84531 กระทู้ ใน 8636 หัวข้อ - โดย 9003 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: herenot

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเจ้า ซีแซด เพื่อนใหม่ มาฝากครับผม  (อ่าน 10809 ครั้ง)

ออฟไลน์ DEAR PK

• Jr. Member
  • **
ว่าด้วยเรื่องหมวกกันน๊อก : ขอออกตัวก่อนนะครับไม่เคยใช้ของแพงขนาดนี้เลย :shout: เลยไม่รู้จะเทียบกับยี่ห้อไรดี
เอาเท่าที่รู้ตามความรู้สึกแล้วกันนะครับ
 อย่างแรกที่สัมผัสได้คือ 1. เบา 2. กระชับ 3.ใส่สบาย 4.ไม่ต้านลมแต่ก็ไม่ถึงกับลู่ลมอ่ะนะ 5.ชิวหน้าถอดทำความสะอาดง่าย 6.เย็นเพราะช่องลมเยอะเเยะตอนรถวิ่งระบายความร้อนได้ดีและเร็ว 7.มุมมองที่กว้างมั่กๆอันนี้แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด
มาถึงเรื่องข้อเสีย: 1.โคตระแพงเลย 2.อย่าถามหาความเงียบจากหมวกรุ่นนี้เพราะช่องลมที่เยอะแยะ และสปอยเลอร์หลังสุดเท่ห์เกินร้อยเมื่อไหร่ได้ยินแต่เสียงลม5555 เพลินเชียว แต่ผมกลับชอบซะงั้น เสียงสปอยเลอร์หลังรีดอากาศ ฟังแล้วมันดูสปอร์ดๆ 5555โรคจิต

ก็ประมาณนี้อ่ะครับที่รู้สึกได้ ระหว่างข้อดีกับข้อเสีย สำหรับผม กับหมวกใบนี้ .

หล่อมากๆเลยครับ โดยเฉพาะหมวก เข้ากับรถมากๆ อยากทราบราคาหมวกหน่อยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ"

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com