเว็บมั่งครับ
http://www.z800thailand.com/forum/index.php/topic,103.0.html   ;D

โอ้ววว ขอบคุณมากครับ เคยอ่านไปแล้วรอบนึง แต่ลืมไปแล้ว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2013, 19:30 น. โดย Linkinb »

ออฟไลน์ Pectora

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *

ออฟไลน์ tononline

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ที่ให้ข้อมูลครับ ผมก็มือใหม่สำหรับ BB เหมือนกันถึงจะมี er6n ของน้องชายอยู่แล้วก็ตาม
ลองคำนวณค่าแต่งหล่อสำหรับขับ BB แล้วก็หนาวเลยครับ ประมาณ แสนนึงได้ ของพวกพี่ๆค่าแต่งหล่อ(คน) ประมาณนี้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Chrisz_ErupMiza

• **
  • I feel so high , everytime I am fine !!

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com