83946 กระทู้ ใน 8595 หัวข้อ - โดย 8969 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: cbdoilth99

ผู้เขียน หัวข้อ: @@ ... ภาพชุดสุดท้ายก่อนจากกันกับ "เจ้าแรดแปดร้อย" ... @@  (อ่าน 6732 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakrit

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
... เป็นภาพชุดสุดท้ายก่อนจากกันกับ "เจ้าแรดแปดร้อย" ครับ ...

... พอดีรุ่นพี่ในกลุ่มที่ขับอยู่ด้วยกัน เค้าเกิดอาการอยากได้แบบสุดๆ และไม่อยากจะรอรถ ไอ้เราพอได้ลองขับแบบจริงๆ จังๆ แล้ว ก็รู้สึกว่า "เจ้าแรดแปดร้อย" ยังไม่โดนตรงจุดตรงใจกันเท่าไหร่ เลยเป็นเหตผลต้องลาจากกันครับ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2013, 14:50 น. โดย chakrit »

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• Hero Member
  • *
อ้าววว สงสัยไม่พอมือแน่ๆเลย ;D ;D

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
 :startle:

ก็ข้างๆนั่นมัน BMW นี่ครับ...

:(
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ poop

• *
:startle:

ก็ข้างๆนั่นมัน BMW นี่ครับ...

:(
;)

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
เพราะ มีเจ้าข้างๆนั่นเป็นตัวให้เปรียบเทียบอยู่ตลอดแน่ๆ อิอิ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ manitchin

• Sr. Member
  • *
 :)เห็นด้วย

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *

ออฟไลน์ IceMan

• Newbie
  • *
 8) บ๊่าย บาย ซะแล้ว นี่คงเป็นแรดตัวแรกเลยป่าวน้อที่ได้เปลี่ยนเจ้าของใหม่อะครับ  8)

เห็นด้วยกับหลาย ๆ ท่านอะครับ เพราะคันข้าง ๆ แน่ ๆ เลย เจ้าแรดเลยต้องย้ายบ้าน  ;D

• *
โดยส่วนตัวแล้ว ... ปกติผมขับแต่ตัวสปอร์ต 1000cc ครับ แต่ที่จัด "เจ้าแรดแปดร้อย" มาก็เพราะว่าอยากได้รถที่ตอบโจทย์การขับขี่ในเมือง คือ ขี่สบายๆ ไม่เน้นความแรง ค่าเมนเทอร์แนนท์ถูก อะไหล่ไม่แพง ... เพราะตอนไปที่ศูนย์คาวาฯ (ตอนนั้นเจ้าแรดแปดร้อยยังไม่ออก) มี Z1000 จอดอยู่ ... เซลล์ก็ถามเหมือนกันครับว่าทำไมไม่เอาตัวนี้ไปเลย ผมก็เลยตอบไปว่าผมไม่มีความจำเป็นไดๆ ที่จะต้องซื้อรถเน็คเก็ท 1000cc มันเกินความจำเป็นที่ผมจะใช้ ... พอ "เจ้าแรดแปดร้อย" เปิดขายด้วยราคาที่สมเหตุผลก็เลยจัดมาครับ แต่พอได้มาใช้งานจริงแล้วรู้สึกว่าตัวรถน้ำหนักเยอะไปหน่อยสำหรับการใช้ในเมืองและความร้อนที่ขึ้นค่อนข้างไวมากๆ ประจวบเหมาะกับว่าพี่ในกลุ่มเค้าอยากได้พอดีอยู่แล้ว ก็เลยเป็นอันได้แยกทางกันครับ ... :'(

ส่วนตัวเลือกที่จะมาเข้าประจำการแทน "เจ้าแรดแปดร้อย" ตอนนี้ยังดูๆ อยู่ครับ หวยยังไม่ออก ... แต่ปลายปีนี้มีตัวเลือกใหม่มาให้ได้เลือกสรรค์มากมายเลยทีเดียวล่ะครับ ... ;D

ออฟไลน์ Youngstreetz

• Jr. Member
  • *
รถสวยอะคัฟ แอบเสียดายเบาๆ :cry2:

ออฟไลน์ Tiger_under

• Newbie
  • *
ไม่เป็นไรครับน้อง เดียวพี่รับไปดูแลต่อให้น้องเองครับ :) รับรองมดไม่ให้ไต่ไรไม่ให้ตอมเลยครับ ;D

ออฟไลน์ Nomercyz

• TOMORROW NEVER COMES
s1000rr โอ้วววว :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ สวยจับใจจจจจ  :love: :love: :love: :love: :love:
ไม่มีลิมิตชีวิตเหลือน้อย

• *
ไม่เป็นไรครับน้อง เดียวพี่รับไปดูแลต่อให้น้องเองครับ :) รับรองมดไม่ให้ไต่ไรไม่ให้ตอมเลยครับ ;D

ฝากดูแล "เจ้าแรดแปดร้อย" ต่อด้วยนะครับท่านพี่ ... :P

ออฟไลน์ boon

• Sr. Member
  • *
โอ้ ทั้งเบาทั้งแรงสุดๆ แต่ราคาก้อเร้าใจสุดๆ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com