82358 กระทู้ ใน 8504 หัวข้อ - โดย 8876 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: JonathanOrlan

ผู้เขียน หัวข้อ: ### รื้อแฟริ่งติดตั้ง Radiator Guard + ใส่ USB Charger ###  (อ่าน 14222 ครั้ง)

ออฟไลน์ toey_77

• Jr. Member
  • **
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: ### รื้อแฟริ่งติดตั้ง Radiator Guard + ใส่ USB Charger ###
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ต.ค. 2013, 21:38 น. »
USB Charger ซื้อที่ใหนครับ :P

ออฟไลน์ z800-29

• Full Member
Re: ### รื้อแฟริ่งติดตั้ง Radiator Guard + ใส่ USB Charger ###
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ต.ค. 2013, 21:53 น. »
คุณ Staff USB Charger ของอะไรครับ เผื่อจะไปจัดมาใส่เองสักชุด ดูแล้วติดตั้งง่ายไม่ยุ่งยาก

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ต.ค. 2013, 21:57 น. »
เข้าใจง่ายมาก ๆ ชัดเจน และบอกวิธีอย่างละเอียด สมกับเป็นคุณ Staff ฮา ๆๆๆ สุดยอดมากเลยครับ ชอบๆ
ได้ความรู้มากมาย ! :prettiness: :P

ขอบคุณครับ

เร็วๆนี้จะมีมินิรีวิวอีกสักผลงานมาให้อ่านกันเพลินๆ ขอของถึงมือก่อนครับ

คุณ Staff USB Charger ของอะไรครับ เผื่อจะไปจัดมาใส่เองสักชุด ดูแล้วติดตั้งง่ายไม่ยุ่งยาก
ลองดูในบอร์ด ER ครับ

ราคาหลักร้อย
Hell Unleashed

ออฟไลน์ SuperTom (ต๋อม)

• Z800 Riders
  • *
    • Ultimate MotoClub
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ต.ค. 2013, 08:02 น. »
ขอบคุณครับ  :)
LINE ID : mr.piyadol

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ต.ค. 2013, 08:50 น. »
 :)

เยี่ยมเลยครับ...

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ N1SPECII

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ต.ค. 2013, 12:44 น. »
นิดนึงเรื่องเครื่องมือติิิดรถถ้าเจอน็อตที่ขันมาแน่ๆนี่หัวน็อตมีโอกาสเสียนะครับทางที่ดีใช้เครื่องมือดีๆหน่อยจะดีกว่า
ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องค่อยๆไขเพราะคุณภาพจองเครื่องมือติดรถค่อนข้างอ่อนพอสมควร
bird ducati

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ต.ค. 2013, 14:48 น. »
นิดนึงเรื่องเครื่องมือติิิดรถถ้าเจอน็อตที่ขันมาแน่ๆนี่หัวน็อตมีโอกาสเสียนะครับทางที่ดีใช้เครื่องมือดีๆหน่อยจะดีกว่า
ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องค่อยๆไขเพราะคุณภาพจองเครื่องมือติดรถค่อนข้างอ่อนพอสมควร
จริงครับ เครื่องมีติดรถค่อนข้างห่วย ถ้าเจอน็อตปอนด์แข็งๆ ตัวมันเองเลยครับที่จะไปก่อน

ส่วนงานนี้ ขันง่ายหมดครับ ยกเว้นหกเหลี่ยมหัวจมจุดเดียวที่บอกไว้แล้ว

ปล. ถึงจะชื่อเครื่องมือติดรถ แต่ไม่ควรไว้ใต้เบาะครับ เพราะใต้เบาะมันน้ำเข้าง่ายมากๆ

ขี่ลุยฝนหรือล้างรถทีไร ถุงเครื่องมือเปียกหมด หกเหลี่ยมทั้งสามขนาดที่แถมมา สนิมกินตลอดเลย :confused:
Hell Unleashed

ออฟไลน์ Vnoom

• Full Member
  • *
  • Just Do It.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ต.ค. 2013, 20:55 น. »
ขอบคุณท่าน Staff มากครับสำหรับกระทู้นี้ ทำให้ผมทำการติดตั้งลื่นเลยครับ :prettiness:
จะขี่ Z ให้ Z ไปเลย!

ออฟไลน์ BIC BOY-Z800

• Newbie
  • *
  • หนาวนี้ สนุกแน่นอน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ต.ค. 2013, 02:18 น. »

ขอบคุณท่าน staff ที่แนะนำลายแทงการ์ดหม้อน้ำ Evo-tech ที่ถูกๆมาให้ (ร้านอื่น4,000+)

ผมได้มาราคาที่ท่านบอกเลยแถมราคานั้นรวมส่งด้วย!!  :miao:

วันนี้ก็ได้จัดการใส่เองกับมือ ทำตามรีวิวทุกอย่าง ใส่ได้เองไม่ยากเลย :P
ขอลายแทงร้านที่จำหน่ายการ์ดหม้อน้ำ Evo-tech ด้วยคนนะครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ที่ร้านเค้าติดตั้งให้ได้ปะครับ ผมไม่มีเครื่องมือเลยครับ กลัวทำเองไม่เนียรด้วยอะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SuperZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 02:01 น. »
ละเอียดยิบขอบคุณมากครับ ไม่ต้องเพิ่งช่างเลย  :)

ออฟไลน์ Remington

• Newbie
  • *
  • ATE31
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2013, 10:31 น. »
ขอบคุณมากคับซื้อมาได้ใส่สักที :miao:

ออฟไลน์ Thunderbolt

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 พ.ย. 2014, 14:01 น. »
แล้วแฟริ่งข้างเสื้อสูบที่มีสติ๊กเกอร์ Z กับโลโก้ kawa รื้อยังอ่ะครับ รบกวนหน่อยครับ

ออฟไลน์ backawer

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2014, 21:57 น. »
แกะซะเยอะเลยคับ

ออฟไลน์ SK4TEB0YS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2015, 12:58 น. »
รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ เปิดในโทรศัพท์ก็ไม่ขึ้น หาวิธีใส่การ์ดหม้อน้ำไม่เจอเลย :cry2:

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2015, 13:06 น. »
รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ เปิดในโทรศัพท์ก็ไม่ขึ้น หาวิธีใส่การ์ดหม้อน้ำไม่เจอเลย :cry2:

เว็บฝากรูปล่มไปแล้ว ทำให้รูปหายไปด้วยครับ

จริงๆ ไม่ยากนะ ลองอ่านแล้วนึกภาพตาม ทำเองได้ง่ายๆ ครับ
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com