86727 กระทู้ ใน 9045 หัวข้อ - โดย 9113 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: sabongboy05

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาคุณขี่ Z800 ไปจอดตามที่ต่างๆ เคยเจอคนสนใจถามไถ่ยังไงกันบ้าง  (อ่าน 7526 ครั้ง)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
พึ่งออกไม่ถึงอาทิตย์ ประสบการณ์ที่เจอคือ
1. ผมขับชิวๆมากๆ เรื่อยเปื่อยเลย แต่ก็จะมีมอเตอร์ไซต์ รถยนต์ ขี่ชลอตามหลังดูรถเราไปเรื่อยๆ แม้กระทั่งBMW ป้ายแดงยังมีตามดู  ;D
2. เด็กปั๊มมองตามตั้งแต่เข้าปั๊มเติมเสร็จยันขับออกจากปั๊มอย่างไม่วางตา และจับกลุ่มคุยกันอย่างชื่นชม(ผมไม่ได้ยินว่าคุยไรแต่ดูจากท่าทาง)
3. วันนี้สดๆร้อนๆ จอดกิน Macdonal แถวลาดกระบัง นั่งกินอยู่มองออกไป ก็เห็นสาวๆ เดินแวะเวียนเข้าไปดูรถผมที่จอดอยู่ข้างนอก สักพักผลัดกันยืนโพสท่าถ่ายรูปคู่รถ เหมือนเป็นรถในงานมอเตอร์โชว์เลย 555 :shout: :love:
เป็นอีกหนึ่งความภูมิใจของชาวสีม่วงครับ ;D
Hell Unleashed

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• Z800 Riders
  • *

ออฟไลน์ pee

• Sr. Member
  • *
;D

ข้อ 3. เจ๋งสุดครับ...

:miao:

ถูกต้องแล้วครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Pitbull800

• *
  • ようこそ。 Z800Thailand.com。
ใช่ครับ ตอนขี่ ER สาวๆที่เดินผ่านรถดูเฉยๆ แต่เจ้า Z800 นี้ มีหยุดดูพิจารณากันใหญ่ 8)

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *
;D

ข้อ 3. เจ๋งสุดครับ...

:miao:

ถูกต้องแล้วครับ อิอิ ;D
เห็นด้วยสุดๆครับ

ออฟไลน์ manitchin

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ข้อ3เนี่ยระวังท่านผบ. ดึงหูยานได้ง่ายๆนะ ;D

ออฟไลน์ z800-29

• Full Member
พึ่งออกไม่ถึงอาทิตย์ ประสบการณ์ที่เจอคือ
1. ผมขับชิวๆมากๆ เรื่อยเปื่อยเลย แต่ก็จะมีมอเตอร์ไซต์ รถยนต์ ขี่ชลอตามหลังดูรถเราไปเรื่อยๆ แม้กระทั่งBMW ป้ายแดงยังมีตามดู  ;D
2. เด็กปั๊มมองตามตั้งแต่เข้าปั๊มเติมเสร็จยันขับออกจากปั๊มอย่างไม่วางตา และจับกลุ่มคุยกันอย่างชื่นชม(ผมไม่ได้ยินว่าคุยไรแต่ดูจากท่าทาง)
3. วันนี้สดๆร้อนๆ จอดกิน Macdonal แถวลาดกระบัง นั่งกินอยู่มองออกไป ก็เห็นสาวๆ เดินแวะเวียนเข้าไปดูรถผมที่จอดอยู่ข้างนอก สักพักผลัดกันยืนโพสท่าถ่ายรูปคู่รถ เหมือนเป็นรถในงานมอเตอร์โชว์เลย 555 :shout: :love:

ประเด็นหลักมันอยู่ครงข้อ 3 นี่แหละครับที่เราต้องการ.   ;D

ออฟไลน์ aulula50

• *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ของผมมักจะเจอแต่ ซื้อมาจากไหน ซ้ือมาเท่าไร แต่พอเราบอกราคาไปเท่านั้นแหละ  :confused:
บางคนก็บอกว่าซื้อรถเก๋งดีกว่า ส่วนบางคนก็บอกว่า ถ้าเป็นพี่ซื้อกระบะดีกว่าไปไหนก็ไม่เปียก :cry2:
ผมก็ตอบเขาไปว่า ของอย่างนี้อยู่ที่ความชอบ กะ อารมณ์ร้วนๆครับ  :secret-laugh:

ออฟไลน์ yai13

• Jr. Member
  • **
 ;D ผมจอดในปั๊ม  ชายสามคน ขับรถมา จอด เดินลงมาจากรถ แล้วบอกว่ โห รถพี่ สวยมากเลยครับ    ;D

ติดไฟแดง นี่  มี แต่คนมอง   ผมละเกร็ง  กลัว ล้มแปะไป  เดวจะอายเค้า 555555 :shout: :shout:

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Uncompromised Operator
ของผมมักจะเจอแต่ ซื้อมาจากไหน ซ้ือมาเท่าไร แต่พอเราบอกราคาไปเท่านั้นแหละ  :confused:
บางคนก็บอกว่าซื้อรถเก๋งดีกว่า ส่วนบางคนก็บอกว่า ถ้าเป็นพี่ซื้อกระบะดีกว่าไปไหนก็ไม่เปียก :cry2:
ผมก็ตอบเขาไปว่า ของอย่างนี้อยู่ที่ความชอบ กะ อารมณ์ร้วนๆครับ  :secret-laugh:
บอกไปเลย เก๋งกับกระบะก็มี แต่ใจรักจะขี่ตากฝน ;D
Hell Unleashed

ออฟไลน์ tor_inrd

• **

ประเด็นหลักมันอยู่ครงข้อ 3 นี่แหละครับที่เราต้องการ.   ;D
ตั้งแต่ขี่มาผมอยากเจอ ข้อ3 มากที่สุด :love: :love: ไม่เคยเจอเลย บอกตรงๆ เชียด สุดๆคือ เด็กขอถ่ายรูป 555

ออฟไลน์ Aey Rangsit

• *
ตอบไปเลยครับ...ก็อยากได้รถมอไชค์ครับไม่ได้อยากได้รถเก๋งหรือกระบะ...ถึงซื้อครับ :)

ออฟไลน์ Yoottapol

• *
ก็เพราะมีเเต่คนมองนี่เเล่ะครับ เลยโหลดซะ ถ้ามันสูงไปยืนเขย่งๆ ตรงไฟแดง มันไม่เฟี้ยวเบย อย่างน้อยก็ขาข้างนึงพอ 555

ออฟไลน์ pee

• *
เมื่อวานนี้ จากกรุงเทพ ขี่กลับบ้านภรรยาที่สุพรรณฯ ด้วยความที่เป็นมือใหม่ และรู้ว่ามีด่าน ขี่ตามกฎเป๊ะๆ เจอไปสี่ด่านครับ รอดปลอดภัยทุกอย่าง ไม่เรียก ไม่ตรวจ ขี่ผ่านสบายๆครับ แต่พอถึงอู่ทอง ติดไฟแดง ด่านที่5 จอดอยู่ดีๆ พี่แกเรียกเรยครับ กวักมือๆ เราก็ทำไงดี มีเป็นสิบ เอาก็เอา เลี้ยวเข้าไปนะครับ 555 ไม่ได้จะหนีอิอิ พอจอดปุ้บ พี่แกก็ถามตามเรื่อง ป้ายไม่มี ขอใบขับขี่ ถึงตอนนั้น พี่ๆที่ด่านก็เข้ามาล้อมกันเต็ม ผมละใจหายว๊าป สุดท้ายพี่แกแค่บอกว่า รถสวยดี ไม่เคยเห็น ราคาเท่าไร นู้น นี่ นั่น เอาล่ะ ไปได้ เฮ้อ โล่งออก ประสบการณ์โดนเรียกครั้งแรก
ขี่ตั้งแต่ กรุงเทพ มีแต่คนมอง ภูมิใจสุดๆ บางที่ติดไฟแดง เจอ z250 ฝั่งตรงข้ามไฟแดงมองอยู่ พอไฟเขียววิ่งผ่าน น้องแกยกนิ้วให้แต่ไกล เราก็ก้มหัวขอบคุณ สังคม BB มันดีอย่างนี้นี่เอง ;D

ออฟไลน์ davin.ggame159

• Newbie
  • *
ผมพึ่งออกได้ไม่ถึง 2 สัปดาห์ ประสบการณ์ที่เจอคือ ผมขับชิวๆมากๆ เรื่อยเปื่อยเลย แต่ก็จะมีมอเตอร์ไซต์ รถยนต์ ขี่ชลอตามหลังดูรถเราไปเรื่อยๆ แม้กระทั่งBMW ป้ายแดงยังมีตามดู เกมยิงปลา
เทคนิคเล่นเกมยิงปลาออนไลน์
เด็กปั๊มมองตามตั้งแต่เข้าปั๊มเติมเสร็จยันขับออกจากปั๊มอย่างไม่วางตา และจับกลุ่มคุยกันอย่างชื่นชมผมไม่ได้ยินว่าคุยไรแต่ดูจากท่าทาง
เดิมพันเกมส์ยิงปลาแจกโบนัสฟรี
วันนี้จอดกิน Macdonal แถวลาดกระบัง นั่งกินอยู่มองออกไป ก็เห็นสาวๆ เดินแวะเวียนเข้าไปดูรถผมที่จอดอยู่ข้างนอก สักพักผลัดกันยืนโพสท่าถ่ายรูปคู่รถ เหมือนเป็นรถในงานมอเตอร์โชว์เลย ตลกมาก555
สมัครสมาชิกเล่นเกมยิงปลาเว็บไหนดีสุด?

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com