81822 กระทู้ ใน 8476 หัวข้อ - โดย 8856 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: maxmeteora

ผู้เขียน หัวข้อ: ##มีใครโหลดหน้าเกิน 4 ซ.ม. บ้างเป็นอย่างไรของรูปมาโชว์หน่อย!!!!!  (อ่าน 12402 ครั้ง)

ออฟไลน์ tikky7654

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
  • ไปให้สุด..แล้วหยุด..คำว่าพอ
##มีใครโหลดหน้าเกิน 4 ซ.ม. บ้างเป็นอย่างไรของรูปมาโชว์หน่อย!!!!!
⚠️..ขี่เล่นเล่น..เย็นเย็น..ไข่..⚠️

ออฟไลน์ duckky

• Sr. Member
  • *
ผมโหลดไป3 ซม.ก็ว่าเยอะแล้วนะคับ  :sweat:

ออฟไลน์ Getz

• Hero Member
  • *
  • ตาดูดาว เท้าติดดิน

• *
ผมโหลดไป3 ซม.ก็ว่าเยอะแล้วนะคับ  :sweat:

ผมก็โหลดลงมา3ชมแล้วเหมือนกันคาบ แต่มีความรู้สึกว่ารถมันยังไม่ได้ทรงของมันคาบเวลาถ่ายรูปออกมามันเลยดูแปลกๆ ครั้นจะเอาหลังขึ้นมันก็จะสูงเกินคาบ เลยคิดจะกดหน้าอีกเพื่อความสมูทของทรงรถแนวนี้คาบ หน้าต่ำตูดโด่งอะคาบ  แบบนี้คาบ

นี่รถผม

ทรงมันแปลกๆ
⚠️..ขี่เล่นเล่น..เย็นเย็น..ไข่..⚠️

• *
 :fire: คันสีเขียว ไม่มีกระจกข้าง ไม่มีชิวหน้า มีอกไก่แต่ง ยิ่งเป็นตัวแข่งน่าจะโหลดแถมมีโช้คแต่งด้วยนะครับ มันเลยดูหน้าทิ่มลง สำหรับทางเรียบ ถนนสายดำโดยเฉพาะ คันสีส้ม เอาชิวหน้าออก ถอดกระจกหน้าก้อจะทิ่มลงอีกเยอะครับ ลองดู  ;)

• *
:fire: คันสีเขียว ไม่มีกระจกข้าง ไม่มีชิวหน้า มีอกไก่แต่ง ยิ่งเป็นตัวแข่งน่าจะโหลดแถมมีโช้คแต่งด้วยนะครับ มันเลยดูหน้าทิ่มลง สำหรับทางเรียบ ถนนสายดำโดยเฉพาะ คันสีส้ม เอาชิวหน้าออก ถอดกระจกหน้าก้อจะทิ่มลงอีกเยอะครับ ลองดู  ;)

ผมว่าจะขอกดลงอีกซะ1ซม นะคาบรองดูและจะอัพรูปลงให้ดูคาบ

• *
 :fire: หาอกไก่แบบคันสีเขียวมาใส่ดูคับ ข้างล่างที่โล่งๆ จะได้ดูเต็ม สปอร์ตขึ้นอีกเยอะแน่นอน  :smile:

• *
:fire: หาอกไก่แบบคันสีเขียวมาใส่ดูคับ ข้างล่างที่โล่งๆ จะได้ดูเต็ม สปอร์ตขึ้นอีกเยอะแน่นอน  :smile:

ขอรองนิสนึงก่อน   อิอิอิ

ออฟไลน์ Restore(ตัส)

• *
  • ไม่ถึงต้องเขย่ง ไม่เก่งต้องขยัน
โหลดหน้าลง 2 ซม. โดยไม่โหลดหลัง มีผลต่อการขับขี่ไหมครับ?

• *
 ^^^ :fire: โหลดหน้า อย่างเดียว หน้าจะ หักเลี้ยวไวขึ้นครับ ยึ่งกดลงเยอะ ก้อยิ่ง ไว ได้อารมณ์สปอร์ต แต่เดินทางไกลน่าจะก้มเมื่อยนิดนึง  8)

• *
ไม่อะคาบผมทำมาและ เดียวถ่ายรูปให้ดูคาบ

ออฟไลน์ แอ้ส Z8

• *

ออฟไลน์ Restore(ตัส)

• *
  • ไม่ถึงต้องเขย่ง ไม่เก่งต้องขยัน

ออฟไลน์ Atompond

• Newbie
  • *
รอชมคับ ผมอยากจะลองทำบ้างอยากให้รถได้ทรงตันแน่ๆๆถ้าจะโหลดไปทำที่ไหนคับที่ร้านทั่วไปได้เลยมั้ยคับ

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
รอชมคับ ผมอยากจะลองทำบ้างอยากให้รถได้ทรงตันแน่ๆๆถ้าจะโหลดไปทำที่ไหนคับที่ร้านทั่วไปได้เลยมั้ยคับ

ทำเองได้ครับ แต่ต้องมี แรง งานคน กับเครื่องมือครับ
แต่แนะนำให้ร้านทำดีกว่าครับิ :secret-laugh:
ทำเองเล่นเอาเหนืาอยครับ ผมโดนมาแล้ว  :shout:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com