84568 กระทู้ ใน 8645 หัวข้อ - โดย 9008 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: zzxx2499

ผู้เขียน หัวข้อ: Z800 ดำคันแรก ของจังหวัดตรัง มาแว้ว!  (อ่าน 45609 ครั้ง)

ออฟไลน์ pooltoot04

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
Re: Z800 ดำคันแรก ของจังหวัดตรัง มาแว้ว!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 19:48 น. »
ดูจากของแต่งแล้ว ต้องเรียกว่า Z800 สีรุ้งคันแรกของจังหวัดตรังนะครับเนี่ย ;D

ดาบ7สีมณี7แสง ฮ่าๆ ผมชอบนะตอนเด็กๆช่อง7 อิอิ เด่วคาดว่าจะเป็นลิเกครับ  :-*
555+
ยินดีด้วยครับ แต่ผมชอบ เกราะเพชร 7 สี มากกว่า
 ;D ;D

ออฟไลน์ akira751 เอก

• Hero Member
  • *
  • Necromancer.
Re: Z800 ดำคันแรก ของจังหวัดตรัง มาแว้ว!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 19:57 น. »
 :)

ดีใจด้วยนะครับ...
แหม...
ของแต่งครบครันเลยนะครับเนี่ย...

รอดูรถนะครับผม...

:miao:
It always seem impossible until it's Done.

ออฟไลน์ Nu

• Full Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 20:21 น. »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 20:49 น. »
ดูจากของแต่งแล้ว ต้องเรียกว่า Z800 สีรุ้งคันแรกของจังหวัดตรังนะครับเนี่ย ;D

ดาบ7สีมณี7แสง ฮ่าๆ ผมชอบนะตอนเด็กๆช่อง7 อิอิ เด่วคาดว่าจะเป็นลิเกครับ  :-*
555+
ยินดีด้วยครับ แต่ผมชอบ เกราะเพชร 7 สี มากกว่า
 ;D ;D

มณีแดง ก็หรอยนะครับ อิอิ
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 20:50 น. »
ชอบการ์ดไฟหน้าจังเลย... หาซื้ิอได้ที่ไหนหรอครับ :-[

ตามชื่อยูเซ่อท่านพี่เลยครับผม  :secret-laugh:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 20:55 น. »
การ์ดไฟหน้านี่ เวลาติด ติดยังไงครับ

ใช่เทปกาวสีขาวๆ วงกลมๆหรือเปล่าครับ
Hell Unleashed

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 21:01 น. »
การ์ดไฟหน้านี่ เวลาติด ติดยังไงครับ

ใช่เทปกาวสีขาวๆ วงกลมๆหรือเปล่าครับ

ใช่ครับผม แต่ถ้าอยากให้มั่นใจก็ซื้อมาตัดเองก็ได้ครับผม

เรียกไงดี ครับภาษาชั้นสูงเรียก ตีนตุ๊กแก ภาษาช่างเรียก หนามเตย ผมเรียก กอกแกก ครับ
เป็นยี่ห้อ สามเอ็มหาซื้อได้ตาม โฮมโปร โลตัส ครับ ทดสอบจสกคันเก่าผมสามคัน ที่ความเร็ว 260+ ไม่หลุดไม่ปลิวไม่กระเด็นครับ ใช้ดี จนคันแรกที่ขายไป สามปีกว่สแล้วเจ้าของยังไม่เคยเปลี่ยน ตัวกาวเลยครับ

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 21:16 น. »

ใช่ครับผม แต่ถ้าอยากให้มั่นใจก็ซื้อมาตัดเองก็ได้ครับผม

เรียกไงดี ครับภาษาชั้นสูงเรียก ตีนตุ๊กแก ภาษาช่างเรียก หนามเตย ผมเรียก กอกแกก ครับ
เป็นยี่ห้อ สามเอ็มหาซื้อได้ตาม โฮมโปร โลตัส ครับ ทดสอบจสกคันเก่าผมสามคัน ที่ความเร็ว 260+ ไม่หลุดไม่ปลิวไม่กระเด็นครับ ใช้ดี จนคันแรกที่ขายไป สามปีกว่สแล้วเจ้าของยังไม่เคยเปลี่ยน ตัวกาวเลยครับ
งี้ภาษาชั้นสูงสุดต้องเรียก Velcro แล้วล่ะครับ ;D
Hell Unleashed

ออฟไลน์ IceMan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 21:31 น. »
ยินดีล่วงหน้าครับปม คราวนี้จะได้เห็นตัวเป็น ๆ วิ่งอยู่ในตรังแล้ว ปมก็อยู่ จ.ตรัง ครับ กำลังเก็บตังส์อยู่ครับ อิอิอิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ e90ton

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 21:56 น. »
ยินดีด้วยคับสังเกตุแต่ละท่านรถยังไม่มาของนี้มารอพร้อมใส่กันทั้งนั้น

ออฟไลน์ info

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 22:14 น. »
อันไหนใส่แล้วไม่ชอบไม่สวยให้ผมต่อได้นะครับรับได้ทุกอย่าง  :slobber:

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 ต.ค. 2013, 22:37 น. »
ยินดีล่วงหน้าครับปม คราวนี้จะได้เห็นตัวเป็น ๆ วิ่งอยู่ในตรังแล้ว ปมก็อยู่ จ.ตรัง ครับ กำลังเก็บตังส์อยู่ครับ อิอิอิ ;D ;D ;D
อยู่แถวไหนครับ บอกด้วยเด่วจะชวนไปแว๊นซ์ครับพี่

ออฟไลน์ SuperHornet

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 01:58 น. »
ยินดีด้วยครับ ผมก็เด็กตรัง บ้านอยู่ อ.รัษฎา แต่ตอนนี้อยู่ กทม เป็นส่วนใหญ่ 2-3 เดือนกลับไปบ้านทีนึง
ตอนนี้ยังไม่มีรถ แต่ก็เล็ง Z800 ไว้ตั้งแต่ยังไม่ขายในไทย ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดปีหน้าอาจได้เจอกันที่ตรังครับ

ออฟไลน์ Ramese(แจ๊ค)

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 11:50 น. »
ยินดีด้วยครับ รถยังไม่มาของแต่งยังขนาดนี้
รอรถมา อยากเห็นจังเลยครับ จัจัดเต็มขนาดไหน
 :)

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 ต.ค. 2013, 13:53 น. »
รีวิวน้อยๆจากความรู้สึกผม
เรื่องแรก เรื่องความสูง หลายๆคนกังวลกัน ผมก็กังวลครับเห็นในบอร์ดบางคนสูง 175+ ยังบอกแตะด้วยปลายเท้า ทั้งๆที่ใส่รองเท้าแล้ว ส่วนผมสูงแค่ 173 ตายแน่ๆเลยสังเจ้า Lowring bar มาไว้ตั้งแต่ไม่ได้รถ พอรถมาถึงลองคร่อมดู ด้วยเท้าเปล่าปลากฎว่า เห้ย! โดนแล้ว ซื้อตัวโหลดมาเสียเงินแล้วเท้าเปล่าผมแตะด้วยปลายเท้าสองข้าง แบบสบายๆ ต่อไป เรื่อง น้ำหนักรถ เอาละเขาว่ามันหนัก ผมลองเข็ญด้วยปลายเท้าเปล่าปรากฎว่า เอาอีกแล้ว ไม่ได้หนักอะไรเลย(ผมไม่ได้เล่นกล้าม ไม่ได้ออกกำลังกาย ตัวอ้วนลงพุง แต่ผมผ่านประสบการณ์กับ สปอร์ต ตัวพันมาเยอะ เลยมีเทคนิคในการควบคุมรถเลยสบายครับ) ต่อไปก็เอารถไปขี่ สตาร์ทเครื่อง อู้ยเสียงท่อเดิม นิ่มดีจริงๆ ลองตบเกียร์ แหม มัน นิ่งเงียบดีจังโซ่ก็ไม่ดัง เอาละลองหน่อยสิเขาว่าเปิดคันเร่งแรงๆ มีล้อหลังสไลด์หนอน แว็นซ์ๆ แป่ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้น(นึกในใจ เออเราผ่านตัวพันมาเยอะนิไม่ใช่มือใหม่ ฮี่ๆ) แต่ผมชอบท็อคมันครับ ขี่ในเมืองนี่สนุกแน่ เอาละลองวงเลี้ยว สิผมพยายามเลี้ยวแบบว่าให้แคบสุดๆ ดูว่าผมจะล้มพับไหมปรากฎว่า ไม่มีปัญหา สรุปคร่าวๆ ถ้าคุณมีประสบการณ์กับพวกตัวพันมาแล้ว ไม่ต้องห่วงอะไรเลยครับแทบไม่ต้องปรับตัวเข้าหารถเลยครับ แต่ท่านั่งนี่โน้มไปหน้าหน่อยๆ แต่ก็สบายกว่าเอารถสปอร์ตมาขี่เล่นคลานๆในเมืองเยอะครับ รีวิวผม ไม่มีอะไรมากครับ แค่บอกท่านที่ยังกังวลเกี่ยวกับความสูงของรถ น้ำหนักของรถ แทบไม่มีผลครับ สบายๆ ผมไม่ได้เก่งหรือขับเทพนะครับ แต่คงเป็นเพราะผมไปจับพวกสปอร์ตพันมาหลายสิบปี เลยทำให้มันง่ายสำหรับผมครับ ไปละครับกำลังใส่ของแต่งอยู่ เด่วมาอัพรูปครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com