85435 กระทู้ ใน 8942 หัวข้อ - โดย 9055 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Hollowx

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนขี่รถครับ  (อ่าน 5104 ครั้ง)

ออฟไลน์ NetZ

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
Re: Kawa บุก Honda มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 15:13 น. »
แต่ข้อดีของ honda คือเค้ามีสนามสำหรับฝึก สามารถจัดรูปแบบทางสำหรับฝึกได้หลายรูปแบบ ทำให้เราสามารถ เจอโค้ง หลายรูปแบบ ทั้งโค้งแคบ โค้งกว้างมีทางให้เร่งสปรีด ได้ใช้เทคนิคเยอะครับ ส่วนของที่อื่นผมไม่รู้ว่าเค้ามีสนามให้วิ่งแบบ honda หรือเปล่า ว่าแต่ ทำไมคาวาไม่ทำแบบนี้บ้างนะ  :anger:
คาวากำลังทำครับ :miao:

ออฟไลน์ NetZ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 15:27 น. »
ขอแชร์ประสพการณ์นิดหน่อยครับ :miao:

ส่วนตัวผมแล้วผมได้มีโอกาสไปเรียนมาหลายที่หลายระดับครับ ไปสอบเป็นครูฝึกก็ผ่านมาแล้ว
จากประสพการณ์ที่ผ่านมาแต่ละที่จะสอนไม่เหมือนกัน จะมีคล้ายบ้างแต่ไม่เหมือน 100% แน่นอน
เทคนิคบ้างอย่างของแต่ละที่ก็แตกต่างกันไป ความพร้อมเรื่องอุปกรณ์และสถานที่ก็ไม่เหมือนกัน
แล้วเราควรเรียนที่ไหนดีหล่ะ?

ผมแนะนำว่ามีโอกาสได้เรียนก็เรียนไปเลยครับ ลองเรียนหลายๆที่เก็บเทคนิคและประสพการณ์ต่างๆไว้
แล้วเอามาปรับใช้กับตัวเอง เทคนิคบางอย่างที่แต่ละที่สอนไม่เหมือนกันไม่มีถูกหรือผิดครับ
แต่ขอให้เอาสิ่งที่เขาสอนแล้วคิดว่าดีเหมาะกับตัวเองที่สุดมาใช้ครับ

ออฟไลน์ iam_patr

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 15:33 น. »
ไปมาเหมือนกันครับ ทั้งๆที่ยังไม่ได้รถ ก็เช่าของศูนย์ขับ ได้อะไรกลับมาเยอะครับ เบสิคต่างๆ มันดีครับ...กะว่าจะลงใหม่อีกรอบ เอาให้ชิน ก่อนได้รถ... :)

ออฟไลน์ IceMan

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 15:38 น. »
สุดยอดครับ เดวคงต้องหาเวลาไปเรียนบ้างครับ เพื่อความปลอดภัย แต่ตอนนี้ต้องทำงานเก็บตังส์ไปดาวน์ ก่อนครับปม ;D ;D ;D ;D ;D

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com