85441 กระทู้ ใน 8942 หัวข้อ - โดย 9055 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Hollowx

ผู้เขียน หัวข้อ: Z800 ดำคันแรก ของจังหวัดตรัง มาแว้ว!  (อ่าน 46235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• Z800 Riders
  • Hero Member
  • *
Re: Z800 ดำคันแรก ของจังหวัดตรัง มาแว้ว!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 14:02 น. »
อยากมั้งจัง :) :)

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
Re: Z800 ดำคันแรก ของจังหวัดตรัง มาแว้ว!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 14:14 น. »
อยากมั้งจัง :) :)

ใจเย็นครับท่านพี่ เด่วกะได้เช็คเงินยังครับพี่ อิอิ
ปล. กันล้มผมรอ บูชท่านพี่เด่วค่อยใส่ แล้วเอามาโชว์อีกที ครับ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Games

• Sr. Member
  • *
  • ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 14:40 น. »
รีวิวน้อยๆจากความรู้สึกผม
เรื่องแรก เรื่องความสูง หลายๆคนกังวลกัน ผมก็กังวลครับเห็นในบอร์ดบางคนสูง 175+ ยังบอกแตะด้วยปลายเท้า ทั้งๆที่ใส่รองเท้าแล้ว ส่วนผมสูงแค่ 173 ตายแน่ๆเลยสังเจ้า Lowring bar มาไว้ตั้งแต่ไม่ได้รถ พอรถมาถึงลองคร่อมดู ด้วยเท้าเปล่าปลากฎว่า เห้ย! โดนแล้ว ซื้อตัวโหลดมาเสียเงินแล้วเท้าเปล่าผมแตะด้วยปลายเท้าสองข้าง แบบสบายๆ ต่อไป เรื่อง น้ำหนักรถ เอาละเขาว่ามันหนัก ผมลองเข็ญด้วยปลายเท้าเปล่าปรากฎว่า เอาอีกแล้ว ไม่ได้หนักอะไรเลย(ผมไม่ได้เล่นกล้าม ไม่ได้ออกกำลังกาย ตัวอ้วนลงพุง แต่ผมผ่านประสบการณ์กับ สปอร์ต ตัวพันมาเยอะ เลยมีเทคนิคในการควบคุมรถเลยสบายครับ) ต่อไปก็เอารถไปขี่ สตาร์ทเครื่อง อู้ยเสียงท่อเดิม นิ่มดีจริงๆ ลองตบเกียร์ แหม มัน นิ่งเงียบดีจังโซ่ก็ไม่ดัง เอาละลองหน่อยสิเขาว่าเปิดคันเร่งแรงๆ มีล้อหลังสไลด์หนอน แว็นซ์ๆ แป่ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้น(นึกในใจ เออเราผ่านตัวพันมาเยอะนิไม่ใช่มือใหม่ ฮี่ๆ) แต่ผมชอบท็อคมันครับ ขี่ในเมืองนี่สนุกแน่ เอาละลองวงเลี้ยว สิผมพยายามเลี้ยวแบบว่าให้แคบสุดๆ ดูว่าผมจะล้มพับไหมปรากฎว่า ไม่มีปัญหา สรุปคร่าวๆ ถ้าคุณมีประสบการณ์กับพวกตัวพันมาแล้ว ไม่ต้องห่วงอะไรเลยครับแทบไม่ต้องปรับตัวเข้าหารถเลยครับ แต่ท่านั่งนี่โน้มไปหน้าหน่อยๆ แต่ก็สบายกว่าเอารถสปอร์ตมาขี่เล่นคลานๆในเมืองเยอะครับ รีวิวผม ไม่มีอะไรมากครับ แค่บอกท่านที่ยังกังวลเกี่ยวกับความสูงของรถ น้ำหนักของรถ แทบไม่มีผลครับ สบายๆ ผมไม่ได้เก่งหรือขับเทพนะครับ แต่คงเป็นเพราะผมไปจับพวกสปอร์ตพันมาหลายสิบปี เลยทำให้มันง่ายสำหรับผมครับ ไปละครับกำลังใส่ของแต่งอยู่ เด่วมาอัพรูปครับ
เหมือนผมเลยครับ เคยกังวลต่างๆนาๆ แต่พอได้รถมาขี่ ยิ้มเลยครับ

สบายมาก ส่วนเรื่องเข็นแล้วหนักถ้ารู้เทคนิคก็เข็นแบบง่ายๆเลย ไม่ได้หนักมากมายอะไร

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 14:44 น. »
ใช่ครับ ผมว่าชีวิตนี้ผมเคย ขี่รถที่สร้างความลำบากให้ผม มากสุดคือ เจ้า zx12 ทั้งๆที่มันเตี้ยกว่า z800 อีก
ปล. รถขี่สนุกเหมาะแก่การเอาไปขี่เล่นเป็นอย่างมาก ผมเลือกไม่ผิดที่หันหลังให้รถสปอร์ตที่ผมหลงรักมาตั้งแต่เด็ก แล้วมาคบ z800  คงจะเป็นรถคู่บุญไปตราบนานเท่านานละครับอย่างน้อยก็สี่ปี(ก็ซื้อผ่อน นี่น่า  :secret-laugh: )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2013, 15:03 น. โดย obviously »
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ IceMan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 15:42 น. »
ยินดีด้วยครับ ผมก็เด็กตรัง บ้านอยู่ อ.รัษฎา แต่ตอนนี้อยู่ กทม เป็นส่วนใหญ่ 2-3 เดือนกลับไปบ้านทีนึง
ตอนนี้ยังไม่มีรถ แต่ก็เล็ง Z800 ไว้ตั้งแต่ยังไม่ขายในไทย ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดปีหน้าอาจได้เจอกันที่ตรังครับ

ปมอยู่ในเมืองครับ ซอยสหกรณ์ออมทรัพย์ครู ครับปม แล้วพี่อยู่แถวไหนครับ เห็นรูปแล้วตามันร้อน ๆๆๆ ยังไงก็ไม่รู้ครับปม  :fire: :fire: :fire:

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 15:45 น. »
ย่านตาขาวครคบ
ในซอยตรงข้างปั๊มเอสโซ่ครับ เข้ามา ยี่สิบเมตร บ้านผมอยู่ตรงนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Avigator

• Sr. Member
  • *
  • My Life Is a Journey
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 16:07 น. »
รีวิวน้อยๆจากความรู้สึกผม
เรื่องแรก เรื่องความสูง หลายๆคนกังวลกัน ผมก็กังวลครับเห็นในบอร์ดบางคนสูง 175+ ยังบอกแตะด้วยปลายเท้า ทั้งๆที่ใส่รองเท้าแล้ว ส่วนผมสูงแค่ 173 ตายแน่ๆเลยสังเจ้า Lowring bar มาไว้ตั้งแต่ไม่ได้รถ พอรถมาถึงลองคร่อมดู ด้วยเท้าเปล่าปลากฎว่า เห้ย! โดนแล้ว ซื้อตัวโหลดมาเสียเงินแล้วเท้าเปล่าผมแตะด้วยปลายเท้าสองข้าง แบบสบายๆ ต่อไป เรื่อง น้ำหนักรถ เอาละเขาว่ามันหนัก ผมลองเข็ญด้วยปลายเท้าเปล่าปรากฎว่า เอาอีกแล้ว ไม่ได้หนักอะไรเลย(ผมไม่ได้เล่นกล้าม ไม่ได้ออกกำลังกาย ตัวอ้วนลงพุง แต่ผมผ่านประสบการณ์กับ สปอร์ต ตัวพันมาเยอะ เลยมีเทคนิคในการควบคุมรถเลยสบายครับ) ต่อไปก็เอารถไปขี่ สตาร์ทเครื่อง อู้ยเสียงท่อเดิม นิ่มดีจริงๆ ลองตบเกียร์ แหม มัน นิ่งเงียบดีจังโซ่ก็ไม่ดัง เอาละลองหน่อยสิเขาว่าเปิดคันเร่งแรงๆ มีล้อหลังสไลด์หนอน แว็นซ์ๆ แป่ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้น(นึกในใจ เออเราผ่านตัวพันมาเยอะนิไม่ใช่มือใหม่ ฮี่ๆ) แต่ผมชอบท็อคมันครับ ขี่ในเมืองนี่สนุกแน่ เอาละลองวงเลี้ยว สิผมพยายามเลี้ยวแบบว่าให้แคบสุดๆ ดูว่าผมจะล้มพับไหมปรากฎว่า ไม่มีปัญหา สรุปคร่าวๆ ถ้าคุณมีประสบการณ์กับพวกตัวพันมาแล้ว ไม่ต้องห่วงอะไรเลยครับแทบไม่ต้องปรับตัวเข้าหารถเลยครับ แต่ท่านั่งนี่โน้มไปหน้าหน่อยๆ แต่ก็สบายกว่าเอารถสปอร์ตมาขี่เล่นคลานๆในเมืองเยอะครับ รีวิวผม ไม่มีอะไรมากครับ แค่บอกท่านที่ยังกังวลเกี่ยวกับความสูงของรถ น้ำหนักของรถ แทบไม่มีผลครับ สบายๆ ผมไม่ได้เก่งหรือขับเทพนะครับ แต่คงเป็นเพราะผมไปจับพวกสปอร์ตพันมาหลายสิบปี เลยทำให้มันง่ายสำหรับผมครับ ไปละครับกำลังใส่ของแต่งอยู่ เด่วมาอัพรูปครับ
...............
แรกๆ ผมก็กังวลครับ เพราะเป็น BB คันแรก ขี่มาได้เกือบ 1 อาทิตย์ล่ะ เลขไมล์ 70 กม. ล่ะ รู้สึกว่ามันเล็กไปล่ะ อิอิ
D a r k S i d e R i d e r

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 ต.ค. 2013, 21:07 น. »
ถ่ายเล่นๆเอามาอัพเล่นๆ

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 14 ต.ค. 2013, 23:59 น. »
คันนี้แหละที่ผมรอชมอยู่ อิอิ สวยงามมากครับท่านพี่
ปล.ยังขาดท่อนะคร๊าบบบบ

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 15 ต.ค. 2013, 00:24 น. »
คันนี้แหละที่ผมรอชมอยู่ อิอิ สวยงามมากครับท่านพี่
ปล.ยังขาดท่อนะคร๊าบบบบ

ลูกพี่ครับ ยังแต่งไม่เสร็จเลยครับ ของยังมาไม่ครบ ค้างอย่างนี้ไปก่อนครับ  :secret-laugh:

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 ต.ค. 2013, 16:40 น. »
ใช่ครับ ผมว่าชีวิตนี้ผมเคย ขี่รถที่สร้างความลำบากให้ผม มากสุดคือ เจ้า zx12 ทั้งๆที่มันเตี้ยกว่า z800 อีก
ปล. รถขี่สนุกเหมาะแก่การเอาไปขี่เล่นเป็นอย่างมาก ผมเลือกไม่ผิดที่หันหลังให้รถสปอร์ตที่ผมหลงรักมาตั้งแต่เด็ก แล้วมาคบ z800  คงจะเป็นรถคู่บุญไปตราบนานเท่านานละครับอย่างน้อยก็สี่ปี(ก็ซื้อผ่อน นี่น่า  :secret-laugh: )
ท่านี้น่าร๊ากกจุงเบย ฝุดๆ ชิมิๆ
 :miao: :miao:

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 ต.ค. 2013, 18:29 น. »
เจนนี่ โพธิ์เทียนเอาไปใช้เพราะผมสอนให้และจ้ำจี้กันบ่อยครับลูกพี่ :secret-laugh:

ออฟไลน์ akira751 เอก

• *
  • Necromancer.
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 ต.ค. 2013, 18:51 น. »
เจนนี่ โพธิ์เทียนเอาไปใช้เพราะผมสอนให้และจ้ำจี้กันบ่อยครับลูกพี่ :secret-laugh:

:sweat:

อืม....

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ DEAR PK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 ต.ค. 2013, 16:58 น. »
 :-* :-* :-* :-*

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16 ต.ค. 2013, 17:26 น. »
กันล้ม ท่อเดิม ตอน นี้ใส่ไปก่อนกำลังหาน็อต ตัวยาวๆ เกลียว ยาวๆ อิอิ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com