86852 กระทู้ ใน 9065 หัวข้อ - โดย 9121 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Natacha

ผู้เขียน หัวข้อ: 5/10/56 รับรถมาแล้วครับ รับปุ๊บโหลดปั๊บ (หลัง -40mm. / หน้า -13 mm.) มีรูป  (อ่าน 20069 ครั้ง)

ออฟไลน์ ijji_911 (จออร์จ)

• Z800 Riders
  • Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com

หน้าลง 4 cm.

ปาดเบาะออกไปอีกเท่าไรไม่รู้

หลังลง 2.5 cm.

ผลก็ออกมาตามรูปสุดท้าpนั้นละครับ  อ้อ ผมสูง  165   หนัก  75

ออฟไลน์ benz2549

• Newbie
  • *
    • ราคารถใหม่,ข่าวรถ Kawasaki
โหลดเองได้ด้วยสุดยอดไปเลยครับ หน้าเตี้ยขับง่ายดีครับ  8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ staff

• Moderator
  • Hero Member
  • Uncompromised Operator
หน้าลง 4cm เยอะที่สุดที่เคยเห็นเลย  :o

Hell Unleashed

ออฟไลน์ finoblue33

• Newbie
  • *

หน้าลง 4 cm.

ปาดเบาะออกไปอีกเท่าไรไม่รู้

หลังลง 2.5 cm.

ผลก็ออกมาตามรูปสุดท้าpนั้นละครับ  อ้อ ผมสูง  165   หนัก  75

สวยเลยครับ  ดูดีไปอีกแบบ

ออฟไลน์ monter

• Newbie
  • *
โหลดหลังลงแล้ว ดูเหมือนคนซ้อนน่าจะนั่งสบายขึ้นนะครับ ไม่ตูดชี้เหมือนเดิม น่าสนใจๆ  :D
มันมีมั๊ยครับตัวโหลดที่โหลดความสูงลงน้อยกว่านี้ ไม่อยากลงเยอะขนาดนี้คับ  :)
มีของ Lust racing อะครับ มี 2 ขนาด  -25 mm. กับ -40 mm. เป็นเหล็ก
นอกจากนั้นก็เป็นของจีนอะครับปรับได้หลายระดับถึง -30mm. เป็นสแตนเลส
แต่ในความเห็นผมว่าตรงนี้มันรับแรงเยอะอะครับ สแตนเลสไม่เหมาะที่จะใช้อะครับ ได้สวยอย่างเดียว ไม่เหนียวเท่ากับเหล็ก

สงสัยเรื่องความหนาตัวโหลดครับ ของเดิมติดรถหนา 3mm. ไม่ทราบว่าของใหม่ที่ใส่หนาเท่าไหร่ครับ ถ้าของใหม่หนากว่าเวลาที่ใส่เข้าไปขันน๊อตยึดมันจะไม่แน่นจนเบียดกันหรือครับพี่

ออฟไลน์ nutsumii

• Z800 Riders
  • Newbie
  • *
โหลดหลังลงแล้ว ดูเหมือนคนซ้อนน่าจะนั่งสบายขึ้นนะครับ ไม่ตูดชี้เหมือนเดิม น่าสนใจๆ  :D
มันมีมั๊ยครับตัวโหลดที่โหลดความสูงลงน้อยกว่านี้ ไม่อยากลงเยอะขนาดนี้คับ  :)
มีของ Lust racing อะครับ มี 2 ขนาด  -25 mm. กับ -40 mm. เป็นเหล็ก
นอกจากนั้นก็เป็นของจีนอะครับปรับได้หลายระดับถึง -30mm. เป็นสแตนเลส
แต่ในความเห็นผมว่าตรงนี้มันรับแรงเยอะอะครับ สแตนเลสไม่เหมาะที่จะใช้อะครับ ได้สวยอย่างเดียว ไม่เหนียวเท่ากับเหล็ก

สงสัยเรื่องความหนาตัวโหลดครับ ของเดิมติดรถหนา 3mm. ไม่ทราบว่าของใหม่ที่ใส่หนาเท่าไหร่ครับ ถ้าของใหม่หนากว่าเวลาที่ใส่เข้าไปขันน๊อตยึดมันจะไม่แน่นจนเบียดกันหรือครับพี่
ตัวโหลดของ Lust racing หนาประมาณ 5 มม. ครับ ใส่แทนของเดิมใช้น็อตยึดเดิมได้เลย ไม่เบียดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ monter

• Newbie
  • *

ตัวโหลดของ Lust racing หนาประมาณ 5 มม. ครับ ใส่แทนของเดิมใช้น็อตยึดเดิมได้เลย ไม่เบียดแน่นอนครับ
ขอบคุณฮาฟ :P

ออฟไลน์ pakorn.y

• Newbie
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ชุดโหลดของ Lust racing มีซื้อที่ร้านไหนบ้างครับผม

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Hero Member
  • Z800Thailand Admin
    • Z800thailand.com
ลองดูที่ห้องซื้อขายครับ น่าจะมีนะ
http://www.z800thailand.com/forum/index.php?board=10.1305
Tel. 0819256560  |  Line : taewtong
Z800 Forum | CBR650F & CB650F Forum | Superbike Forum

ออฟไลน์ pakorn.y

• Newbie
  • *
ลองดูที่ห้องซื้อขายครับ น่าจะมีนะ
http://www.z800thailand.com/forum/index.php?board=10.1305

ขอบคุณมากครับผม ;)

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com