85464 กระทู้ ใน 8943 หัวข้อ - โดย 9056 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: davin.ggame159

ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน Kawasaki Z800 fristMeeting at CDC เรียบทางด่วนคับ  (อ่าน 26231 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mick

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
วันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน Kawasaki Z800 fristMeeting at CDC เรียบทางด่วนคับ

จากกระทู้เดิม
"ขออนุญาตมาถามความเห็นในการจัด Mini Meeting Z800 Thailand คับ"

จากความเห็นเพื่อนๆพี่ๆทั้งในเฟสบุคและในเว็ปบอร์ด แสดงความคิดเห็นที่หลากหลาย แต่เสียงส่วนใหญ่นั้นได้ลงความเห็นว่าควรจะเป็นที่CDC
ดังนั้นผมจึงได้ปรึกษากับพี่ตูน(แอดมินfanpage z800) ว่าเราคงได้ข้อสรุปในการนัดรวมตัวจัดมิตติ้งครั้งแรกของ ชาวz800

โดยใช้สถานที่ CDC เรียบทางด่วน ในวันเสาร์ที่2 นัดรวมตัวกันเวลา 19:00 โดยสถานที่จอด คาดว่าจะเป็นลานจอดรถหน้า SCG Heim (บ้านหลังใหญ่ๆใกล้ๆกับMaxValue)

และหลังจากนั้น คาดว่าจะขี่กันเป็นกลุ่มเพื่อไปกินปิ้งย่างแถวๆเกษตรนวมิทร นะครับ
ถ้าหากมีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆนะครับ อยากให้มากันเยอะๆนะครับ ;D ;D

-------------------------
ขออนุญาตแอดมิน มาสอบถามเพื่อนๆพี่ๆในเว็ปบอร์ดคับ

ผมชื่อมิกนะครับ ผมเป็นตัวแทนจากทาง พี่ตูน(แอดมิน) มาจากลุ่ม Z800Thailand ในFacebook Fanpage/Group
พอดีเพื่อนๆพี่ๆได้พูดคุย รอคอยเจ้า800กันมาด้วยกันแรมปี และวันนี้หลายๆท่านก็เริ่มรับรถกันแล้ว
ทุกคนเลยลงความเห็นกันว่าควรจะมีจัดมิตติ้ง มาพบปะพูดคุย เฮฮากันสักหน่อย

ณ.ตอนนี้ได้เลือกวันไว้เป็น วันเสาร์ที่ 2 พฤศจิกายน เวลา 19:00เป็นต้นไป ;D ;D

จึงอยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆว่า สถานที่จะสะดวกที่ไหนกันบ้าง
1.CDC - เรียบทางด่วน
2.The Promanard - รามอินทรา
3.The Circle - ราชพฤกษ์
4.ทะเลสาบเมืองทองธานี - แจ้งวัฒนะ
ถ้าหากทางใดที่อยู่ใน กรุ๊ปเฟสบุค ก็สามารถเข้าไปโหวตในนั้นได้เลยนะครับ

สถานที่สุดท้ายแล้ว ต้องของอนุญาตเอาผลโหวตในเว็ปบอร์ดไปรวมกับผลโหวตในกลุ่มเฟสบุคด้วยนะครับ

:) :)จะมีรถหรือไม่มี รับแล้วหรือยังไม่รับ ก็อยากให้มาพบเจอกันนะคับ :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2013, 14:25 น. โดย Mick »

ออฟไลน์ manitchin

• Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
อยากไปด้วย :-[
แต่ละที่อยู่ตรงไหนบ้างอะครับ
ผมเองยังรู้ไม่ครบเลย  ;D

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
ความเห็นส่วนตัวนะครับ อยากให้นัดเจอกันในสถานที่ใจกลางกรุงเทพ สมาชิกจากหลายๆ ที่ทั้งฝั่งตะวันตกและตะวันออกจะได้ไม่ต้องเดินทางไกลมากเกินไป ซึ่งผมคิดว่าโซนเลียบทางด่วนรามอินทราน่าจะเหมาะนะครับ
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ ใบตอง

• Jr. Member
  • *
  • นักบิดพ่อลูกอ่อน
ของผมอยู่ไกลครับ
อีกอย่างรถยังไม่ได้ด้วย :-\ :-

• *
ความเห็นส่วนตัวนะครับ อยากให้นัดเจอกันในสถานที่ใจกลางกรุงเทพ สมาชิกจากหลายๆ ที่ทั้งฝั่งตะวันตกและตะวันออกจะได้ไม่ต้องเดินทางไกลมากเกินไป ซึ่งผมคิดว่าโซนเลียบทางด่วนรามอินทราน่าจะเหมาะนะครับ

เห็นด้วยครับ ตอนนี้ CDC(เรียบทางด่วน) เลยมาแรงมากๆ ;)

ออฟไลน์ Jack Z

• *
พรอมานาทก็โอน่ะครับมีที่จอดบิ๊กไบร์อยู่ลานด้านหน้าได้โชว์รถไปในตัวและโปรโมทกลุ่มz800Thailandไปพร้อมกัน(แต่ผมยังไม่ได้จองเลย :-\)
ID LINE: jackz800

ออฟไลน์ Avigator

• *
  • My Life Is a Journey
CDC เรียบทางด่วนครับ
....................................
โหวตแล้วครับ ที่ FB ก็โหวตแล้วครับ แล้วเจอกันนะครับ
....................................
วันที่กำหนดแล้วคือ 2/11/2013 เวลา 19:00 น. ตามนี้นะครับ  :love:
D a r k S i d e R i d e r

ออฟไลน์ lullaboy

• ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ตอนนี้เท่าทีผมดูนะครับ CDC คือแกนกลางของ กรุงเทพฯเลยครับ ซึ่งใครอยู่ใกล้ก็ได้รับผลประโยชน์ไปนะครับ  :-*
THIS ROAD IS MINE

ของผมอยู่ไกลครับ
อีกอย่างรถยังไม่ได้ด้วย :-\ :-

ผมก็ยังไม่มีครับ ผมจะเอารถยนต์ไปนะ อย่างน้อยเราก็จะได้เห็นการแต่งรถ และพบปะเจ้าของรถคนอื่นๆ สอบถามแนวทางของเค้าครับ รถรุ่นไหนไปก็ได้ครับไม่ปัญหาจ้า

พรอมานาทก็โอน่ะครับมีที่จอดบิ๊กไบร์อยู่ลานด้านหน้าได้โชว์รถไปในตัวและโปรโมทกลุ่มz800Thailandไปพร้อมกัน(แต่ผมยังไม่ได้จองเลย :-\)

มาเลยครับ มาถ่ายรูปร่วมกันโปรโมท 800 club ครับ ยังไงก็ขับรถมาก็ได้ครับไม่มีปัญหา เดี๋ญวเอารถที่เค้ามีกันเป็นพร๊อบ ไปครับ 5555   :shout:

ออฟไลน์ kitja_ninja

• **
  • You know who you are, who you are not as others.
ดันๆ ดันๆ  :)
kitja_ninja

ออฟไลน์ FitterTM

• **
อยากไปครับแต่ยังไม่ได้รถเลยครับบบบบบ :cry2:

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
คนอยู่ไกลอดเลยครับ คงได้แต่ตามดูรูป ถ่ายรูปมาฝากกันเยอะๆนะครับ :'(
Hell Unleashed

• *
อยากไปครับแต่ยังไม่ได้รถเลยครับบบบบบ :cry2:

มาเจอกันคับๆ ไม่จำเป็นว่าจะต้องมีรถหรือไม่ ขับซีซีอะไรหรือยี่ห้อไหน ก็มาแจมกันนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2013, 16:21 น. โดย Mick »

• *
คนอยู่ไกลอดเลยครับ คงได้แต่ตามดูรูป ถ่ายรูปมาฝากกันเยอะๆนะครับ :'(

เพื่อนพี่ๆชาวZ800นั้นอยู่หลายๆจังหวัดในไทย ผมว่าในอนาคต(ใกล้ๆนี้) น่าจะมีมิตติ้งสัญจร เพราะการที่เราไปเจอกันวันที่2 ก็เพื่อจะเพลนออกทริปด้วยคับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com