83811 กระทู้ ใน 8589 หัวข้อ - โดย 8965 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Amuse Silkscreen

ผู้เขียน หัวข้อ: ### Engine Guard กันแคร้งในตำนานคู่บุญ Z800 ###  (อ่าน 17989 ครั้ง)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
Re: ### Engine Guard กันแคร้งในตำนานคู่บุญ Z800 ###
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 22:57 น. »
ไม่ใส่กันล้ม(frame slider)เหรอครับคุณ staff

หรือว่ากำลังมองๆอยู่ :question:
ตอนแรกจะเอาของ Rizoma แหละครับ

แต่ช่วงนี้ กระแส crash bar แบบสวยๆกะลังมา เลยรอดูก่อนครับ

frame slider นี่แทบจะกันได้แค่ล้มแปะเท่านั้นเอง ไม่สมราคาเลย :(
Hell Unleashed

• Moderator
Re: ### Engine Guard กันแคร้งในตำนานคู่บุญ Z800 ###
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 23:05 น. »
ของอุดรมาแล้วเหรอคับคุณโอ๊ต

เห็นว่า มีมาชุดเดียว ของผมเนี่ยแหละครับ  ;)
กับครอบเบาะอันนึงมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

ปล. วันนี้ไปเจอเจ้านี่มาด้วยครับ

เจ้ายักษ์เขียวตัวใหญ่

มาพร้อมกับ ABS ที่ทำงานประสานกับ Traction Control ด้วยว่างั้น เทพเวอร์

ราคาหกแสนต้นนี่ คุ้มกว่าม๊าก

ไวตลอดครับศูนย์นี้ พระรามเก้าเพิ่งมีให้เทส แปปเดียวอุดรปล่อยรถละ

เห็นว่ามาสองคัน ส่งให้ลูกค้าไปคันนึงแล้วหรือไงนี่แหละ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2013, 23:07 น. โดย staff »

ออฟไลน์ Back fire shop

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 23:12 น. »
สวยงามครับกันแครง ต้องรีบจัดมั่งแล้ว :slobber: ;D

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 23:12 น. »
คุณสตาฟครับ หากไม่เป็นการ รบกวน ก็จะชวนเธอมารัก กัน แป่ว นอกเรื่องครับ ผมขอความ อนุเคราะห์ได้ไหมครับ คือว่า ถ้า! สมมุติว่า ผมจะให้คุณ สตาฟเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในการสั่งของให้ผมได้ไหมครับเจ้ากันแคร้งเนี่ย โดยที่ คุณสต๊าฟจะบวกค่าส่งอะไรก็ว่ากันไปตามการเสียเวลาครับ ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ เพราะรอทางศูนย์ที่ภาคใต้ ของยังไม่มาเลยครับ ได้ไม่ได้บอก ด้วยนะครับผม ผม มันอยากเท่ห์แล้วครับ  :secret-laugh:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

• Moderator
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 23:26 น. »
คุณสตาฟครับ หากไม่เป็นการ รบกวน ก็จะชวนเธอมารัก กัน แป่ว นอกเรื่องครับ ผมขอความ อนุเคราะห์ได้ไหมครับ คือว่า ถ้า! สมมุติว่า ผมจะให้คุณ สตาฟเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในการสั่งของให้ผมได้ไหมครับเจ้ากันแคร้งเนี่ย โดยที่ คุณสต๊าฟจะบวกค่าส่งอะไรก็ว่ากันไปตามการเสียเวลาครับ ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ เพราะรอทางศูนย์ที่ภาคใต้ ของยังไม่มาเลยครับ ได้ไม่ได้บอก ด้วยนะครับผม ผม มันอยากเท่ห์แล้วครับ  :secret-laugh:
เดี๋ยวจะลองถามให้นะครับ เพราะตอนแรกทางศูนย์จะสั่งมาหลายๆชุดพร้อมกับที่ผมสั่ง

แต่กลับปล่อยมาแค่ชุดเดียว ไม่แน่ใจว่าเค้าจะแบ่งไปที่อื่นด้วยหรือเปล่า

ส่วนราคาที่ผมได้ราคาต่ำขนาดนี้เพราะ ได้ส่วนลดค่าอะไหล่ 10% สำหรับลูกค้าที่มาซื้ออะไหล่เปลี่ยนรถที่ออกกับทางศูนย์

แต่คงจะไม่ได้ส่วนลด หากเป็นกรณีลูกค้าซื้อไปขายต่อ ดังนั้นราคาอาจจะต่างไปนิดหน่อย(ซึ่งผมไม่ได้บวกเข้าตัวเองนะ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมขอไปถามก่อนว่าทำไมจึงได้มาแค่ชุดเดียวครับ สรุปว่า จะดูให้ แต่ยังไม่รับปากนะครับผม  ;)

ออฟไลน์ amphon

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 23:45 น. »
ขออนุญาติถามนิดนะคับ คือว่าสติ๊กเกอร์คำว่า 800 สีขาวเอามาจากไหนครับ อยากได้คับ 555555

• Moderator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 00:41 น. »
ขออนุญาติถามนิดนะคับ คือว่าสติ๊กเกอร์คำว่า 800 สีขาวเอามาจากไหนครับ อยากได้คับ 555555

- กระดาษลอกลายทาบ กระดาษกาวติด
- วาดตาม แกะลาย
- เอากระดาษกาวแปะมาร์คแนวสติ๊กเกอร์เดิมไว้
- ลอกสติ๊กเกอร์เดิมทิ้ง
- เอาลายที่แกะ ไปนั่งตัดสติ๊กเกอร์สีที่ต้องการ สองชุด
- เอาสติ๊กเกอร์ที่ตัดไปแปะตามที่มาร์คไว้ตอนแรก

ประมาณนี้ครับ

ปล. หาสติ๊กเกอร์อย่างดีนิดนึงนะครับ ไม่งั้นไปล้างแล้วมันจะลอก
ผมไปแบ่งซื้อมาจากร้านป้ายไวนิล เป็นสติ๊กเกอร์สำหรับติดรถครับ

ออฟไลน์ amphon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 00:48 น. »
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ El3ay(ดี้)

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 01:20 น. »
ถูกมว๊ากกกกก :love:

โทรไปสั่งที่ศูนย์ ภูเก็ต บอกยังไม่มีพาท สั่งของไม่ได้  :-X

ออฟไลน์ Pectora

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 01:26 น. »
    สวยจริง..คุ้มค่าจริงครับตัวนี้  :slobber:  สงสัยถ้า motoขายราคาเป็นข้างจริงนี่ได้เป็นลูกค้าศูนย์อุดรแน่ๆครับ!!!

• Moderator
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 01:54 น. »
ถูกมว๊ากกกกก :love:

โทรไปสั่งที่ศูนย์ ภูเก็ต บอกยังไม่มีพาท สั่งของไม่ได้  :-X

สวยจริง..คุ้มค่าจริงครับตัวนี้  :slobber:  สงสัยถ้า motoขายราคาเป็นข้างจริงนี่ได้เป็นลูกค้าศูนย์อุดรแน่ๆครับ!!!

บอกแล้ว เอาดระทู้ผมไปกางให้ดูเลยครับ ;D

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 06:39 น. »
 :startle:

สวยมากครับ...

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ aiiz800

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 06:49 น. »
ninja 1000 สวยอะ

ออฟไลน์ Zack_p

• Newbie
  • *
  • “Ambition is not a vice of little people”
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 07:35 น. »
มาหลายชุดไหมครับคุณโอ๊ตไม่รู้จะเหลือไหม :) ;) เดี๋ยวจะลองให้ภริยาไปถามๆ ดูหน่อยว่าจะสอยชิวกะกันเครื่องนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Yoottapol

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 ต.ค. 2013, 09:19 น. »
ตกลงถ้า 2 ข้าง 3 พันนิดๆ ตัองจัดโดยไม่ลังเล

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com