56919 กระทู้ ใน 4733 หัวข้อ - โดย 6320 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: chatmarathon

ผู้เขียน หัวข้อ: คุยเรื่องอุปกรณ์ขี่รถกันมั่งดีกว่า ใส่อะไรควบรถคู่ใจกันมั่งครับ  (อ่าน 2880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poohpooh

• Full Member
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
เริ่มที่หมวกก่อนเลย ของผมใช้บริการ AGV GP-tech Rossi edition ครับ  ;D

ออฟไลน์ โมเดลคับ

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
  ผมใช้ Arai RX7-55 ตามรูปเลยคับ มั่นใจดี แต่ยังไม่เคยเทสน่ะคับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Highwind

• Sr. Member
หมวก X-lite X-802 MotoGP
เสื้อ Komine JK-015
กางเกง Alpinestars
รองเท้า Alpinestars SMX-Plus
ถุงมือ Furygan

ลองวัดพิ้นมาแล้ว ปลอดภัยครับ  ;D

ออฟไลน์ Poohpooh

ถุงมือ ผมใช้ Fox Bomber
เสื้อ Komine JK-021 (พึ่งสอยมาจากงาน BMF ร้อนๆ)
รองเท้า Alpinestars SMX เหมือนกันครับ

ส่วนกางเกงว่าจะไปสอยใหม่ที่สำเพ็งเสาร์อาทิตนี้เลยครับ  ;D

แต่เวลาขี่ Z800 ผมไม่ใส่ชุดทัวริ่งแบบที่ขี่ Versys น่ะคับ จริงๆ เคยจะเตรียมไว้ใส่กับ Monster 795ABS แต่มีคนทักท้วงไว้เยอะก็เลยอดออกรุ่นนี้ หวยเลยมาลงที่ Z800

ถุงมือ Rev'it รุ่นนี้

เสื้อกางเกง Rev'it Apollo หนังกึ่งผ้า

รองเท้าใช้ Alphine Star รุ่น SuperTech R สีดำ หารูปไม่เจออิอิ

ใส่ขี่ Versys ออกทริปได้ไม่กี่ทริปก็ต้องถอดเก็บไว้เพราะมันใช่แนวทัวริ่ง ถึงคราวได้ใช้งานกับ Z800 แล้ว จัดเต็ม อิอิ   :-*

ออฟไลน์ kitja_ninja

• Jr. Member
  • **
  • You know who you are, who you are not as others.
หมวกกันน็อค ถูงมือ กางเกงขี่มอไซค์ รองเท้าขี่มอไซค์ เสื้อขี่มอไซค์ จบครับ
kitja_ninja

ออฟไลน์ ScoutMF

• Hero Member
  • Born2B "Z" SerieS
    • ชมรมถ่ายภาพจังหวัดสุรินทร์
ยังไม่มีอะไรสักอย่าง
แต่ก็เล็งไว้หลายชิ้นแล้ว ;)
Deeper inside me!

ออฟไลน์ CHAMP HIGHWAY(แชมป์)

• รอขี่ Z800 เท่านั้น
ยังไม่มีอะไรสักอย่าง
แต่ก็เล็งไว้หลายชิ้นแล้ว ;)
+1ครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com