86727 กระทู้ ใน 9045 หัวข้อ - โดย 9113 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: sabongboy05

ผู้เขียน หัวข้อ: ความผิดพลาดของการแปล manual z800 (หรือเปล่า)  (อ่าน 266 ครั้ง)

ออฟไลน์ siridave

• Newbie
  • *
ืสวัสดีครับ ผมชื่อ แบงค์

ผมมีอะไรให้คุณช่วยครับ

สืบเนื่องจากโช๊คหน้ามาเสียงดังมากกว่าปรกติเวลาขึ้นลูกระนาด หรือ เรากำเบรกหน้าแล้วกดโช๊ค จะมีเสียง ฟรืดๆๆ
จึงนำเข้าศูนย์คาวาพระราม9เพื่อตรวจเช็ค ทาง0ทำการปิดรีบาวของโช๊ค แล้วกดดู เสียงหายไปแต่ที่ติดใจคือ การตั้งค่าให้เป็นSTD คือการขันปิดทางศูนย์บอกว่า ขั้นตามเข็มนาฬิกาจนสุด แล้วคลายออก12คลิ๊ก แต่ในคู่มือภาษาไทยบอกให้ขันทวนเข็มนาฬิกาจนสุดแล้วขั้นออก12คลิ๊ก

เอ้างงเลยวันนี้เลยโหลดคู่มือภาษาอังกฤษมาดู ใครเก่งอังกฤษช่วยแปลทีนะครับ ตามรูปที่ขีดสีแดงไว้
ปล เสียงโช๊คดังมากครับแต่0บอกปกติหากจะเครมมี2กรณีคือแกนโช๊คเป็นตามด หรือ ปิดรีบาวจนสุดแล้วมีเสียง ข่าวกีฬาออนไลน์

ขอบคุณร่วงหน้าที่ช่วยครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com